Hướng dẫn update sony ericson Arco so-02c lên Ics 4.0 world Lt18i.

fan_ryu
28/9/2012 19:35Phản hồi: 24
Hiện nay So-02C chưa có phiên bản chính thức lên ICS 4.0. Nhưng mình có thể hướng dẫn các bạn update chiếc So-02c lên ICS 4.0.3 phiên bản arc s Lt18i .
Xin lưu ý, đọc kỹ hướng dẫn trước khi tiến hành làm, mình đã thử thành công trên 2 máy. Mình không chịu trách nhiềm về các sự cố xảy ra trong quá trình up room.

1-Chuẩn bị
PC Companion
Generic Nordic ICS Xperia arc S firmware (LT18_4.1.A.0.562_NCB.ftf)
FlashTool 0.7.0.0
update.zip
SO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf

Máy Xperia acro So-02c
Cáp USB

2-Tiến hành

+Cài đặt Pc Companion
+ Giải nén Flashtoot 0.7.0.0, chạy file để cài đặt FlashTool-0.6.9.1-windows.exe . Giải nén tiếp file update.zip, chép đè toàn bộ dữ liệu mới giải nén ra vào thư mục cài đặt của flashtool, thông thường ở đường dẫn C:\Flashtool
+Copy 2 file LT18_4.1.A.0.562_NCB.ftf vàSO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf vào thứ mục C:\Flashtool\firmwares
+Trong C:\Flashtool chạy file flashtool.exe (win 32) hoặc flashtool64.exe (win 64) .

Flashtool sẽ xác nhận phiên bản đã được update lên ver 0.7.0.0

Bấm Flash (biểu tượng tia sét), chọn Flashmode

Quảng cáo

Chọn LT18i 4.1.A.0.562 GenericNCB .Tích chọn 3 mục :wipe user data, wipe cache, no final verification check như trong hình. Bấm ok.

Bảng thông báo hiện ra

Bạn tắt nguồn so-02c đi, chờ khoảng 10s. Giữ chặt nút back. Rồi bắt đầu cắm cáp. Quá trình Flash sẽ bắt đầu tiến hành thì bạn không giữ nút back nữa, flashtool chạy cho tới khi thông báo hiện ra như hình dưới

Quảng cáo

Rút cáp ra khỏi so-02c, nhưng không bật máy lên đâu nhé.
Tiếp tục chọn Flash như lúc đầu, rồi chọn SO-02C 4.0.1.C.1.9 Docomo .Tích chọn 2 mục Exclude system, Exclude Kenel như hình dưới

Bấm ok, rồi lại tiếp tục làm như bước trên cho tới khi quá trình Flash kết thúc.
Rút cáp ra, bật máy lên, hồi hộp vào chờ đợi, khá lâu đó nhé, đừng hoảng hốt. Và đây là kết quả ^^

So-02c đã chạy Ics 4.0 của Lt18i

Lưu ý: Một số tính năng sẽ không dùng được nhưng không vấn đề lắm
+Hồng ngoại
+SEG (xem tivi tại Nhật)
+Felica (tại Nhật nốt)

Nhìn chung đây là sự nâng cấp rất đáng giá, Ram được giải phóng khá nhiều, vô tư mà cài đặt.

Nguồn: www.phongcachnhat.vn
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sorry mình ko hiểu về androi nhiều ! có thể unlock để dùng sim ở vn bằng soft được ko bạn nhỉ ?
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoan toàn có thể, mấy máy sony là ok hết, mở xong thành máy quốc tế luôn.
@huong04x3c bạn có thể cho mình link hay bài viết hướng dẫn ko ? thanks u
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này bạn đem qua mấy tiệm JPM họ làm cho. Mình cũng chỉ là nhờ họ làm giùm mà. Tất cả các dòng máy sony vủa docomo đều ok.

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Unlock sony phải dùng thiết bị để unlock, không làm thủ công phần mềm được đâu bạn
@fan_ryu Sony ARC Docomo bên bác có phải unlock bằng cách này không? sau khi unlock có khả năng bị khóa lại không nếu update bằng OTA.
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@HDuongmap Arc vẫn unlock bằng cách đó bạn ạ, không update qua OTA được
bài viết vừa nãy còn mà bây giờ đã mất rồi..hjc
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@mjnzjp đã sửa lại ảnh rồi đó bạn
điện thoại càng xịn càng tốn tiền.
Công ty chuyên cung cập thiết bị máy tính linh kiện và dịch vụ lắp đặt mạng:
Muc May In Ha Noi
muc in hp
do muc in Hp
cap quang adsl vnpt
mang vnpt
Bác cho em hỏi up rom này có phải unlock bootloader không? và nếu máy đã unlock chạy bình thường rồi khi up rom xong có bị lock lại không? Em tính up hộ bà chị mà hơi gà mờ dòng máy này :|
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@NgThang92 Các máy này ở VN khi unlock thì đã mở bootloader rồi bạn ạ. Không bị lock lại.
ko down được flashtool có update bạn à? co link khác ko
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Trong file rar của flashtool đã có update.zip. update riêng cho bạn đây http://www.mediafire.com/?suoio2oba4ses9s
May quá được rồi 😔
bác fan_ryu ah.sao con so-02c của e up lên 4.0.3 như của bác rồi,dùng ngon lành lắm, pin trâu, nhưng lại gặp vấn đề là ko xem đc video full HD,chỉ xem đc HD thôi,thế nha,cho e xin lời khuyên vàng ngọc của bác
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn cài phần mềm Mxplayer hoặc Rockplayer xem thử có được không
pro ơi,tình hình cả 2 phần mềm đều ko ổn,xem video full HD bi giật tung mồm,ah ca vụ sóng wifi nữa,chập chờn lúc có lúc không,pro giúp e với
mình không biết đã có ai viết bài nay chưa,nhưng hnay mình xin mạn phép hướng dẫn 1 bài "up rom 4.0.4 chinh thuc cho sony SO-02C(docomo).mình cũng ko dài dòng nữa,bắt đầu thôi:
download:
PC Companion
Arc S :http://www.mediafire.com/?i4okjadojrrffuy
Arc :http://www.mediafire.com/?accl11kh7md2f
FlashTool 0.7.0.0
update.zip
SO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf
Máy Xperia acro So-02c
cap USB
+Cài đặt Pc Companion
+ Giải nén Flashtoot 0.7.0.0, chạy file để cài đặt FlashTool-0.6.9.1-windows.exe . Giải nén tiếp file update.zip, chép đè toàn bộ dữ liệu mới giải nén ra vào thư mục cài đặt của flashtool, thông thường ở đường dẫn C:\Flashtool
+Copy 2 file LT18i_4.1.B.0.431_(1254-2184) vàSO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf vào thứ mục C:\Flashtool\firmwares
+Trong C:\Flashtool chạy file flashtool.exe (win 32) hoặc flashtool64.exe (win 64) .

Flashtool sẽ xác nhận phiên bản đã được update lên ver 0.7.0.0

Bấm Flash (biểu tượng tia sét), chọn Flashmode
2.Bật flashtool lên cài đặt theo trình tự yk như lúc cài ICS 4.0.3
Flash bước 1: Chọn đúng fw cho máy bạn muốn up ở ô bên trái (Arc S, Neo V, Ray). Khung bên phải chọn Wipe cache + Exclude system (bấm giữ phím back cắm đt vào cho đến khi thấy đèn xanh lá)

Flash bước 2(đừng vội bật đt):Chọn đúng fw ở ô bên trái. Khung bên phải chọn Exclude Baseband + Exclue kernel

Flash bước 3: Chọn đúng fw ở ô bên trái. Khung bên phải chọn Wipe user data + Exclude system + Exclude Baseband + Exclude Kerner
Lại ngồi đợi,luc nao xong thi lam tiep buoc cuoi cung nay nua:
Rút cáp ra khỏi so-02c, nhưng không bật máy lên đâu nhé.
Tiếp tục chọn Flash như lúc đầu, rồi chọn SO-02C 4.0.1.C.1.9 Docomo .Tích chọn 2 mục Exclude system, Exclude Kenel như hình dưới

Bấm ok, rồi lại tiếp tục làm như bước trên cho tới khi quá trình Flash kết thúc.
Rút cáp ra, tháo máy,tháo pin,10s roi lắp vào,bật nguồn, hồi hộp vào chờ đợi, khá lâu đó nhé, đừng hoảng hốt. xin chúc mừng
lưu ý:2 bản rom 4.0.4 của arc và arcs đều xài đc cho SO-02C,mình đã làm thử hết,co j ko hiểu cứ alo cho minh,nhớ đọc kỹ hướng dẫn nha.mình tên Kiên(01666282810)
ruado80
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kienchc1986 Bạn cho mình hỏi mình vừa lấy em này nhưng là hàng sách tay từ nhật về nên chưa unlock nếu up rom theo cách của bạn thì có được không.
vẫn up đc như bình thường bạn nha,kể cả root máy cũng ok,
cú up như bình thường bạn ah
Mình áp dụng phương pháp với bản rom 562 cho sony IS11S,đã vô được màn hình chính,nhưng khi mình mở lock để vào máy thì nó khởi động lại,ai biết chỉ em với 😔
Lần khởi động thứ 2 nó vô được tới chỗ màn hình Lock rồi,trượt mở khóa thì nó cũng khởi động lại
bro nào có FlashTool 0.7.0.0 up lên dùm e với, link die rùi. đang tập tành thử up rom nên gà mờ, mong các bác giúp nhiệt tình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019