Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn UPROM cơ bản cho Blackberry

denbien
25/2/2009 13:20Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangbb
TÍCH CỰC
15 năm
Cac buoc cua bac chu thot chi danh cho up may chinhs hang thoi,dolly ko de lam nhu vay
em muốn up ROM để gửi SMS ko bị lỗi nữa, các bác chỉ giùm em được ko ạ?
khanhkid
ĐẠI BÀNG
15 năm
Minh up rom tháo Pin ra 1 lần rồi ặc lần đó bị xanh mắt luôn.máy chỉ báo Pin thôi thêm dấu gạch chéo.hic hic.cũng may làm theo cách của Cu Hiệp nên cứu nó sống lại.Mừng hết lớn chút xíu nữa toi mạng con vợ.
dành cho mấy new mem, cũng coi là có ích
hay. công nhận pro nhiệt tình và chu đáo. tinh tế ngày càng có nhiều người như anh thì anh em mới tập tành sẽ nhanh vào nghề hơn.
quac
ĐẠI BÀNG
15 năm
Rất cảm on chủ thớt, nhờ topic này mà mình mơus dám mạnh dạn up Rom em 8820 của mình từ 4.5.81 lên 4.5.124. Đang up chưa xong nên chưa biết kết quả. Dolly đấy 1 sống 2 chết liều 1 phát đây.
Tôi thấy bài này cũng khác hay, tuy rằng nội dung đã đưa trên diễn đàn có người đưa rồi điều đó cũng không sao có thêm những kinh nghiệm cho các anh em đi sau học tập. Thanks bạn nhé, tích cực chia sẻ kinh nghiệm đừng vì một vài lý do chê bai mà không chia sẻ kn cho anh em.
Mình là một newbie. Mới mua con Bold được 1 tuần vào diễn đàn và được biết cách Up ROM này. Mình đã UP thành công. Chân thành cảm ơn Denbien đã post bài này. Thực ra tìm lại các bài cũ cũng là 1 cách. Nhưng với lòng nhiệt tình bạn đã repost. Một lần nữa xin cảm ơn bạn. Bỏ qua những tiếng thị phi không đáng nghe nhé^^^
Bản Desktop manager 4.7 tôi đang sai không tự động up rom khi xóa file
[FONT=&quot]C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\[/FONT][FONT=&quot]Vendor.xml
[/FONT]
[FONT=&quot]Loay hoay mãi tự chạy file
[/FONT]
[FONT=&quot]C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader[/FONT]
Thế là up luôn hehe
cảm ơn bạn,bài của bạn thật dễ hiểu cho những newbie như mình.Thanhksssss
bài này rất hay với những người vừa mua máy như tối
cảm ơn bạn
Thanks Bro nhiều lắm! Nhưng theo mình thì cách này là dùng Up từ bản thấp lên cao. Còn nếu đang xài bản Rom cao mà bị xì cút hay gì đó, nếu muốn xài lại bản cũ thì phải dùng lại cách chạy file Loader như bác Cuhiep thôi!
alobobo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tui cũng up giống bác ni nhưng đang up nó báo lỗi 507 nhưng chờ 1 lúc nó vẫn chạy típ vẫn lên 4.5. ( máy minh mua dc đảm bảo là hàng US) ko bít như vậy có phải máy US không. Up phát nữa nó die không đẻ đi bảo hành để đi bảo hành 😁
@alobobo tui cũng up vậy,cung bị lỗi 507,nhưng sau đó vẫn update complete,ko biết có sao hok?
cho hỏi mình cài up bản 4.5.0.124 cho 87g thì khi mở BDM nó load 1 hồi thì hiện ra khung đòi nhập password và confirm password,mình nhấn cancel thì nó tắt luôn,ko cho up,vậy là sao các bác
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
cái này mình cũng chưa gặp,hay bạn thử gõ đại 1 password dễ nhớ xem,có khi nó hỏi vậy chứ ko có sai gì đâu,cái này chắc giống như khi kết nối với BDM lần đầu để nạp phần mềm nó cũng hỏi password các lần sau đó thì ko còn hiện tượng đó.Thân
hoha86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sevenTran Vụ này giải quyết bằng cách bỏ mật khẩu bảo vệ máy nếu bạn biết. Nếu không biết thì dùng vnbbutils để reset factory setting (bỏ IT policy) là hết hỏi pass ngay thôi! Have fun!
đã thử 1 pass,nó ok xong rồi cũng ko cho up,đang cài lại BDM,vì thử cái 4.7 nên ko biết sao,đã tắt cái auto update rồi mà cũng chưa up đc
xưa nhưng không lỗi thời!..........................
thanks bác chủ pic. Một bài viết rất hay và dễ hiểu cho anh em mới up Rom lần đầu.
Cho hỏi là đến giờ thì nên dùng bản DBM nào vừa nhẹ,có media và ko bị lỗi(cài app,up rom..)phù hợp nhất với 87,vì mình vừa cài thử 4.7 thì ko up đc(dù đã tắt cái auto update),còn bản 4.2.1.8 thì nghe nói nhẹ và có media nhưng bị lỗi khi cài app thì phải,nếu đc cho mình xin cái link luôn càng tốt. Còn bản rom hiện là 4.5.0.37(52)thì dùng có ổn ko,tính up lên cái mới nhất 4.5.0.124 nhưng ko biết có gì hay hơn mấy bản củ ko,các bác góp ý dùm nhé
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
bạn à về BDM theo mình bạn đừng nên cài 4.7 ,bản đấy mình nghe nói hay update ngược trở lại lắm,bạn cài BDM 4.6 của mình ở đầu Topic đi,mình xài được lắm ,không thì kiếm bản BDM 4.3 đi cũng tương tự 4.6,nhẹ hơn chút.Còn về rom ổn định nhất cho 87 mình cũng ko biết vì chỉ xài 8110 thôi,bạn vào đây hỏi dùm nhé BLACKBERRY FAQ - Mỗi ngày 1 câu hỏi,nhiều cao thủ chỉ dẫn tận tình luôn.Thân 😃
Bạn cẩn thận với 4.3 nhé. Bị xung đột phần mềm vs win7 nên laptop va BB hay bị đơ. Mình đã dùng qua nên góp ý với bạn
thanks you bác denbien bài của bác là rất rất hữu ích và dễ hiểu cho anh em up lần đầu như em.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019