Hướng dẫn UPROM cơ bản cho Blackberry

denbien
25/2/2009 13:20Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình là một Newbie do không có thời gian nhiều để đọc các topic hướng dẫn uprom nên minh cảm thấy bài này của bạn rất hữu ít, ích nhất là với mình thanks nhiều nha pồ!!!
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Không có chi đâu các bác 😁,vì cũng có nhiều bài thế này rồi nhưng bài này mình thấy nhiều hình ảnh trực quan hơn,dễ đọc,dễ làm,dễ tiếp thu cho anh em lần đầu mới tiếp xúc với blackberry khỏi bỡ ngỡ.Các bài kia cũng rất hay nhưng có nhược điểm là thiên về phần viết lách nhiều nên 1 số anh em gặp khó khăn.Thankssss tất cả anh em 😃
Chưa bao giờ dùng bb và cũng chưa bao giờ up bb nhưng đọc bài này up phát ok liền, thanks bác nhiệt tình post lại những kiến thức cũ với nhiều người nhưng mới với rất nhiều người.
phamvutung
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bạn ơi
mình up xong OS 4.5.0.124 rồi
mà sao máy cứ bị treo liẹn tục
vào menu mà mất khoảng 30s mới dc
mình mới tập chơi BB nên ko rành lắm, hôm nay quyết định làm liều, ai ngờ gặp trục trặc
máy em OS Vodafone, nhưng bản này là dùng chung
có sao ko
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
bạn đã UPROM mà vẫn bị như vậy thì thử tắt máy khởi động lại xem,nếu mà vẫn bị như vậy thì có thể máy bạn chỉ xài được bản ROM cũ thôi,không tương thích với ROM đời cao.Mà máy bạn là máy gì vậy,của hãng nào thế
phamvutung
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy mình BB8100 pearl mua ở SaoDomoblie
châm lắm, ko như các anh em quảng cáo
^^!
các bác cho e hỏi ti con bb8320 t-mobile của em up bản này 8320EastAsia_PBr4[1].5.0_rel108_PL2.7.0.78_A4.5.0.81_Voda_Australia được kg vay. xin các bác cho ý kiến. thank😔
Bài này rất có ích và dễ hiểu cho nhưng anh chàng gà tơ mới vào.Hãy để một khoảng nhỏ cho những anh chàng lính mới đùng xua đuổi họ dù bài viết cho ho rất cũ so với những ông tướng già đầy minh kinh nghiệm hii
cảm ơn pro nhiều nhé, mình nghĩ bổ ích cho all. Thanks
Thank a lots "denbien".........
Nhưng có Up Rom đc cho BB 7130g không vậy hay nó dùng cho tất cả các đời máy?
Đời máy nào của BB không dùng đc vậy?
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Đây là phương pháp cơ bản cho mọi đời máy rồi bạn .Thân

Về nguyên tắc thì các máy dùng bản ROM của các mạng khác đều được chỉ cần đúng bản ROM cho model máy đó là được.Thân
Mình mới tậu được con Bold, còn nhiều cái bỡ ngỡ, đọc bài này dễ hiểu thật....! Tks một phát mới được....!
minht32
TÍCH CỰC
15 năm
Cám ơn bác nhiều, bài viết rất dễ hiểu, có ích cho những người mới!
Cảm ơn bác nhiều lắm, em là lính mới nên cần những bài như vầy lắm. Thank bác nhiều nhiều..
Hic, hum nay mưa gió bão bùng, mang em BB 8820 ra up rom từ 4.2 lên 4.5, khởi đầu khá suôn sẻ nhưng sau khi load JVM thì đèn led nháy đỏ chớp chớp, hic... tiếp theo sau cùng là đây (pic).

Làm mãi mấy lần đều vậy, quay về rom 4.2 lại oka. Xin hỏi các bro đã tìm được cách nào trị bệnh này chưa vậy, giúp em với.
thế là con của bạn không thể lên 4.5 rồi
chia buồn vậy
up xong dong ho cat cu chay,cho lau wa ko thay hien len vodafone,sao vay may bac ,up rom sai ah
bạn chờ tầm 30p là load xong ý mà , không cần lo lắng đâu 😃
Mình up rom 4.5 xong moi thứ đều tốt
nhưng dùng được khoang 2 tiếng sau báo đèn đỏ và im luôn, bây giờ về up lại thì pc không nhận dc PIN mà chỉ hiện dòng chữ COM3? bây giờ làm thế nào mấy pác chỉ giùm nhé........ khẩn cấp nhé
thanks cả nhà
caùm ôn nhá ban , bài này rât1 có ích cho mình
lúc ấn next để bắt đầu up ROM em bị lỗi này là sao hả các bác
[​IMG]http://s79.photobucket.com/albums/j126/ntd_bi90/?action=view&current=error.jpg
giúp em với nhé
thanks a lot
thainguu
TÍCH CỰC
15 năm
Tuy có lâu nhưng nó dễ hiểu hơn nhiều so với các bài khác trong diễn đàn. Em là newbie, chưa có BB xài nhưng thèm đến nỗi mọi thông tin về nó em đều lôi ra đọc.

Khoảng một thời gian nữa khi em đã có BB, em sẽ ọc lại bài này... hihihi các pro chúc em sớm có một chiếc BB 8110 đi nào (hồi trước định mua 8120 nhưng thấy giá mắc quá nên thôi 😁)

.
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Thế thì bạn nên làm ngay một em BB Pearl 8110 đi nào,mình cũng đang xài em nó đây :laugh8kb:,mình thấy dòng này xài ổn định đó,dòng 8110 ít bị nhái lắm,dường như không có dolly,khi mua nhớ thử tính năng GPS nhé,đừng mua 8120 tuy có wifi nhưng màn hình nhỏ vào wifi cũng chả thích lắm,8110 với GPS tha hồ mà định vị,tuyệt cú mèo luôn :D.Thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019