Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn UPROM cơ bản cho Blackberry

denbien
25/2/2009 13:20Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cần phải thế này hok nhỉ!? quan trọng là bài viết hữu ích thôi "anh trình độ cao" àh!Nó kòn hay hơn khối bài viết mất đoàn kết nội bộ ấy chả loãng tí nào cả .
em thanks bac Denbien kái nà!:D
cuong205a
TÍCH CỰC
15 năm
ai wan tâm tới gõ tiếng Hoa pinyin xài thử cái DayHand Input thay cho cái Hyper-Tab trong hình này, đảm bảo hay hơn nhìu:laugh8kb:

Update complete _------------ The loading operation was ... 15p rồi hok thấy chi cả.chả biết uprom thành công hok mà run thế liệu vợ em có sao hok bro!? 😔 nghe lời pác em hít hết 2 điếu thuốc + ly cfe rùi mà chưa xong giai đoạn này 😁 .Mới up lần đầu mà cái máy em ko biết của hàng vodafone thật ko nữa lỡ mà dolly thì có up đc bjnh` thường như các loại chjnh' hãng hok ta!? . BB8100 hàng vodafone (trên máy nó ghj thế)
mấy pro cho mình hỏi xíu nhé, dùng BDM 4.3 để up rom 4.5.0.69 cho BB8320 được không vậy, hay BDM phiên bản phải cao hơn hoặc bằng bản Rom?
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
BDM 4.3 cũng được,bản Rom thấp hay cao đều cài được với BDM 4.3 😃
Thanks bac, em vừa úp thành công lên 4.5.0.69 cho con BB 8320 dolly, sướng thiệt, chạy mượn mà, nghe nhạc có nút chuyển bài, xem film full screen, co woay phim nè, còn cài theme động được nữa, đã thiệt, up cái giờ ghiền luôn. hehe
em cũng thấy dễ hiểu cảm ơn bác rất nhiều em sẽ thử trong 1 ngày ko xa
moviasvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bài này tốt lắm

:shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:
Chưa ai là giỏi cả. bắt đầu từ cái đơn giản hiểu hết mới lên đc bước tiếp theo.
Lúc nào cũng có người học lớp 1. Không tin cứ thử vào trường tiểu học xem!
Em thích cái gì hướng dẫn bằng hình ảnh. dễ hiểu. Tks bác chủ thớt
Minh muon hoi minh muon up lai rom binh thuong chu ko phai up nen doi cao sao ko duoc. Minh ket noi voi PC no chi hien nen add/remove cac phan mem chu ko co phan de up lai Rom. Moi nguoi jup minh voi.thanks
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn đã có bản Rom đó chưa đã,nếu có rồi thì làm theo hướng dẫn của mình là được mà,điều quan trọng là phải kích hoạt bản Rom đã 😃
Các bạn làm ơn cho mình hỏi uprom xong khi kết thúc nó báo loi này là sao Unspecified error encountered [J:0x00000005]
acbcamau
ĐẠI BÀNG
15 năm
rất dể hiểu và rõ ràng................................
Các bác ơi có ai giúp em với. Hôm nọ em có up rom lần đầu tiên cho con BB 7230. Em up mãi mà ko được, em để vài hôm rồi lại up nhưng vẫn ko đc. Em mang ra cửa hàng thì người ta nói là flast bị hỏng. Bây giờ máy em vẫn con đó nó vẫn báo lỗi là 505. Ai đó có kinh nghiệm giúp em với.
mozilla156
ĐẠI BÀNG
15 năm
chính những ông hay vào chửi bới chê bai mới là những ông làm loãng rom,người ta chân tình với anh em thì ko thank được bằng chuột,bàn phím thì cũng nên nghĩ trong đầu 1 câu Cảm Ơn,không cho mình thì cũng cho người khác,đời đâu phải thằng nào cũng thông minh quá đáng để ngu ngốc phát ra những câu góp ý ko tốt cho người khác đâu
Hô hô thông cảm với bác,chia buồn thật sự,flash lỗi thì vứt đi😔
Cái này được đấy chứ! Cảm ơn nhiều nhé
ai có thể cho mình bản 4.0 của em BB 6230 đc ko ?
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
bản Rom 4.0 của dòng 6230 khó kiếm quá 😁,nói chung dòng nay hơi ít người xài,bạn vào box của nó hỏi xem có ai có không :D,còn không thì vào trang chủ kiếm thôi :D. Thân
Cho em hỏi Desktop Manager để ở đây làm rì vậy ạ, nó có chức năng gì trong việc up ROM ngoài việc Backup... Em xin cảm ơn ^^!
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Destop Manager là 1 chương trình quản lí của Blackberry,giúp kết nối Blackberry với máy tính,nó dùng để cài đặt,xóa phần mềm cho máy điện thoại,Up rom,chuyển bài hát,hình ảnh vào máy...,nói chung là rất nhiều :laugh8kb:.Bạn xài BB thì cần phải có nó chứ 😁 .Thân

Sao của em ko có bước này nhỉ, lụi hụi cả đêm mà vẫn ko thể UPROM đc, buồn quá đi mất... Toàn báo lỗi thôi, có lẽ phải làm kiểu bác cuhiep thôi 😔
Ai kinh nghiệm rồi chỉ em nhỉ :(
làm dấu và cảm ơn ,nhieu nhieu lam ,
em dung mạn MOBIFONE , ko biết dùng bản rom của Viettel duoc ko vậy
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Dùng rom viettel cũng được,nói chung là dùng bản Rom của mạng nào cũng được,quan trọng là đúng bản dành cho máy mình đang dùng và nó có ổn định không mà thôi 😃.Thân
thangkoi
TÍCH CỰC
15 năm
mọi người giúp em xem con 87 của em bị sao, hic!
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?p=2064992#post2064992
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn thử up rom lại xem,đèn còn nháy đỏ chắc chưa chết hẳn đâu 😁,cứ bình tĩnh,đừng quá hoang mang :D,đọc kĩ bài mình nhé.Thân 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019