Hướng dẫn uprom Samsung Captivate và Vibrant chi tiết, updating OS tốt

daotoan3Ihut
25/11/2010 10:13Phản hồi: 278
278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Của bác bán đi chắc được khoảng xấp xỉ 9tr000 đó ạ

hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
A Toàn e hỏi phát
ROM nào cho Cap ổn định nhất
cách root của a e thấy nó báo lỗi
a có link down thì cho e luôn nhé
còn e HD2 thế nào rồi,e cài ROM energy,dùng thấy bt mà 😔
Bản Con3b bây giờ là tốt nhất rồi mà em ơi.

Con HD2 vẫn bị thế, chưa biết được nguyên nhân
Bước 1: Down bản rom mà bản đã chọn được về PC, định dạng file sẽ là *.zip và copy vào thư mục gốc của bộ nhớ trong (phải là gốc của bộ nhớ trong nhé)..............Anh ơi anh có thể chỉ rõ hơn không bản rom nào anh giới thiệu cho em với, rồi bỏ vào bộ nhớ trong ma phải là gốc của bộ nhớ trong là sao vậy anh?
Captivate thì chọn bản Con3b, còn Vibrant thì chọn Bionix_Obsidian_v3

Copy vào thư mục gốc của bộ nhớ trong đó em, nói như thế là rõ ràng rồi mà😁
E đã download cái rom COGNITIONV2.37B-OC-UV.ZIP, giờ e phải chép cái này vô folder nào đây anh. Vì khi e cấm cái SScaptivate của em vô laptop thì máy tính em nhận ra 2 ổ. Một cái khi em click chuột vào thì nó cảnh báo em, một cái khi em click vô thì nó có những folder này:
1. Android
2. clockworkmod
3.dcim
4.Sd (cái folder này đang ở chế độ hidden)
5. bluetooth
6. data
7. download
Vậy em phải bỏ nguyên cái file đó vô folder nào thì mới là thư mục gốc như anh chỉ vậy anh. Anh hướng dẫn em với, cám ơn anh nhiều....
mình làm theo cách 2 và h máy đã teo luôn ko bật lên đc. Máy báo update thành công mình reboot lại sau đó máy ko thể bật lên nữa
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này ROM gốc phải là 2.1 bác ạ
Cài ROM 2.1 gốc >> root = PM 4zroot >> cài ROM manager làm theo hướng dẫn là ok ngay
Bây giờ máy của bác còn vào bootloader nữa được không? Nếu vào được thì làm theo cách 1 để đưa máy về 2.1 gốc, sau đó up lại lên 2.2 là ok
Kiểu này chắc phải đi repair boot rồi
ntt-tst
ĐẠI BÀNG
13 năm
rất tiếc là nó ko làm đc việc j nữa, tối om màn hình rồi
Nếu có thể bác có thể mang qua mình xem giúp cho bác ạ.

[MENTION=656004]hoagl[/MENTION]: file update.zip nằm ngay trong bộ nhớ trong đó bác, nhưg không cần copy file này làm gì đâu. Cứ copy file cog2.37b vào bộ nhớ gốc là ok
hoagl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng Rom manager nó báo như thế này
Finding update package...
Opening update package...
Verifying update package...
E:failed to seek in /cache/update.zip (Invalid argument)
E:signature verification failed
Installation aborted.
Mình phải làm sao?
không back up , update gì được . chạy tới đó là đứng luôn
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cài lại ROm gốc 2.1 theo link sau: http://www.thevod.org/misc/captivate...l-OCD-REV0.rar cài = odin
sau đó vào market cài z4root để root máy
vào market down tiếp ROM manager,copy file ROM Cognition 2.3B7 ROM và file update.zip vào thư mục gốc sdcard
chọn Flash ClockworkMod Recovery trong ROM manager
đợi reboot rồi làm theo hướng dẫn trên của bác Toàn là ok 😁
hoagl
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác. Cho mình hỏi file update.zip nó nằm ở chỗ nào? Link bị hỏng rùi
đây là 3 clip quay toàn bộ quá trình từ máy mới mua đang ở 2.1 gốc rồi up lên Cognition 2.3B6 ROM No OC/UV rom trên XDA forum. Các bạn tham khảo thử

Part 1 - http://www.youtube.com/watch?v=MsafJ-9uRqk
Part 2 - http://www.youtube.com/watch?v=iN5E00jXY_U
Part 3 - http://www.youtube.com/watch?v=M9GUH5bUYZc
Up lên cho anh em tham khảo nè
Anh Toàn ơi.
Em hỏi 1 tí ạ.
Đấy là em dùng Vibrant 16gb.
Máy em đã đước mở mạng bằng code rồi
Em muốn hỏi là khi mình up từ 2.1 lên 2.2 thì có bị lock lại máy ko ạ?

---------- Post added at 02:42 PM ---------- Previous post was at 02:40 PM ----------

Ah. Cho em hỏi thêm 1 cái nưa,em hơi gà mà.
Root và fix lag là gì ạ?
Tác dụng của nó là gì ạ.
E cám ơn anh ạ

---------- Post added at 02:51 PM ---------- Previous post was at 02:42 PM ----------

Sorry ạ. Em hỏi thêm câu nữa.
máy có 1 lỗi như sau
Nếu em gọi các cuộc gọi trong danh bạ thì ko có vấn đề gì
Nhưng khi ở màn hình quay số,nếu số ko có trong danh bạ máy lập tức thông báo lỗi
The application Dialer (orocesscom.sec.android.app.dialertab) has stopped unexpectedly. Please try again
la sao a?
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
E chỉ hiểu nôm na root là động tác cra.ck để mình có thể chọc sâu vào trong hệ thống của máy
1 số phần mềm liên quan đến CPU hay tác động đến thư mục root của bộ nhớ máy cần phải root máy
Văn vẻ lôm côm quá bác thông cảm
còn fix lag e ko rõ lắm,máy e cũng chưa fix
erhard
ĐẠI BÀNG
13 năm
fix lag là để cải thiện tốc độ xử lý của máy, mà theo mình thi ko nên fix lag, fix lag rùi sẽ ko backup ROM được.
Con Fascinate của em dạo này sao cứ mỗi lần tắt máy rồi mở lại thì máy lại mất hết cả dữ liệu như contacts, messages, homescreen,...
có ai biết khắc phục xin hướng dẫn em với ạ.
Fix lag về cơ bản là để khắc phục nhứng lỗi còn sót lại của bản rom. Tuy nhiên, với mỗi bản khác nhau lại có cách fix lag riêng. Vì vậy, anh em cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng để chọn cách fix lag hợp lý nhất nhé.

Khả năng con của bác là bị lỗi ROM, bác thử chạy bản rom khác xem sao ạ. Có gì share lên cho anh em cùng tham khảo ạ

---------- Post added at 06:16 PM ---------- Previous post was at 06:12 PM ----------

Root là động tác giúp ta có thể truy xuất vào những thứ nằm trong system của máy, có thể cài những phần mềm non-market và có thể thay đổi giữa các bản rom dễ dàng hơn. Còn fix lag theo nghĩa đơn giản là sửa lỗi còn sót lại của bản rom, tuy nhiên mỗi bản rom lại có những cách fix lag khác nhau, vì vậy anh em nên đọc kỹ trước khi làm để tránh triệt để lỗi.

---------- Post added at 02:51 PM ---------- Previous post was at 02:42 PM ----------

Up lên bản mới là hết ngay bạn ạ. Đọc kỹ hướng dẫn và thao tác đúng thì sẽ k có gì phải lo lắng cả. Tks

Chúc thành công.
erhard
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã thử up rom khác nhưng vẫn ko đc ạ. Thậm chí vào clockworkrecovery còn ko đc nữa, nó chỉ vào stock recovery thôi, phải apply update.zip mới vào đc clockwork
erhard
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình là đã sửa đc lỗi đó rồi ạ. Phải flash lại system, kernel, recovery rồi factory reset mới đc, và đương nhiên là mất luôn root. hix
Tuc la phai dung Odin up lai tu dau, sau do moi len 2.2 dc dung k bac 😁.
erhard
ĐẠI BÀNG
13 năm
he, fascinate chưa có 2.2 bác ạ :rolleyes:
Em đang làm rồi. Kết quả chưa biết thế nào. Có vẻ ok
Chắc là thành công rồi, bác thông báo kết quả cho anh em nhé! tks
Em cái xong rồi. Cám ơn anh Toàn nhé!
Sau khi cài em có một số cảm nhận như sau:
1. Cảm ứng ko mượt như bản 2.1
2.Em dowload trên market thấy hơi chậm anh ạ.
3.Sau kho root và fix lag như anh em thấy tốc độ ko cải thiện được nhiều
4. Tốc độ xử lý có vẻ nhanh hơn nhưng ko đáng kể.
5.Máy chạy Quadrant Standard khi đã fix lag và cài set cpu (để mặc định) là 1917. Thế là cao hay thấp vì em thấy máy có vẻ ko mượt bằng 2.1
6.Các mục trong Setting em thấy bổ sung nhiều tùy chọn và có vẻ hợp lý hơn.
Đấy là một số cảm nhận ban đầu ạ.
Đã thành công rồi, tốt quá

Xin reply bac:

1. Chỉ là chuyển giữa các trang k mượt bằng thôi, còn mọi thứ khác đều mượt mà 😁

2. Chắc do mạng thôi, chứ k chậm hơn dc đâu bác ạ

3. Cái này tùy cảm nhận của mỗi người

4. Ok

5. Quadrant the la cao roi do bac

6. Chuẩn k cần chỉnh

Con lai anh em cung cam nhan xem sao nhe!

Ma bac dung ban gi the?

Em đang dùng bản stock_jk6v2 mà anh đính kèm ở trong bài đấy ạ. :D
Có 1 lỗi trong bản này là khi nhắn tin nó ko quay nganb màn hình dù cho mình có xoay thế nào đi chăng nữa. Hix.
Khi dùng Talking Tom Cat,phải áp sát miệng vào loa con mèo mới nói. Chắc là up lại bản 2.1 qua!
Hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019