Hướng dẫn uprom Samsung Captivate và Vibrant chi tiết, updating OS tốt

daotoan3Ihut
25/11/2010 10:13Phản hồi: 278
278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh Toàn ơi. Có cách nào để up lại bản 2.1 ko ạ?
Dùng bản này em ko thấy ưng ý lắm.
Anh ló link gốc bản 2.1 ko ạ?
Cám ơn anh ạ!
Em vào setting/ Display/ Autorotation/ On. Save lại là ok mà

Em lên trang http://www.samfirmware.com này để down rom gốc về nhé. Tks
Nhưng anh ơi. Đây là chế độ xoay ngang tất cả các ứng dụng mà anh.
Em muốn nó tứ xoay khi nhắn tin giống bản 2.1 ấy anh ạ.
CHỉnh sao đây anh?
Em các ơn anh ạ!
tekpal
TÍCH CỰC
13 năm
Bản 2.2 trong phần thông báo có chọn tự động xoay mà, tự động xoay thì trừ phi ở ngoài màn hình home còn vào ứng dụng là nó xoay cả. Tất nhiên một số Game, ứng dụng ko hỗ trợ thì vẫn thế.

Ah Bác Đào Toàn cho em hỏi chút, Captivate của thằng bạn nó bị lock phím cứng mà lại dùng ROM manager để up rom. Giờ nó chỉ hiện lên logo AT&T thì làm thế nào ạ? Phải repair boot ko ạ?
Ah. Anh Toàn ơi.
Em muốn up lại firmware cú. Thông số của nó như sau:
firmware version t959uvj6
Kernel version 2.6.29
Em tìm trên google ko có. Anh có biết bản này ko ạ?
Anh Toàn có biết bản 2.1 nào chạy ổn định nhất,mượt,ko có hoặc ít lỗi trên Virbant ko ạ? 😁
Nếu có anh cho em link dowload càng tốt ạ!
Bác dùng bản này nhé: T959UVJI6
Mới có bản Darkys_v5.5 rồi các bác nhé,anh em đánh giá khá good, duy 1 lỗi mount thẻ nhớ k edit được chỉ đọc được file mà thôi. Fix bằng cách vào recovery chạy file đính kèm nhé.

Link direct đây: http://www.mediafire.com/?112wncyf5xxqalw
Ối hnay mới click thanks nên e click 2 phát liền 😁 A chưa sửa samsungfirmware.com = samfirmware.com kìa. A ơi, sao e ko up đc bản JF6 nhỉ. E down trên samfirmware.com hẳn hoi, thế mà up vẫn bị lỗi. Các bản e up ngon hêt là JH2, JH3, JH7 có mỗi cái JF6 này 😔 :( :(
Bỏ qua jf6 thôi em, chơi bản jh7 là good rồi nhé
E thấy đánh giá JF6 tốt mà, với lại mấy rom cook trên xda toàn khuyên 2.1 là JF6 thôi. Như thế chắc sẽ chạy mượt hơn
Bác cho e hỏi up bản darky 5.5 bằng cách nào vậy? e mới chơi nên còn gà lắm.
Up bang Rom Manager do bac oi. Cach lam o trang 1 do bac
Blessa
TÍCH CỰC
13 năm
Chậc, vừa sáng nay ra chỗ bác để up, hí hửng đc bản Rom ngon , nhanh, nuột thì dính ngay cái lỗi ko thể nhận được cuộc gọi đến 😔
Báo cáo là em không thể up bằng ROm manage ạ.
máy em đã root.fix lag rồi.
Khi cài rom manage thì ko có vấn đề gì cả. Nhưng khi bấm vào Flash ClockworkMod REcovery thì nó chỉ chạy 1 tí rồi thôi,mặc dù em vẫn kết nối wifi/3g.
Có 1 điều lạ là khi trước đấy em up bằng Rom manage được,nhưng bây giwof thì không mặc dù em đã đùng tìm đúng bản cũ để up lại.
Bản của em là T595UVJI6.
Vậy nên em bây gời nếu có muốn up thì bắt buộc phải up qua odin.
Mà odin nó chỉ nhận file tar.
Các cao thủ vào giúp em với ạ.
Up như cách 1, dùng odin đó em nhé, đây là file cần thiết để up.

Tks

Link direct: http://www.4shared.com/file/bqO0PdNZ/Clockworkmode_package127976150.html

Bật odin, không cần chọn file PIT, chỉ cần load PDA bằng file tải ở link trên về. Sau đó đưa Captivate về downloading mode và flash thôi. 20s là xong😁. Sau khi xong, chỉ việc vào ROM manager và chọn reset to recovery là tự động vào clockwork mode ngay.
Blessa
TÍCH CỰC
13 năm
Hôm qua mới mày mò up ROM, up được cái Darky Gingerbread 6.0, ko còn bị lỗi ko nhận cuộc gọi nữa mà dính cái lỗi nhận bộ nhớ trong là ổ đĩa CD mới chán, thành ra ko cop được file từ PC vào máy... 😔 Bác bảo fix bằng cách chạy Recovery mode là sao thế, chỉ chi tiết chút cho em được ko? 😃
Nhưnh anh Toàn ơi. máy em là Virbant anh ạ. Có dùng được ko anh?
Vibrant hay captivate đều dùng dc mà. Làm luôn và ngay đi em ơi
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa up được bản Cognition v3.7 được máy ngày đã thấy bản v3.8 😔
@ all anh em: đã có dán màn hình captivate and vibrant cho anh em rồi nhé😁. TKs
Blessa
TÍCH CỰC
13 năm
Bà chị thế nào rồi.. Mẹ tròn con vuông rùi chứ bác ^^
^^ Thích quá. Em nó sắp có cái mặt mới rồi. Mặt cũ này nhiều sẹo quá 😆 Thanks a. Mà a mới có quý tử hay công chúa thế. E tưởng a chưa vợ :D
Bác cho hỏi miếng dán màn hình vibrant giá bao nhiêu và địa chỉ mua tại Sài Gòn. Thnks.
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Sau một tuần nghịch ngợm up các bản rom, bây giờ em đang tạm hài lòng với Axura CE 2.4. Ae nào đang loay hoay thì up thử bản này nhé, chạy rất ok.
bản rom vibrant mod cho captivate ko ổn chút nào, phím home bị đảo voiw phím back, volume bị ngược, cảm biến chuyển động xoay ko chuẩn, dọc thành ngang, ngang thành dọc
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Bác đang nói về rom Axura đó ạ? Em dùng bình thường bác ơi. Phím home là phím home mà phím back là phím back, volume cũng bt, cảm biến chuyển động thì nếu của bác bị lệch, bác vào Settings - Display - Horizontal calibration và chọn calibrate là sẽ fix được nhé.

[MENTION=754]all[/MENTION]: Tiệc đây có ai thích dùng rom stock 2.1 không? em sẽ hướng dẫn remove các apps của AT&T, cách để cài apps bên ngoài... Có ai thích thì em làm bài hướng dẫn 😁
sadprince
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện tại em đang dùng bản Cog 2.36 thấy khá ổn, ko có lỗi lầm gì.

Có bản Rom nào ngon và ổn định hơn ko hả anh Toàn?

Đăng kí anh mai em qua xin 1 miếng dán màn hình Captivate nhé, biết rằng mặt kính em này chống xước nhưng mà để ko thấy cứ ghê ghê.
Có bản Cog 2.38 rồi đó em, chạy rất là good đó em.

Hôm nào rãnh cứ qua dán nhé
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Sắp có rom 2.3 cho captivate rồi ae ơi. Các dev bên xda đã port sang và chạy đc rồi. Có điều vẫn còn vài cái như wifi, gps chưa hoạt động. Chắc tuần sau là có 2.3 xài rùi. Mong chờ quá he he
Xin hỏi các bro cần phần mềm gì để máy tính nhận con Captivate vậy? Search mãi mà vẫn không tìm thấy. Do mới chuyển sang dùng Android nên super gà. Mong các bro chỉ dẫn giúp. Thanks.
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Bác down cái drivers này về cài rồi khi cắm cáp vào bác nhớ mount là sẽ nhận đc thôi. link driver cho windows 32bit đây

http://www.mediafire.com/?0b45zo7o75rc5d5
Up lên cho anh em thấy nào.
Thank bro đã chia sẻ. Để dơn về tập tành úp lên 2.2 xem sao. Hy vọng là con Cap này không thành cục chặn giấy, hehe.
Vibrant xài bản nào là tốt nhất mấy bác?Bác daotoan3Ihut nói có bản nero1 final gì đó mà kô thấy bác gởi link cho mình.
cảm ơn bác chủ topic , nhờ bác mà em cứu được con galaxy S của em bàn thua trông thấy , đa tạ !
Bản nero1 Final cực tốt, nhưng em chưa kiếm được link, để kiếm rồi share bác nhé

Em ở HN bác ạ, miếng dán 50k bác ạ

Tks bác nhá, cứ làm cẩn thận là ok mà
Có bác nào chỉ mình cách mở 3G trên con Vỉbant của mình kô.Mình mở đủ cách mà vẫn kô đc chỉ hiện lên chữ E àh.Mình có đăng ký 3G của Mobifone nhá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019