[Hướng dẫn WP] Chuyển danh bạ từ máy cũ sang máy mới, hoặc tải xuống từ Google

TDNC
18/4/2012 6:50Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra nhât cường cầm con này bên ngoài màu trắng cũng chắc tay và rất sướng và đẹp hơn nhiều trong ảnh vì được làm bằng nhựa policacbonnat 😔 nhưng nhìn thấy em 800 lại thèm thêm . :( thôi góp thêmtậu hẳn em 800 vậy . :( nhìn cộng đồng wp ngày càng lớn mạnh háo hức ra nhập quá . Có 7tr rồi cố vậy :(
dạo này nhìu thanh niên mua WP phết . nhất là con 710 .. hè hè . bồ kết :x
dạo này WP hot hơn rùi nhỉ, liên tục có bài hướng dẫn trên trang chủ
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng đang dùng con giống bác chủ top. Sướng quên hẳn iphone 😁
Còn từ bold 9900 qua lumia 800 làm sao vậy ae?
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kevinmup bác sync contact bằng google sync vào gmail, sau đó vào lumia add tài khoản gmail rồi làm như hướng dẫn thôi.
Mấy gì mà đơn giản wa vậy. Đơn giản quá chác cug do nhà thiết kế hết ý tưởng hay sao. Thôi sài Sybian vậy!
Rất thích Lumia và WP 😃
duyhcmuaf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bạn! Mình cũng đang xài 1 con Lumia 710, có một vấn đề xin các bạn cho ý kiến or cùng thảo luận nhé:
Chuyện là thế này: hiện Lumia có 3 phím cứng, trong đó sử dụng nhiều nhất là phím back ( <-- ). Sau khi sử dụng bất cứ 1 ứng dụng nào muốn trở về trước or thoát khỏi ứng dụng đó thì đều phải ấn phím back nhiều lần (tùy thuộc và ứng dụng), chính vì điều này mình mong các bạn giúp xem có cách nào or phần mềm nào thay thế phím back ko?
Vì cứ bấm như thế thấy tội em nó quá, cũng thương cho đầu ngón tay nữa,...hi 😔

Khi nhấn và giữ phím back sẽ thấy toàn bộ các ứng dụng đang chạy (đa nhiệm), nhưng trên màn hình đa nhiệm này chúng ta ko thể thoát nhanh 1 ứng dụng nào cả mà chỉ có cách chọn vào ứng dụng muốn tắt rùi nhấn back liên tục đến khi thoát. Bạn nào có cách j để thoát ra nhanh hơn ko?o_O
@duyhcmuaf Đơn giản nhất là bác cứ bấm phím home để thoát, không sợ tốn pin đâu
@duyhcmuaf lúc đầu mình cũng toàn bấm back nhưng mà xài rồi mới thấy là thoát cứ home 1 phát cho tiện, khi thấy mình lâu k xài ứng dụng đó hoặc khi thiếu ram cho ứng dụng thì máy sẽ tự tắt ứng dụng, k tốn pin đâu, mình test rồi, yên tâm, coi như có 2 nút để dự phòng, hehe
mrvodka
TÍCH CỰC
12 năm
@duyhcmuaf Cứ ấn Home (Phím windows) thôi. Không tốn pin hay ảnh hưởng đến các chương trình khác đâu bạn.

Còn về cái IE ấy thì bạn phải chọn menu "tabs" đóng hết các tabs lại rồi sau đó ấn back thì mới thát app hoàn toàn được... Ấn back cũng thoát nhưng hơi bị khó chịu.
duyhcmuaf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@foreverday thanks ban nha!!😃
Wp mỗi ngày đi lên,vẫn trung thành với BB hơn
thời của WP đã tới 😁
MÀn hình có xu hướng hơi ngả vàng nhỉ anh em 😃 Có lẽ do TFT
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng thèm em Lumia quá mà chưa có money đây 😆))))))))
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà dùng WP7 dùng facebook phê lòi, chả cần Bis biếc như ông BB bác nhá!
Híc chẳng hiểu sao mình rất thích cái phông chữ của Wp, nhìn rất mảnh nhưng rất đẹp và tinh tế
ginkybo
ĐẠI BÀNG
12 năm
I LOVE Windows Phone hê hê
Hệ sinh thái của WP em thấy rất hay
tiếc là k có wp dùng
nam.phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu nay tinhte bỏ rơi a e WP, nay Nokia và WP có sự trỗi dậy mạnh mẽ thì tinhte mới bắt đầu quan tâm.
Contact lưu trên mail, cứ đăng nhập acount mail của mình trong mục People rồi syn.. là được mà có gì cầu kỳ đâu.
Nếu cẩn thận thì làm 1 file excel, ghi đầy đủ tên tuổi, số đt, công ty v..v... rồi suất ra file csv rồi import vào contact trong mail, rồi tiến hành syn... là được danh bạ đầy đủ ..
... Trước khi lập file excel thì down file contact trong mail về để làm mẫu trước ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019