[Hướng dẫn WP] Chuyển danh bạ từ máy cũ sang máy mới, hoặc tải xuống từ Google

TDNC
18/4/2012 6:50Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho hỏi là WP xài tốt ko , WP với Belle thì nên chọn cái hđh nào???
@enchancer0209 Bác này hỏi một câu gọi là "gãi đúng chỗ ngứa" của em 😃 em đang dùng HTC Mozart và Nokia N8. Chân thành thì em là fan của Nokia từ lâu rồi, nên chắc nhận xét cũng khó mà công tâm.

WP7 túm lại ở một vài điểm dư lày: đơn giản, hiệu quả và thông minh. Còn Belle thì phải nói là một sự lột xác của Sym, nhưng vẫn không thể nào thoát được sự già cỗi. Tuy nhiên sử dụng rất dễ dàng (đặc biệt với ai quen dùng Sym rồi), pin trâu hơn (vì cpu thấp). Belle cũng rất mượt mà, tuy nhiên không được bằng WP7 đâu ạ, và ghét nhất là cài ứng dụng lâu kinh. Nếu dùng Belle em nghĩ nên mua N8 😃 camera đẹp thôi rồi.

Tóm tắt lại nếu bác muốn đổi mới, tận hưởng thành quả của công nghệ (và đương nhiên là phải mất thời gian để làm quen rồi) thì WP7 là lựa chọn chính xác.
minhhang129
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật là vui khi nhiều người dùng mới cũng thích wp 😃
hjhj , tại thấy giao diện nhìn đẹp , mỗi tội là ko để đc hình nền ngoài home screen thôi :H với toàn tiếng anh ko sợ ko bík xái 😁 . cho hỏi là tốc độ chụp hình của 710 có nhanh như 603 ko
Cảm ơn bài viết của Bạn. Rất cần cho anh em kỷ thuật
mà nokia 710 có xem đc clip HD ko ????? tư vấn giúp nha 😁
@enchancer0209 Nó quay được phim HD luôn thì tất nhiên xem phim HD là chuyện nhỏ rồi bạn.
trungtun
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP cũng ổn đó chứ nhỉ pà con! Mình rất khoái mấy trò sync dữ liệu này, tiện lợi vô cùng, khỏi lo mất mát danh bạ!
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
Windows phone dùng sướng quá, mình dùng thấy thích hơn android và ios nhiều. Vậy nên mình bỏ luôn ý định mua ip3. Cố nín chút chờ w8 tablet.
vậy mà mình tưởng là đưa danh bạ lên Mây Google đc. Mấy cái đó thì mình biết rồi. 😕
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói thật là mình kết em 710 này lắm rồi mà không có tiền mua 😔 đời sinh viên :(((((((
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu sync nhiều tải khoản một lúc quá thì có tình trạng trong people có quá nhiều acc. Vấn đề là ví dụ một ng có cả contact google và facebook thì sẽ hiển thị ở 2 nới khác nhau. Các bác có thể ghép 2 contact làm một bằng cách bấm vào biểu tượng cái ghim ở giữa trong thanh menu, rồi chọn contact bạn muốn combine. Từ giờ bạn chỉ cần bấm vào tên ng đó là cập nhật dược tất cả các thông tin mới update của ng đó, bất kể là qua goole hay fb. Nhanh và tiện. Cái này giống blackberry nhưng làm trên wp tiện và nhanh hơn nhiều. Yêu wp 😁.
Quá hữu ích. Em dùng WP7 một thời gian rồi mà vẫn không biết :">
Weathervn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết hữu ích với những ai mới làm quen với WP7.
Dùng WP hay nhưng hơi lằng nhằng
Bài viết khá hữu ích. Mấy cái này thi thoảng mình hay bị nhầm lắm, hôm trước thì đồng bộ cả danh bạ trên Gmail lẫn Hotmail làm loạn cả danh bạn lên sau đó em xóa hết đi bằng tay và kết quả là máy đồng bộ lên danh sách trên Mail=> Mất sạch 😁.
Nhìn cái danh bạ như menu nhà hàng 😁
tính năng mình chỉ thấy có wp7 hay thui
WP sẽ ngày càng lớn mạnh, đế chế MS
hướng dẫn chi tiết quá 😁
wp7 đông bộ dễ dàng
nhập gmail hay yahoo mail. có 3 mụclwuaj chọn nó đồng bộ về thôi
wp7 dùng đơn giản lắm.. nói chung cực thích
hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế