Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn WP] Chuyển danh bạ từ máy cũ sang máy mới, hoặc tải xuống từ Google

TDNC
18/4/2012 6:50Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntuanxb
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác, bài viết hay và hữu ích
cố gắng thêm nhiều bài hay cho anh em nha
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
những cái cơ bản này trên diễn đàn cũng rất nhiều mà 😃 dù sao cũng thanks chủ thớt ^^
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
úp cho WP,đang xài,rất good
Dzuman
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết có itch hihi
Hình như cách sync này vẫn chưa thể đồng bộ được ảnh đại diện
híc cho có tiền mua mấy em này ợ híc đọc mà buồn
thanks bác, bữa trước tự làm cũng mới biết đuợc cách tải từ mail vs nhập trên sim.
ouais82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng phần mềm nokia contact transfer thực sự rất hiệu quả. Chỉ việc bật bluetooth lên là contacts từ máy cũ tự động copy vào máy lumia. Máy cũ của mình là blackberry bold 9000 và có khoảng 1000 contacts. Ngoài ra cách dùng tài khoản windows live theo mình hơi phức tạp do toàn bộ contact của mình chỉ sync qua Ms. Outlook, phải mất thêm 1 bước để sync outlook với windows live.
yueyong
TÍCH CỰC
12 năm
Em đang dùng N9 có thể xuất danh bạ ra file vcf rồi import vào được không Bác, vì em đang chờ máy trên đường gửi về mà N8 em lại đi cho thằng em mang đi học mất rồi, Sim thì không đủ để lưu danh bạ!
@yueyong Được bạn, Google cho phép mình Import từ file .vcf đó.
@TDNC anh oi cho em hỏi em làm như anh bảo thì sync được danh bạ từ gmail vào máy rồi nhưng chỉ hiện tên không có số thì phải làm sao hả anh?
martin_ngoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuannhat Mình cũng bị, sao vậy ta
hủ tiếu, hủ tiếu gà, hủ tiếu xào
Mấy bạn cho mình hỏi là con lumia or htc mà dùng WP7 ý nếu gặp trường hợp máy đã đăng nhập acc window live rùi nhưng mình lại quên pass ko vào đc live.com để export ra file hay sang 1 acc khác để đồng bộ sang 1 máy androi thì làm thế nào vậy?? 😕 hình như dòng WP7 chỉ đồng bộ contact lên 1 acc live đầu tiên hay sao ý chẳng hiểu nữa mình add 1 cái acc khác nó ko chịu syc lên mới đau.muốn đồng bộ sang máy androi mà ko đc:p
luatphamky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn chủ pic,con HTC mozart của mình cũng có phần này vừa cài xong.
Bao giờ mới chắt chiu đủ tiền mà xài Wp mà thử đây....?
nam470
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy bạn hướng dẫn giúp mình vấn đề danh bạ có 3 chữ cái thì nó chỉ hiện có 2 chữ, làm cho danh bạ của mình lẫn lộn hết. Có cách nào làm cho danh bạ hiện tên đầy đủ ko hả bạn?
Ví dụ: danh bạ mình lưu theo hiểu: "KT Anh A", "KT Anh B", "KT Anh C". Hic, nó sẽ hiện mỗi chữ "KT Anh" nên mình chẳng biết ai A, ai B, ai C cả.
Mong được hướng dẫn
@nam470 Mình cũng thắc mắc chỗ này nè. Mới sd wp nên gà.
Bạn nào biết thì giúp vs, tks!
martin_ngoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nam470 Có ai giúp mình vụ này ko
nhưng WP 7 tui thấy khó xài hơn Belle nhỉ , tại có gần 1 năm xài Sym S60v5 nên sợ chuyển wa WP7 thấy lạ lẫm thôi(với lại ko rành tiếng anh)😁 , nhưng lại thấy Lumua 710 đẹp wá đi thôi
@enchancer0209 xài chừng 1 tháng là rành rọt hết trơn bạn ah. Cái hđh này đơn giản và dễ hiểu vô cùng, nó rất "nông", k phức tạp, mượt mà, k giật, k lag, dễ làm quen, đa kết nối. Phiền cái vụ pin thui :D
win sử dụng ko đc lâu hả bác ??? em chỉ nghe nhạc + xem film + nt với xem hình ảnh trong máy thôi , như thế tầm 2 ngày sạc ko ?
@enchancer0209 Còn tùy máy và pin chứ bác 😃 em đang dùng Mozart, màn 3.7, pin 1300, nghe nhạc, xem phim, wifi, 3g liên tục được 1 ngày. Còn nghe gọi không thì hai ngày. Nói chung pin không chiều được lòng người đâu ạ 😃 hoặc bác dư xèng thì làm hẳn 1 em pin back up 😃)
ouais82
ĐẠI BÀNG
12 năm
không hiểu đến giờ em thấy vẫn nhiều bác dùng đthoại mà cứ lo pin phải hơn 1 ngày. Em chỉ cần đthoại thông minh vào net, gọi điện, nhắn tin, nghe nhạc bình thường mà còn pin đến 22h là được. Đằng nào tối chả đi ngủ thì sạc. Đi xa thì mang sạc, mà hay đi xa nhiều thì sắm pin dự phòng tiện hơn.
rất bổ ích
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng lumia 800 mà syn danh bạ với Nokia 5700 lại báo lỗi. Bluetooth nhận ra nhau nhưng không gửi được file ảnh và nhạc... hix, bác nào có gặp trường hợp này không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019