[Hướng dẫn WP] Dùng "Find My Phone" tìm điện thoại bị mất

TDNC
30/7/2012 4:31Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điều kiện để dùng "Find My Phone" thì mấy phải kết nối internet mới tìm được. Nếu ai nhặt được mà "Factory data reset" thì coi như xong phim. Ngoài "Find My Phone" thì Android cũng có soft " Where my Android" cũng OK lắm.
Có chức năng đấy cho vui thôi, mất xe còn bó tay nữa là cái điện thoại bỏ túi
Mấy cái này chỉ giúp bạn khoanh vùng thôi. Phụ thuộc rất nhiều vào độ chính xác của GPS. Như bạn nào nói ở trên là phải có kết nối internet là không đúng, vì chip GPS được gắn trên máy hoạt động thông qua vệ tinh. Trên thế giới đã có vụ còn truyền hình trực tiếp cả quá trình tìm iphone cho một nhà báo nổi tiếng rồi còn gì(mình ko nhớ rõ lắm). Tuy nhiên, ở nước ngoài nghe vẻ khả thi hơn vì khi bị lock chỉ có mang ra tiệm, ở bển thì chủ tiệm sẽ báo công an ngay trong khi ở VN bỏ mấy đồng là OK hết.🆒
@mr_nguyennghia Đúng là GPS thì ko cần kết nối internet. Tuy nhiên, để cho điện thoại liên lạc với bạn hay gởi thông tin định vị trên google Maps thì cần phải có Internet. mình đã test trên "Where My Andriod"
@caotai1001 Find my phone thì không cần. Tất cả những gì bạn cần là enable tính năng này và một máy tính kết nối internet.
@caotai1001 Nếu vậy cái này khó xài nhỉ, mà hôm trước mình dùng thử ứng dụng này http://www.theodoitructuyen.com/cai-dat-theo-doi-android-mien-phi-ttrack/ thấy xài được lắm, có phiên bản miễn phí cho android đó. Download về cài rồi vào gps.theodoitructuyen.com để theo dõi điện thoại của minh thôi.
App này thấy có chức năng nhắn tin SMS để định vị điện thoại nữa, máy dt ko cần bật mạng GPRS, wifi hay 3G dau.
@ndquockhanh bạn là nhân viên quảng cáo cho pm này phải hok, chứ hôm trước mình xài thử thấy chạy kì cục lắm, báo lỗi tùm lum ah, làm mất tiền hic
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bật chế độ tiết kiệm pin (có hình trái tim ở cục pin) thì cũng không thể sử dụng được Find my phone 😔.
dongthong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình dùng thử chức năng Đổ Chuông - Khóa - Xóa không đc vậy nó cứ kêu xác nhận số ĐT hoài, mình chỉ dùng được chức năng định vị thôi. Có cách nào khác để khắc phục không.....? Thanks
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
T
theo mình biết thì là do bạn chưa kết nối internet cho điện thoại (chưa đăng kí 3G, Gprs, tắt data connection trong setting/ celluar, bật chế độ tiết kiệm pin trong battery save)
dongthong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong lúc thử mình có kết nối Internet qua ADSL hoặc 3G nhưng vẫn không khóa đc bạn àh
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng dùng Lu 710 và vừa làm cho nó đổ chuông được mà. Bạn thử tắt chế độ tiết kiệm pin đi xem sao.
hieupn84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới bị mất trưa nay, người nhặt đc chắc nó khóa máy luôn rồi nên mình kg tìm ra được. Không biết nó mà mở máy lên thì chế độ Lock có auto bật không nhỉ? Mình đặt chế độ lock rồi ..
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung là ít có hi vọng lắm bạn ơi. Thằng cầm điện thoại của bạn kiểu gì nó cũng tắt nguồn. Đợi đến khi rảnh thì nó tháo sim ra lắp sim khác vào. Vậy nên tương lai để tìm thấy điện thoại nó mờ mịt lắm. Xin chia buồn cùng khổ chủ 😔.
má ơi, tiêu rùi. lúc nãy nghịch bấm cái erase, h là đi tong dữ liệu rồi TT_TT nó reset máy nãy h chưa xong luôn mới ghê oa oa
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
@quangphuongkt ^^!
ngon quá. thử con 920 của mình định vị chuẩn đến từng mét
tôi thử làm cho điện thoại rú lên, nhưng ko biết tắt tiếng như thế nào?
sao làm thử con 920 thì vào wed nó bảo k tìm thấy dt nỉ
ngankvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để đỡ tốn pin mấy ai mà bật GPS của điện thoại lên đâu, chỉ lúc xem bản đồ mới bật thôi
Vậy thì làm sao mà xác định đc đt đang ở đâu
@ngankvn test thực tế bạn sẽ hiểu cách hoạt động của app.
cái nay không hổ trợ cho mạng vietnam phai khong bác
máy m bị mất, xác định dc vị trí nhưng ko có địa chỉ cụ thể, báo các bác công an cho có lệ r nhìn dt của m qua màn hình vi tính. nhắm chừng cách chỗ m 100m mà botay. thấy nó ở đó mà ko làm j dc. tức quá >,<
mr.sown
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pupu0902 sao ko chọn chế độ lock and ring để nó khóa máy rồi đổ chuông
Vipcanabis
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình không thể ring / lock cái điện thoại của mình được vậy ? Nó toàn hiện bảng thông báo Nhập số điện thoại (mặc dù đã nhập cả chục lần rồi) ?
@Vipcanabis Tươg tự, có cần fải có wifi thì mới xài đc ko các bro o_O
@Av.Kalashnikov mình cũng thế, đến chỗ nhập sdt này thì nhập sao cũng k đc. Các pro giúp vụ này cái đi
sao no báo ko tìm thấy dt ta
Cho em hỏi tắt mạng tắt định vị có tìm được ko mấy bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019