[Hướng dẫn WP] Sử dụng Zune để đồng bộ Music, Picture, Videos từ máy tính

Giang Mango
5/5/2012 4:40Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có biết một chút là hình như Zune nó không cho kéo thả từ USB vào Zune thì phải. VÌ vậy muốn sync nhạc hình gì thì phải bỏ vào máy tính trước. Đây là kinh nghiệm mình gặp phải thui nha. không biết đúng sai gì k.
tuantuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh_nhan Zune hỗ trợ kéo thả từ các thư mục khác nhau, nhưng mình không hiểu là USB với Zune thì liên quan gì đến sync với điện thoại. Zune có thể sync tất cả những gì hiện lên trong chương trình này và nội dung thì nằm trên ổ cứng là đương nhiên 😃 hay bạn định sync từ USB trực tiếp sang điện thoại ??
@tuantuthan Ý mình là "Nếu bạn muốn lấy hình hay nhạc từ trong 1 cái USB nào đó vào máy điện thoại WP thì trước tiên phải Copy cái đó vào máy tính trước, sau đó kéo từ máy tính vào zune rồi sync với điện thoại" Zune nó không cho kéo thả từ USB vào thì phải.
Tại vì sáng qua có cu kia mang LUMIA 610 và một cái USB sang nhờ chép dùm, mình lôi nhạc từ USB vào ZUNE luôn không được nhưng sau đó mình copy nhạc từ USB đó ra máy tính của mình rồi lôi vào ZUNE thì OK.
hay là mình chưa biết cách làm chuẩn hoặc máy mình có vấn đề.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
WP ư,,,,,,,,,,,,,,,,,
Dạo này WP đc Tinhte hỗ trợ nhiều quá!
Sướng ghê, mong cộng đồng WP sẽ lớn mạnh như Android!
nguoivocam
ĐẠI BÀNG
12 năm
cach nay hay nha minh se lam thu
lehieuds
TÍCH CỰC
12 năm
Yêu roài đó, nhưng cuối năm mới đc xài, hix :-/
Hữu ích, để thử xem đã.
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoe gấu trá hình!
cuongnqbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạo này tinh tế pr cho WP ghê quá! :-ss
@cuongnqbk hiện tượng này không biết là gì nhưng mà thấy WP xuất hiện nhiều trên trang nhất quá
@crazyboj Có lẽ tinhte muốn có sự cân bằng giữa các hệ điều hành đó bác 😃. Khả năng PR cũng không loại trừ được nhưng thiết nghĩ đấy chỉ là xây dựng thương hiệu thôi. Mà xây dựng thương hiệu thì hãng nào chả làm để cạnh tranh 😁.
yoyo307
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongnqbk Ko phải đâu ạ
Diễn đàn công nghệ mà bác có gì phải share cho mọi người cùng học hỏi chứ bác 😁
Thanks ! Bài viết hướng dẫn khá chi tiết cách sử dụng lúc đầu cho WP. Thật sự thì WP không khó dùng. Chỉ lúc đầu hơi bỡ ngỡ thôi, về sau thì các thao tác đều thật sự nhanh và đơn giản 😃
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này dùng cũng hay hay ha. Trước giờ em chỉ đồng bộ các tài khoản trực tuyến với điện thoại thôi. Nếu đồng bộ máy tính lên thì nhiều quá, khi xem tìm ảnh vất vả lắm.
@tungfnv Có chỗ chọn cho từng cái lên theo như ý mình thay vì tự động cho tất cả lên mà bác 😃
Nếu bạn để trên USB thì không thể add thư mục trên USB vào Zune được nhé, bạn copy vào ổ cứng là xong

Muốn copy ảnh từ điện thoại vào PC thì cũng tương tự thôi, bạn vào tab Phone -> Pictures là thấy những bức ảnh trong điện thoại của bạn, muốn copy cái nào vào PC thì click chuột phải, chọn Copy to my collection là xong 😃
bài viết hữu ích...
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
thực ra chèn thêm cái mở cổng usb cho điện thoại thì các bạn nữ còn thấy trực quan hơn nhất là ảnh, nhạc cũng làm được luôn. Lúc đó zune chỉ còn vai trò kết nối. mọi việc chúng ta làm như cái usb. giá mà có thể kích hoạt usb mà ko cần cài zune thì quá ngon 😃
Winphone là hệ điều hành mới, tinhte chưa kịp phát triển thì đã bị cạnh tranh bởi một số diễn đàn khác. Thiếu đi những cao thủ hướng dẫn, lại không có đội ngũ lập trình viên hậu thuẫn như diễn đàn kia nên cần phải tăng cường cho mảng Winphone là đúng rồi. Dù sao tinhte vẫn là diễn đàn lớn nhất và áp đảo hoàn toàn nên chỉ cần có những động thái thích hợp là sẽ lấy lại vị thế cho box Winphone ngay thôi 😃
lee5783
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn một lưu ý khi Sync nhạc từ Zune vào Điện thoại. Mặc định thì các file nhạc sẽ bị Convert về 192kbps. Như vậy một số người chơi 320kbps (như mình) sẽ công cốc khi đưa nhạc vào máy.
Để tắt cái tính năng convert này thì bạn vào Settings\Phone\Conversion Settings, trong mục Audio chọn Only convert media file that doesn't supported by the device
hơi phức tạp nhỉ, thấy android là dễ dùng nhất, mọi người đừng ném gạch e nhé😆
Like chủ thớt cái. Mặc dù cái này đã biết từ lâu. 😁
mấy bác ơi cho e hỏi. e up lên win8 bản consumer preview trên laptop nhưng sau đó ko thể nào sử dụng đc ZUNE...con HD7 của e bây h rất khổ tâm. ko đồng bộ đc hình, nhạc, phim cho nó @@...có cách nào ko mấy bác?
Lu800 của e sao kết nối chập chờn lúc được lúc không,không hiểu là do dt hay máy tính làm e chép nhạc mat 2h mà chỉ được 40 bài.
lee5783
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngujenlocvn có phải bạn thấy là dấu chớp nó nhấp nháy ngay chỗ cục pin không??
nếu như thế thì vẫn đang kết nối bình thường đấy bạn. Ban đầu mới xài mình cũng tưởng thế.
Còn cái vụ chép nhạc lâu thì do bạn chưa chỉnh lại phần Convertsion Settings thôi, thằng Zune nó vừa convert vừa chép qua máy nên lâu là phải
@lee5783 không.
Cái hình dt ở gốc trái phía dưới nó lúc hiện lúc ẩn,rồi báo lỗi-rồi lại bình thường- rồi lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019