[Hướng dẫn WP] Sử dụng Zune để đồng bộ Music, Picture, Videos từ máy tính

Giang Mango
5/5/2012 4:40Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhkien90
ĐẠI BÀNG
12 năm
a ơi cho em hỏi tại sao em không ĐK được trên zune ạ.em đã có tài khoản Window live rồi mà sao đăng nhập không được,đăng ký thì đến cuối báo điền mà gì nhưng trong hotmail lại không có thư a nhỉ?thanks a
@thanhkien90 zune nằm trong dịch vụ có kèm theo khuyến cáo nội dung cho người lớn (parental advisory) nên nếu muốn có tài khoản zune thì tk hotmail hay live chưa đủ, bạn phải có tài khoản parent để có thể tạo 1 zune tag (là tk zune của bạn thông qua 1 tk mail bất kì hotmail hay live). vì là kênh đa phương tiện nên nội dung nó hay đi kèm nhiều điều khoản quy định, thậm chí VN chưa nằm trong danh sách hỗ trợ của nó nữa.
tijek132
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là em ko xài wp nhưng kệ vote cho sự nhiệt tình của sếp!
😁
clynelish
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ từ bữa giờ, cứ lên mạng, chơi game... chép nhạc, hình vào liền. Cám ơn về bài viết nha. Cho mình hỏi có cách nào chép file word, excel mà ko cần dùng skydrive ko? Ko lẽ cứ mỗi lần cần xem thì phải 3g/wifi?
Quen với Zune là thử thách đầu tiên với những ai làm quen bước đầu với Wp 😁 :D Đọc bài viết này thấy dễ hiểu :D :D Tuy chưa dùng Wp7 nhưng sẽ dùng sau này, hi, ủng hộ bác chủ
Dogmatix
TÍCH CỰC
12 năm
mấy em teen bây giờ ăn uống nhiều thấy ớn nhỉ 😁 pic toàn ăn là ăn uống là uống
Bên mình ở Hà Nội nhé bạn 😃 thông tin ở chữ ký nhé

Mình chưa hiểu ý bạn lắm, tài khoản Windownlive của bạn có down được app trên market không?
Không cần phải dùng skydriver làm gì cho phiền phức, bạn dùng phần mềm copy file office là ok, nhưng mod tinhte không cho mình đưa link sang diễn đàn khác nên chưa chỉ cho bạn ngay đươc, để ít hôm rảnh mình viết bài đó lên box Winphone
clynelish
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangGiang731989 Cảm ơn nhé Hoang Giang.
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
Bác cho em hỏi là bên bác còn nhập HD7 mới nguyên tới tháng mấy để em sang múc 1 con. Em thích con này lắm mà cứ để dành được chút tiền là lại có việc thành ra cứ lần nữa mãi mà chưa mua được 😔
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
android làm đơn giản hơn nhiều
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
WP bắt chước iOS từ A-Z, ngay cả việc copy pictures, music, video cũng phải thông qua Zune giống như thông qua iTunes.

Với Android thì mọi việc dễ dàng hơn rất nhiều,chỉ việc copy files vào thẻ nhớ => xong.
@tungjty Đúng rồi,quá dễ đến nỗi nông dân cũng làm đc vì chúng ta down nhạc, film hình thoải mái. Chứ ở nước ngoài, ngta mua nhạc, và nhạc thì tag info rất rõ ràng,cứ thế Zune hay iTunes quản lí rất khoa học.
@nothingisay Nếu mình không nhớ nhầm thì activesync đơn giản hơn zune bây giờ rất nhiều , có chỉ đồng bộ chủ yếu lịch hẹn , danh bạ , còn nhạc , ảnh ,videos thì có thể copy tự do ,thoải mái theo ý mình .

Có vấn đề này muốn hỏi các bác , máy mình sau khi backup lại từ zune thì có cách nào để nó tự cài lại các ứng dụng mình đã cài về máy trước đó không ? Tất cả mình đều tải về từ market hết , bây giờ mà phải ngồi tìm lại từng cái thì mệt quá , ko biết wp có backup dữ liệu qua acc của mình hay không ?
@nova_ck Vâng, em nghĩ chuyển lên Windows Phone thì Zune cũng phải lột xác chứ 😁
tuantuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Bạn cài phần mềm Reinstaller xem, nó đồng bộ list app và hỗ trợ cài lại sau khi reset máy.
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
cái này e tưởng liên quan đến độ mở của os chứ nhỉ???
bổ dưỡng
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
Chán bạn hết chỗ nói!
Tôi hỏi bạn, những máy không có thẻ nhớ ngoài thì phải giao tiếp với máy tính để trao đổi dữ liệu bằng cái gì, bằng niềm tin chắc? Bởi vậy Itunes hay Zune là công cụ quản lý cần phải có.
Còn bắt chước hay không cứ phải cầm một chiếc điện thoại WP7 trên tay sẽ hiểu, WP7 độc đáo ở chỗ khác biệt với tất cả các HĐH khác nhé.
clynelish
ĐẠI BÀNG
12 năm
@adthuyanh WP7 khác với phần còn lại.
thanhkien90
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng chưa thử,hình như là không a ạ.em đăng nhập trên zune không được mà a
Em gái kia nhìn dễ thương quá. Ra Bắc đi em ơi 😁:cool:
Quá tuyệt vời
thanhkien90
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy thì không thể Đk hả bác,buồn nhỉ? vậy làm sao cài game ứng dụng khi chưa jailbreak nhỉ?nản
tuantuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhkien90 Đăng kí tài khoản mới local là US đi bạn, dùng bình thường mà.
thanhkien90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuantuthan có nghĩa quốc gia mình là usa hả anh?nhưng vấn đề của em là khi mình đăng kí trên zune thì yêu cầu mã kích hoạt vào hộp thư nhưng mà vào thư thì chẳng có gì?
tuantuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhkien90 http://www.tinhte.vn/threads/1240255/ bạn xem hướng dẫn ở đây, bạn Giang đã hướng dẫn tỷ mỷ rồi.
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
cố lên anh em wp.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em OT tý :">

người trong ảnh xinh vậy :x
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
Có thể tuỳ chỉnh đặt tên lại allbum, tên ca sĩ .... để khi nghe sắp xếp không lộn xộn.
mấy bác ơi cho e hỏi. e up lên win8 bản consumer preview trên laptop nhưng sau đó ko thể nào sử dụng đc ZUNE...con HD7 của e bây h rất khổ tâm. ko đồng bộ đc hình, nhạc, phim cho nó @@...có cách nào ko mấy bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019