Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn WP] Sử dụng Zune để đồng bộ Music, Picture, Videos từ máy tính

Giang Mango
5/5/2012 4:40Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi sao mình cài zune rùi nhưng khi cắm đt vào... usb của máy tính nhận nhưng zune thì k nhận điện thoại...biểu tượng đt ở cuối góc trái màn hình zune nó báo no device..vì thế mình k thể kéo rê file nhạc hay ảnh thả vào đk.hix! lần đầu tiên dùng wd phone.biết chỉ giúp m vs 😔
mình xài samsung flash focus nhưng cắm vào nó không nhận Zune, làm sao đây??
@samsung_omnia Bạn lên trang chủ download bản Zune mới nhất về nhé
@HoangGiang731989 bạn ơi !! cái zune chỉ cài đc nhạc video với hình, còn mấy file khác thì làm sao ??
@samsung_omnia File gì hả bạn?
@HoangGiang731989 file app, vì mình muốn cái bàn phím tiếng việt vào cho samsung focus flash
ai cho mình, mình hông co link phần mềm faceboo với mình không down dc trong macket 😔
rất chi tiết.hữu ích
mới xài cũng thấy nằng nhằng phết. không đơn giản như cái anh android. cũng may công đồng tinhte có nhiều bài tham khảo. cảm ơn bạn và chúc bạn luôn an lành và hạnh phúc.
pickwich
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác HoangGiang731989 cho e hỏi làm sao chép mấy cái video từ điện thoại sang PC được.
Ủa ở trang 1 mình hướng dẫn rồi mà
pickwich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangGiang731989 sao e đọc hoài mà ko thấy đâu hết ah bác ơi, chì thấy là đồng bộ từ pc sang điện thoại thôi, còn chép nhạc từ điện thoại sang pc thì ko thấy.
Bạn chọn bức ảnh trong điện thoại, nhấp chuột phải chọn "Copy to colection" là ảnh của bạn sẽ được đồng bộ với PC, trong Zune, tap Colection bạn sẽ thấy ảnh đã đồng bộ, chọn ảnh, nhấp chuột phải chọn "properties" hoặc Edit để xem ảnh đang ở thư mục nào nhé
pickwich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangGiang731989 tks bác nhé.
minh dung 610 dong bo ko dc/buc minh
làm y hệt nhưng mà khi cắm cap nối đt với laptop thì ko thấy nhận. kiểu thiếu driver hay gì ấy 😔
hix ko hiểu sao mình vào setting chọn collection và chọn đường dẫn mà zune lại ko thấy file nhạc vậy. trước tết vẫn thấy nhưng giờ thì lại ko thấy. Ai giúp m vs
xin hỏi lu920 sài wp8 có cần cài zun để chép nhạc ko vậy ??
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@satthumuhn Dùng zune đi bác
mình cài win7 cho máy tính
giờ cắm lu920 vào nhận ngay
trả cần cài ZUNE gì hết
chép nhạc như chép sang USB 😃
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@satthumuhn Ý là dùng zune để quản lý nhạc tốt hơn + vs lại chọn đc chất lượng nhạc
ai có driver usb cho laptop ko
â
Mình Có em HD7, trước mình đã cài đặt zune vào laptop để dùng. Gần đây laptop có vấn đề mình cài lại vẫn bản Zune đó. Khi cài xong kết nối ĐT thì Zune hiện dòng thông báo cần update để tiếp tục. Ok--> chẳng thấy update j nữa khiến mình ko thể kết nối được ĐT. Anh em giúp mình với. Email: hieusimply@yahoo.com. Thanks nhiều.
ah cho hỏi thêm, nếu update ok thì liệu có bị khoá phần mềm ko nhé
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@newlife1979 Up không bị khóa đâu nhé bro
w.greamor
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái pc nhà e nó hư r nên ra tiệm chép nhạc cho 710. Mọi thứ đều suôn sẻ, cho đến khi cài zune xong nó bảo reset pc thì e chọn later.. Vì máy có ổ băng ==. Lúc e cắm cáp thì kết nối lúc dc lúc k. Cho e hỏi là e đag chuyển nhạc từ zune wa máy thì nó mất kết nối ~> quá trình bị ngắt quãng, lát sau lại kết nối dc e lại chuyển tiếp thì máy có bị gì k ạ.!? Như kiểu là lặp lại dữ liệu hay j j ấy... E ngu mấy cái này lắm... ==
bro oi giup mh voi mh caj zune vao roi dong bo xong thi fai lam j nua de luu dk tren dt vay. mh dong bo xong vao lam nhu tren rut cap ra la k thay j ka. ae giup mh voi thanks
cho mình hỏi xíu là mình dùng Lumina 920. nhưng lúc cam cap de nói với PC thì k nhậm driver. mình cái cái này rùi có sync nhạc + hình vao dt k nhỉ ? thấy giao diện zune khó nhìn quá muh k bít cách tạo alum cho nó ở đâu cả . mình thấy dùng zune khó hơn itune hay sao í .
Kho app Nokia có vẻ ít hơn bạn nhỉ
muon chép đuôi .xap vào thì sao bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019