Hướng dẫn xóa các danh bạ trùng lặp trên Android

mjhungvit
4/9/2013 7:45Phản hồi: 24
Hướng dẫn xóa các danh bạ trùng lặp trên Android
Các ứng dụng ngày nay đều có những tính năng rất hay giúp cho việc sử dụng đơn giản hơn bao giờ hết một phần là nhờ tính năng đồng bộ hóa danh bạ ví dụ đơn giản nhất trong việc này là nó giúp bạn dễ dàng tìm bạn bè trên các mạng xã hội.
Tuy nhiên nó lại nảy sinh ra một rắc rối đó là sau khi đồng bộ nhiều ứng dụng lại sinh ra các danh bạ mới trùng lặp với danh bạ cũ trên điện thoại làm cho điện thoại bạn toàn những số trùng lặp. Hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn cách xóa các danh bạ trùng lặp.

HƯỚNG DẪN TẢI XUỐNG VÀ SỬ DỤNG

Ban đầu mình xóa chúng bằng tay 😁. Với cách này mình mất hai tiếng trong một lần xóa quá bực mình nên đã tìm đến Duplicate Contacts. Bạn có thể tải về tại đây.

Sau khi tải xuống ứng dụng sẽ quét toàn bộ danh bạ và đưa ra các danh bạ trùng lặp. Bạn chọn OK rồi nhấn tiếp Delete selected.

Source: http://www.toonima.net/2013/09/huong-dan-xoa-cac-danh-ba-trung-lap.html#ixzz2duLnMbti
Follow us: ToonimaVietNam on Facebook
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xóa đc 27 số 😁

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks, trước giờ toàn xóa bằng tay
Tks chủ thớt, mình chỉ xóa dc...449 danh bạ trùng lặp 😃
tks. rất bổ ích đang cần
Rất hữu ích cảm ơn bạn rất nhiều
samhuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình backup danh bạ nhiều nên có gần 6000 số trùng lặp. tks chủ thớt rất nhiều.
thanks
TranCa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay

Sent from my HTC Raider X710e using Tinhte.vn mobile app
thanks
RẤT HỮU ÍCH
mocmeo77
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vơ vẫn..xóa được mỗi 228 danh bạ trùng lặp...tengkiu
supergoofy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn bạn đã chia sẽ nhưng android thì đồng bộ contact trên google. Các bạn vào contact.google.com rồi merge contact lại là xong, ko cần cài app chi cho phức tạp 😃
@supergoofy Đúng lá chưa đọc kĩ phán bừa. Khi đông bộ hóa tự động danh bạ với gồ nên mới bị trùng danh bạ và app náy có chức năng xóa db trung đó. Rất hay. Trước toàn xoa bằng tay hơn nghìn db trùng do tự đông đồng bộ. H thì ngon rồi.thank chủ thớt

Sent from my D2305 using Tinhte.vn mobile app
supergoofy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhangermandoor thật sự chẳng muốn nói nhưng bạn "ng.. đừng tỏ ra nguy hiểm", bạn đã thử cách mình nói chưa vậy. biết là khi đồng bộ sẽ trùng nhưng merge contact có chức năng lọc các số điện thoại bạn lưu thành nhiều tên thành 1 hoặc nhiều số điện thoại cho 1 tên làm một. Đừng nói người không biết gì và tỏ ra mình nguy hiểm. mình đã hiểu tại sao bạn lại xóa bằng tay hơn nghìn db trùng rồi 😁, bạn rất thông minh.
supergoofy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sẵn mình nói luôn. khi bạn thay đổi máy thì bạn lại đồng bộ danh bạ, khi đó danh bạ có thể sẽ trùng lặp nhưng google đã giải quyết dc vấn đề đó.

các bạn vào https://www.google.com/contacts/#contacts

đăng nhập vào bằng user và pass mà danh bạ bị trùng lập.

Chọn tất cả danh bạ:
https://www.dropbox.com/s/1z1hmozsh8lyf9e/chon tat ca.png

Sau đó chọn khác ---> hợp nhật các danh bạ trùng lặp.
https://www.dropbox.com/s/d20b0melbcxf33v/hop nhat.png

sau đó sẽ lọc ra các danh bạ trùng lặp và các bạn delete là ok.

hiểu chưa bạn @nhangermandoor
mjhungvit
TÍCH CỰC
10 năm
^ bạn ở trên nói cũng đúng mà 😁 đồng bộ danh bạ lên Google contacts cũng được :D
boylak21
TÍCH CỰC
10 năm
sao mình vào Google contacts ko thấy danh bạ (số phone) người nào cả, chỉ toàn danh bạ mail thôi là sao vậy bạn?
mjhungvit
TÍCH CỰC
10 năm
@boylak21 bạn dùng cùng một mail rồi đồng bộ cái danh bạ trên dt là được
boylak21
TÍCH CỰC
10 năm
thì mình dùng 1 mail mà, đồng bộ luôn rồi vẫn ko thấy danh bạ diện thoại. Trước giờ mình cũng dùng Duplicate Contacts để xóa.
1699 cái. kinh khủng quá!
Có ứng dụng nào xóa các danh bạ có tên mà không có số không mọi người. Trong danh bạ có nhiều tên nhưng ko có số..
@hoabattuvn_tt mình cũng bị giống vậy, danh bạ lên 3000 mấy @@.
Cao nhân nào chỉ giúp mình với... !Thanks!!!
ctsonhcm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr_death_77 Bác dùng Simpler Merge Duplicates đó. Đầy đủ các thể loại duplicate: có tên không có số, không có tên, chỉ có email, tên gần giống,...

Sent from my K6000 Pro using Tapatalk
Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019