Hướng dẫn xóa Jailbreak 7.1- 9.3.3 cho All iDevice bằng Cydia Eraser ( Update 12/8/2016 )

thecuong_87
19/7/2015 6:16Phản hồi: 1.169
Hướng dẫn xóa Jailbreak   7.1- 9.3.3  cho All iDevice  bằng  Cydia Eraser ( Update 12/8/2016 )
Mới đây hacker Jay Freeman (Saurik) đã phát hành tool Cydia Impactor ( Nay đổi tên thành Cydia Eraser ) để xóa Jailbreak cho All iDevice ( iPod Touch 6 không hỗ trợ ) làm trực tiếp trên thiết mà không cần Restore qua Itunes. Nên những thiết bị nào đang chạy iOS 7.1->9.3.3 đã Jailbreak nếu muốn xóa Jailbreak (UnJailbreak) để giữ lại phiên bản iOS 7.1->9.3.3 của thiết bị thì làm theo hướng dẫn bên dưới.
Hiện tại Cydia Eraser hỗ trợ cho firmware 7.1, 7.1.2. 8.0.1, 8.0.2, 8.1, 8.1.1, 8.1.2, 8.1.3, 8.2, 8.3, 8.4. 9.0, 9.0.1, 9.0.2, 9.1, 9.2.1, 9.3, 9.3.1, 9.3.2, 9.3.3.
LƯU Ý QUAN TRỌNG:
  • Các máy dính iCloud hoặc iCloud ẩn, hoặc không có Password iCloud tránh xa tool này!!! Vì sau khi Cydia Eraser hoàn tất phải nhập Password của iCloud (Apple ID) mới Activated thiết bị được.
  • Những máy lock đã fix lỗi sửa file hosts để chặn cập nhật carrier thì chỉnh file hosts lại như cũ rồi thực hiện, nếu không sửa lại file hosts như cũ thì làm sẽ bị báo lỗi 350, 133
  • Trong quá trình thực làm nếu có báo lỗi erro 206, 352, thì các bạn vào Appstore tìm ứng dụng Hotspot Shield Free VPN để cài vào, rồi bật nó lên, sau đó làm lại hoặc dùng 3G để thực hiện.
Bước 1: Các bạn nên dùng iTunes sao lưu dữ liệu lại bằng iTunes (Backup to This Computer) hoặc đồng bộ lên iCloud (Backup to ICloud) trước khi làm gì, vì tất cả dữ liệu sẽ bị xóa sạch. Pin phải còn trên 20% và có kết nối mạng WiFi/3G.

Bước 2: Mở Cydia tìm Cydia Eraser rồi cài đặt vào:

Bước 3: Sau khi cài đặt xong trên màn hình sẽ xuất hiện icon Eraser

Bước 4: Bấm vào icon Eraser, chọn chữ màu đỏ Delete all data and unjailbreak device rồi chọn tiếp Deleta All. Chọn xong đợi nó chạy, chạy đến khi nào hiện táo rồi có thanh trắng chạy ngang qua giống như Restore hoặc Reset rồi máy sẽ khởi động lại. Phải thiết lập (Set up) lại như mới là được.

IMG_0648.PNG IMG_0649.PNG IMG_0650.PNG IMG_0651.PNG
Bước 5: Sau khi thiết lập (Set Up) xong máy bạn sẽ giống như một máy mới hoàn toàn như mới Restore lại bằng iTunes, tất cả file hệ thống đã chỉnh sửa hoặc xóa sẽ được khôi phục. Reset dòng 2 ( Erase All Contentand Setting ) hoặc update phiên bản iOS mới nhất qua OTA vẫn được nhé. Nếu muốn Jailbreak lại thì dùng dùng các tools hỗ trợ Jailbreak của từng phiên bản iOS để Jailbreak lại nhé.
1.169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hq123s
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ổn định không nhỉ??
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thecuong_87 Ôi buồn quá huhu. Thanks bác nhé
@thecuong_87 Anh ơi cho e hỏi chút:
5s lock của e jb fix full lỗi r. Nhưng nếu để máy chờ or qua đêm thì cứ 1h tụt 1%
Em đang tính cài cydia erase này mà nếu lúc thao tác nó xh các lỗi như mn nói thì máy có bị ảnh hưởng j ko ạ.
Nếu gặp lỗi như thế thì e nên làm sao?
Em ko muốn lên os 10
boylx
CAO CẤP
7 năm
@truongphi1 Khuyên không nên dùng tweak này, dể lỗi lắm, lỗi là lên FW cao nhất
@thecuong_87 Bác giúp được vụ này không ạ?
thử xem có update qua ota được ko , nếu ko được thì jailbreak vẫn chưa phải xoá hoàn toàn
vietdung91
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này restore có bị up lên bản mới ko bác
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@thecuong_87 vậy ra tool này xoá JB triệt để ấy nhỉ. 😁
@vuut Triệt để luôn! Về nguyên tắc là nó fix lại những file hệ thống của firmware gốc rồi làm cho máy mình trở lại thời điểm vừa restore xong!
mrha78
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Máy mình iphone 6 ios 8.1.2 sao bấm vào nó báo lỗi này bạn nhỉ, có thể chỉ mình cách khắc phục được không. Cám ơn bạn nhiều. image.jpg
thinh anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrha78 Mình cũng bị như bạn Hic
junky3
TÍCH CỰC
9 năm
theo doi
hq123s
ĐẠI BÀNG
9 năm
Test....
madi3d8
ĐẠI BÀNG
9 năm
cám ơn bác để thử

Sent from my LG-F310L using Tapatalk
8.2 jb thì thế nào ? Lười up 8.4
@Dark-Angel 8.2 chưa hỗ trợ a.
@thecuong_87 Mà thôi , 9 nhiều cái mới hay hơn nhiều 😁 jb cũng ngịch vài hôm lại chán
Thank e
Haichungpt93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Hay quá. Đang định jb lại. B ơi cho t hỏi bâyh muốn jb trực tiếp trên ipad thì download ưd pangu ở đâu vậy
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko biết file hệ thống lỗi có trở về như củ ko
vutuanhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thecuong_87 bạn ơi. Apple khóa 8.4 rồi thì khôi phục lại bằng Cydia Impactor được nữa không bạn
@vutuanhung Dùng được bạn ah! Apple khoá sign 8.4 rồi thì xài tw này nhé! Chúc bạn thành công...
vutuanhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@audiv8 mình cám ơn bạn, mình làm được rồi
@vutuanhung Apple đã khoá sign 8.4 rồi nhé!
Orbit85_1
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu được như vậy thì quá ngon, khác gì restore được 8.3-8.4 mọi lúc có thể. Syua này nghịch thoải mái, lỗi lại xóa jb rồi jb lại là ngon, chẳng quan tâm ios mới đã jb đc hay chưa :x
cái này đã tét trên 8.3, và máy không thể update trực tiếp trên iphone qua ota được. chứng tỏ vẫn không thể xoá hoàn toàn jailbreak,
- chưa thử vấn đề xoá xong jailbreak lại có được ko ?
demen72
TÍCH CỰC
9 năm
@thecuong_87 Nếu sau khi unjailbreak mà reset dòng 2 thì quá tốt.
Đây sẽ là tool được mong chờ nhất đây[emoji7]
@demen72 Reset dòng 2 khỏe luôn bạn. Mình chuột bạch hết mấy cái mà nhiều bạn hay thắc mắc, tất cả đều ok 😁. Nói chung nó như 1 máy mới :D
@demen72 reset 2 dòng là sao chỉ mình với
@quang vinh0709 Vào Cài đặt-Cài đặt chung-Đặt lại-Xóa mọi nội dung và cài đặt.
haivna
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao mình k tìm thấy cydia impactor nhỉ 😔
@haivna Bạn Refresh cái rồi cho update trong cydia rồi tìm lại là có nhé.
@thecuong_87 Máy mình 8.2. Sao mình k tìm thấy cydia impactor hay cydia eraser nhỉ. 😔
Lưu ý: Những bạn nào xài máy lock đã fix lỗi sửa file hosts để chặn cập nhật carrier thì chỉnh file hosts lại như cũ rồi thực hiện nhé, nếu không sửa lại file hosts như cũ thì làm sẽ bị báo lỗi.
lyhong128
ĐẠI BÀNG
8 năm
@m_trung09 Thank...! Mình đổi mạng wifi chạy lại xong luôn...! Cám ơn bạn nh nh...!
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
@m_trung09 Cảm ơn bác nhiều, mình cũng đang loay hoay ko biết tại sao nó ko chạy được trên 5c lock 8.1.3, xóa file host đi thì chạy ngon ngay.
@m_trung09 giup mình với mình ios 8.4. cũng bị y như bạn kia. xoá file host đi r mà vẫn ko chạy impactor dc
@bố là linh Phải sửa file host về nguyên gốc mới được, chứ xoá luôn sao được.
vậy fix lỗi máy lock rồi giờ làm cai này có mất những cai đa chỉnh cho máy lock k bác
@Tuấn Dũng 193 Mất sạch sẽ, vì cái này làm xong máy bạn như máy mới restore lại mà. Có điều được cái là làm cách này những file hệ thống đã xóa thì có thể khôi phục lại theo cách này. Đã test.
Mình xin các bạn confirm lại là có update qua ota dc không vậy.mình muốn thử 9.0 public beta mà lười quá

Sent from my iPad using Tapatalk
@sxxmen Làm cách nay rồi up lên bản iOS9 bằng OTA ok bạn
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá ngon cho đội ít xa ren. Máy mình 6 Lock AU đang chạy iOS 8.4 Fix các kiểu mà không hiện được mynamber và iMess chán vãi có bác nào biết lỗi này không ạ . Mình đang đung sim ghép Overlay
@vinhnd83 bac fix the nao ma ko ra de lam ma
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
9 năm
@heocondyland@ Mình fix theo bài của bạn 7 tỷ người khác . Mọi lần mình làm 1 phát ăn ngay chứ không bị như con này
demen72
TÍCH CỰC
9 năm
@heocondyland@ Mình làm dùm bạn mình 1 con 5S lock AU, đã fix tất cả nhưng vẫn ko hiện my number, vì thế mình nghĩ sẽ ko mở được iMess và FaceTime. Ai ngờ đâu minh cứ mở đại iMess và FaceTime lên thử xem sao thì nó lên đc và lúc đó nó mới hiện my number. Khác với máy World là my number ko sửa được.
Bạn thử xem sao
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhnd83 6lock au thì làm theo mình 100% fix ngon
http://www.mediafire.com/view/ifbimmc9s2xkc0s
92tranmanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhnd83 đổi qua sim heicard
for ip6 fix dễ hơn
Cydia công nhận ngày càng kinh.. Jb rồi còn unJB đc lun.. Nữa máy thấy xung đột tweak xài o êm thì unjb xong rs dòng 2 là như mới..
thodan36a
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko giữ được những gì đã fix... Ko zui [emoji13]
@thodan36a Đã ghi rất rõ trong bài viết, là làm xong nó sạch sẽ, sạch sẽ thì sao còn giữ lại như đã fix được.
@thodan36a Giữ được đã fix thì xóa jailbreak chi trời? Nhờ jb mới fix được, xóa mất tiêu lấy gì giữ. Lúc không có tools thì máy lỗi muốn có tools nào đó xóa sạch sẽ khôi phục file hệ thống để jb lại fix lại. Gio có thì cũng chưa chịu. Vãi cả không vui.
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@thodan36a ko hiểu b ko vui chỗ nào. khoái nhất là rt sạch sẽ đó bác. khi 8.4 khoá thì b sẽ hiểu vì sao cái này quan trọng.
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
tuyệt vời.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019