Hybrid OS mới cho BlackBerry Bold 9000 - JSL 7.0

BUSPBP
12/8/2011 3:2Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận bản này pin lâu thật.up cho mọi người biết
E mới up bản này nhưng giờ ko thể vào mạng được, E dung opera6. Thấy các bác nói cài severbook thì dc. E tìm nhưng nhiều svbook quá. Các bác cài bản nào up lên cho E với. Cho E xin cái bản full, tự động chuyển wifi lun nka. E dùng mạng viettel. Thanks các bác
ntnk1984
TÍCH CỰC
13 năm
Lôi tiếp con vợ béo ra nghịch tiếp^^
cuongbt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản ROM này khá ngon. 😆
Memory còn trống hơn 30MB 😃)
Em thấy tốn tốn pin thế nào ấy. Em dùng được có hơn 1 ngày các bác ạ
amour_bk
TÍCH CỰC
13 năm
bác nào có link mediafire hay nguồn nào khác ko? cái link kia e vào nó lỗi 404 mất rồi 😔
Link vẫn xài đc bình thường, e vừa down xong, đang cài, có j sẽ feedback, thanks bác chủ thớt!

Đã cài lại xong.

E xài Béo 9000 Rogers, cài xong nó vẫn ra wallpaper của Rogers mới khiếp 😁 Sau chuyển sang dùng Precision 7 thấy pop-out menu có vẻ chậm (chắc do theme nó thế).

Ko biết béo của các bác thế nào chứ béo của e khởi động tổng thời gian vẫn mất cỡ 2 phút, 2 phút rưỡi (clean install).

Còn cảm giác đang là vào wifi bị chậm - hay do bão nên mạng wifi cty nó ảnh hưởng?

Sẽ tiếp tục update...
mới dùng Hybrid cho 89 còn 9k thì toàn tối ưu hóa Java. Đợi chờ bác Locke Laton confirm thêm thông tin chi tiết ợ, e rất hay dùng Wifi và 3G nên quan trọng nhất là khoảng mạng mẽo này
chgi_chngh
ĐẠI BÀNG
13 năm
cuối cùng thì cũng ok rồi.cảm ơn anh em rất nhiều.mới đầu uprom không lên,sợ sốt vó lên.may wua.trước kia mình tìm appworld mãi k được,dowload về nhưng không cài được về mày may có bản rom này thỏa mãn yêu cầu rồi.cảm ơn anh em tinhte rất nhiều.
nonumber
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình vừa up xong lúc tối, khởi động cũng lâu cỡ hơn 2 phút, sốt ruột mấy lần định tháo pin lắp lại. Nhưng có kinh nghiệm từ khi dùng 8820 nên cứ mặc kệ. Thế là em ý khởi động ngon.
Để mấy ngày test xem bản này thế nào 😁
Link die rồi bạn ơi. Ai có link MF kô share cho mình với
Các bác cho e hỏi hiện nay bản OS nào dùng cho bold 9000 là ngon và ổn định nhất
Em đang xài thử 2 ngày rồi, đang bị lỗi không bật được camera, còn lại ok chưa thấy gì nghiêm trọng cả
Bác nào fix được rồi share lại e với.
Bản này có vẻ ngon ớ nhỉ, up lênnnnnnnnnnnnnnnnn. Em đang dùng 067, có nên lên bản này ko các bác ?
mianlien203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Qua sử dụng thì thấy hình như là do sử dụng theme ngoài cứ để theme mặc định ko những ko giảm mà còn có tăng nhẹ nữa ^^
Mình nghĩ có khi đúng như bạn nói. Mình thấy bộ nhớ có bị giảm đâu. Vẫn chỉ dùng theme mặc định 😃😃
hungnvkh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình xin bản tối ưu nhé Bác. Hungnvkh@gmail.com. Cám ơn bạn nhiều!
vvbang84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy bản này rất ổn đó, trừ phần media là dở nhất. Bác nào có module media của os 1067 share cho mình với, mình ko biết phần media co những module gi.
Đã có bác nào tối ưu os này chưa share cho mọi người đi... Thank all!
mianlien203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình set bản 5.0.0.900 do mình tự tối ưu được hơn 2 tháng có cài 3 phần mềm + 8 game, file free > 46M không sử dụng theme ngoài, từ khi up đến h nó cứ tăng rồi giảm quanh con số 46 đó thôi (nó giảm đôi chút khi lướt web nhưng 1 lúc sau lại về như cũ)... Các bác nhớ thiết lập clean memory sau mỗi 1h nha.
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Up bản này lên cho anh em sài đi bác. Thanks.
mianlien203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm bữa up rồi nhưng Tinhte chậm quá up không được, sau đó mình có send cho bác Nguyễn Văn Hưng trên Tinhte bằng email nhưng cũng lâu lắc, bác thử hỏi xem bác ấy dùng được không nếu được mình sẽ cố up lên
khanhkak
ĐẠI BÀNG
12 năm
em kết mỗi cái theme zen 7 thôi, bác nào có cho em xin với
theme của bác cần đây :http://www.tinhte.vn/f152/share-theme-theme-precision-zen-7-cua-jsl7-0-cho-bold-9000-a-943540/
mãi ko thấy có os mới cho bold nhỉ ......................
bị bỏ quên rồi
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện tại rom nào dùng chuẩn nhất cho 9k hả các bác 😃
Tôi đã từng cài rất nhiều ROM cho Bold 9000, kể cả bản chính thức và Hybrid, có thể khẳng định bản JSL 7.0 này là tốt nhất tại thời điểm hiện tại. Rất tiếc là JSL đã dừng không tiếp tục làm các bản Hybrid mới cho Bold 9000, tuy vậy dùng bản này là sướng lắm rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019