Hyundai Santa Fe có thêm phiên bản 5 chỗ, giá từ 999 triệu đồng

levuongthinh
4/5/2015 3:1Phản hồi: 119
Hyundai Santa Fe có thêm phiên bản 5 chỗ, giá từ 999 triệu đồng
Hyundai SantaFe 2015 (7).jpg

Sau thành công của phiên bản Santa Fe 7 chỗ, Hyundai quyết định cung cấp thêm cho khách hàng một lựa chọn khác là phiên bản 5 chỗ. Ngoại hình hoàn toàn giống nhau, nhưng không gian bên trong và khoang hành lý của bản 5 chỗ sẽ thoáng và rộng rãi hơn. Giá bán của Santa Fe 5 chỗ sẽ từ 999 triệu đồng, đã bao gồm thuế VAT, thấp hơn bản 7 chỗ tương đương là 70 triệu đồng.

Về thiết kế tổng thể thì Hyundai Santa Fe 2015 có những nét mạnh mẽ và hiện đại nhờ ngôn ngữ thiết kế “Biên bão”. Phía trước, xe được trang bị đèn pha xenon dạng projector, và phía sau dùng đèn hậu LED.

Về nội thất và tiện nghi, Santa Fe 5 chỗ được trang bị hệ thống dẫn đường Navigation được Hyundai phát triển riêng cho thị trường Việt Nam, màn hình LCD 8”, tích hợp camera lùi, hệ thống dẫn đường bằng giọng nói song ngữ (Anh - Việt). Bản đồ và phần mềm có thể được cập nhật thông qua kết nối USB. Hệ thống âm thanh trên xe có 6 loa, chất lượng tốt.

Hyundai SantaFe 2015 (5).jpg

SantaFe 5 chỗ được trang bị với 2 lựa chọn về động cơ. Động cơ xăng 2.4L Thera II MPI cho công suất cực đại 176ps tại 6.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 227Nm tại 3.750 vòng/phút. Động cơ Diesel 2.2 CRD-i với turbo tăng áp điều khiển điện tử eVGT cho công suất cực đại 197ps tại 3.800 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại đạt 436Nm tại vòng quay từ 1.800-2.500 vòng/phút. Tất cả các phiên bản đều sử dụng hộp số tự động 6 cấp giúp xe luôn mượt mà, êm ái và tiết kiệm khi vận hành.

Xe có ba chế độ lái bao gồm: Normal (bình thường), Comfort (thoải mái) và Sport (thể thao) có thể tạo ra những trải nghiệm lái khác nhau trên mỗi điều kiện địa hình.

Hyundai SantaFe 2015 (6).jpg Hyundai SantaFe 2015 (3).jpg Hyundai SantaFe 2015 (2).JPG
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
xe đẹp mà người cũng đẹp,nhưng em mê người hơn mê xe.....😃
Giá này tương đương với Toyota Fortuner nhỉ
@Sơ mi nam Nhật Bản sao lại mang con đó ra So được, con đó là SUV, còn mấy chiếc dạng CR-V, CX-5, SantaFe này thì thuộc dòng CUV
@Sơ mi nam Nhật Bản cầm 1 tỷ trong tay ai lại mua xe "tãxi" Fortunner bác ơi
@Sơ mi nam Nhật Bản Fortuner xấu mù mà ra đường nhan nhản thích santafe hơn. Tội gì mua 5 chỗ
Em này so với CX5 của Mazda thì sao ta?
@cuhiep Mazda được cái động cơ bền bỉ a à.
yilka
TÍCH CỰC
9 năm
@nhokkute_nike8008 Vâng bác, e đang đi CX-5 đây ah, 9.4l/100km đường đô thị là chính (sau khi đi 20,000 km), ko có phàn nàn gì, máy đủ khoẻ và tiêu thụ hợp lý 😃
@yilka Dạ,có lẽ cx5 yếu là so với crv bản 2.4 thôi,chứ chạy vẫn sướng phải k bác 😁 ăn uống vậy cũng nhẹ nhàng rồi,nói chung thì cx5 hay crv thì cũng đều ngon cả,chủ yếu bác thích con nào thì chọn con đó& hài lòng với sự lựa chọn là được rồi,chứ 9 người 10 ý . :D
@cuhiep Santa Fe là Crossover cỡ trung (mid-size SUV) với 7 chỗ, còn CX-5 là dòng crossover cỡ vừa gọn (compact SUV) nên chỉ có 5 chỗ, tuỳ vào nhu cầu của bác cần chở nhiều người thì lấy con Santa Fe cho nó thoải mái
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo em thì với giá này lam em Fortuner máy dầu, đổ 500k đi được 500 km sướng chán.
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong642 đọc comment của bạn mình có ý bổ sung như thế này . tâm lý người việt đối với oto thì toyota mà phang thích ăn chắc mặc bền . bán lại có giá như bác ở trên nói điện thoại thì nokia ,iphone , oto thì toyota, xe máy thì honda.bạn thử hỏi những người mua xe xem . họ có ý định bán xe không ??? chắc chắn phần đa là bán xe sau một thời gian sử dụng . nên họ sẽ chọn cái nào bền và giữ giá để mà chạy .nói thật chạy con FT khác gì chay xe tải đâu . xóc... còn sf thì bản máy dầu chạy êm . nhiều option . tiết kiệm nhiên liệu .nó thịnh hành bên châu âu
@blue-danube Chỉ cần phát biểu là " giá này làm em FT.." Là biết là kiểu kiến thức cũng bèo như như cái xe FT, ha ha, bác phải comment chi cho mệt.

Chắc mấy lão đấy không phân biệt được được thông số và công nghệ của xe.
trinhtham12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blue-danube e cũng nghe nhiều về máy dầu STF, có sự khác biệt lớn với các xe máy dầu khác, đây là thế mạnh của Hyundai đó. Thế nên cố gắng làm con 7 chỗ máy dầu đi gia đình là tiện nghi nhất!
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Meteor Cry cảm ơn bác đã bổ sung. 😁
trungson80
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko lấy 2 cái ghế sau anh bớt 70 củ. vậy thôi thêm lựa chọn,
@trungson80 vậy thêm 70 củ, vừa được thêm chỗ cho các cháu, và lúc cần chở đồ thì gập xuống. SantaFe đang xoay đủ kiểu, làm mọi thứ lại thêm rối. Làm thế nào mà được như Toy ý, nếu dưới 1 tỉ, thích 7 chỗ thì chỉ có Innova,... trên 1 tỉ có Fortuner, trên nữa lại có cái khác, 😃
trinhtham12
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ 2 năm nữa e sẽ cố làm con 7 chỗ máy dầu chạy gia đình!
bản đặc biệt hơn bản thường chỗ nào nhỉ.
@quoccuongcntt.ptit11 4WD
@quoccuongcntt.ptit11 Chênh lệch nhau 120tr nhưng thêm được vài thứ như: sunroof panorama,cốp điện,mâm 19",phanh tay điện tử,2 cầu.
thanhcuchp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tinh tế có thêm những bài đánh giá xe cùng phân khúc thì tuyệt.
thanhcuchp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tính ra là 70tr cho 2 chiếc ghế nhỉ? Bản 7 chỗ ghế sau không biết có gập được không nhỉ các bác.
@thanhcuchp Gập đc nhé bạn. Mình nghỉ mua 7 chỗ lợi hơn. Cần chở nhiều hành lí thì gập 2 ghế sau lại, cần chở nhiều người thì có ghế mà ngồi. Nhưng mà 2 ghế sau của STF chật quá.
@thanhcuchp Mình nghĩ 70tr đó ko đơn giản chỉ 2 cái ghế ko đâu,hãng còn cắt bớt cả dàn lạnh thứ 2 vs cửa gió hàng ghế 3 của bản 7 chổ
lavie0322
ĐẠI BÀNG
9 năm
7 chỗ ghế sau gập được, hình như còn mod được bằng phẳng để nằm 😁
Bác cũng biết rồi mà, STF 7 chỗ phân khúc cao hơn CX5, mà 5 chỗ này cũng chả khác 7 chỗ 😃 khác nhau SUV-CUV và thương hiệu Nhật Hàn trước đã....còn chi tiết thì quá trời

cả 3 ghế giữa nữa, gần triệt để luôn, ông anh mình cứ hay ôm gối mền ra ngủ với vợ 2, bản full panorama nhìn trăng sao thoải mái, 😃
@blue-danube So thì so con Fe 5 chỗ với cx5 thôi, 7 chỗ thì phải so với cx9. Mà riêng cái giá thôi thì con cx9 đã đắt gấp đôi con Fe 7 chỗ rồi. Con cx5 ghế sau nó ko ngả được, đi đườg dài rất dở hơi.
Nếu là mình thì mình chả chọn con nào cả, cầm tỉ 1 tỉ 3 đi mua 1 con GLK lướt chạy cho sướng.
@gunnroseclose chuẩn man! mình cũng thích xe lướt hơn. 😁
qvalentino
TÍCH CỰC
9 năm
@gunnroseclose hình như bạn lầm r.ko,phải cứ 7 chỗ là đồng hạng đâu. SF ko cùng phân khúc với cx9. cx9 cùng phân khúc với kia sedona, toy senna đó bạn. SF dưới cx9 1 tí. ko phải ngẫu nhiên cx9 mắc hơn SF đâu.mà cũng ko,mắc gấp đôi đâu bạn. bạn qua mấy diễn đàn như otofun hay otosaigon tham,khảo sẽ thấy thôi
@qvalentino E lướt OF suốt nhưng e chả bao giờ lượn mấy box huyndai-kia hay mazda nên e chả rõ vụ này. Tiện ở đây bác giải thích luôn cho ae được biết với
qvalentino
TÍCH CỰC
9 năm
@gunnroseclose giải thích cơ??? ý mình nói là mình ít thấy so sánh giữa cx9 và SF thôi vì đâu phải cứ 7 chỗ là cùng phân khúc (cũng có thể đó là ý kiến chủ quan của mình. mình chỉ thấy ng ta so cx9 với sedona hay toyota sienna thôi chứ ít thấy ai so với SF cả.\còn mình kêu bạn lượn mấy box xe là chỉ để xem nó khác nhau cái gì và xe nào hơn xe nào, sao cx9 lại mắc hơn thôi chứ có gì đâu. cũng có thể mình suy nghĩ sai. tuỳ mọi ng thôi
thế thôi!!!
thanhcuchp
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung cứ có hơn tỉ và nhu cầu đi nhiều thì mua 1 trong 3 con CX-5 CRV STF đều ổn cả.
Phiên bản mới này xấu hơn phiên bản trước quá nhiều, lúc đầu định lấy còn này rồi, nhưng do bản mới thiết kế nhìn khônh được mạnh mẽ cho lắm nên mình đã cố gắng vay mượn xúc lun e cx9 lun, giờ vẫn ko có gì hối hận. 😃
BienXanhNT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang tính tháng 6 cưới em CX5 mà giờ thấy em STF 5 chỗ này ra phân vân quá, các pác đánh giá cụ thể chút để em so sánh, thank
@BienXanhNT Trả lời nhanh là CX5, còn nếu so sánh nữa thì cứ so sánh mãi ...:p
@BienXanhNT qua otofun đi
@blue-danube Cx5 nhìn xấu hơn con này nhiều
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Có đẹp bằng mấy cũng k cạnh tranh đc với a INNOVA, FT đâu. Tâm lý người Vn cứ phải Toyota.
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Q5 nó cao cấp hơn nhiều đấy bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019