(I9000) hướng dẫn up rom 2.3.6 mới nhất cho samsung galaxy S I9000

hai_3012
16/8/2011 1:57Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang sử dụng rom gốc I9000XXJVR 2.3.4;dùng root exploer lược bỏ những app gốc.bộ nhớ system/app trống 79mb.dùng Zeam launcher,thay tw mặc định máy.đưa bringtness về thấp nhất,screen timeout 15s.ít hao pin cực,máy chạy rất mượt và ổn định.lướt web nhanh và tốt bằng miren browser xem video online ko bi giật.lên 2.3.5 có gì tốt cho mình tham khảo
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh chac chan 100% galaxy s len 2.3.X duyet web se sieu muot va ko he bi lag voi trinh duyet goc cua may,vi vay neu cac ban cai them trinh duyet khac vao se ko bao gio muot =
Bạn ơi cho mình hỏi mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng mình chỉ up rom 2.3.4 thôi đã root xong. Tất cả mọi thứ đều dùng ngon lành và bình thường nhưng đến hôm nay mình mới nhận thấy chạy đa nhiệm trên Rom này sao ấy: Cụ thể là ví dụ mình đang chơi game xong mình bấm home rồi mở web lên đọc tin tức đang đọc có tin nhắn mình lại xem. Tức là có 3 ứng dụng chạy ẩn nhưng khi mình bấm giữ Home và mở lại cái game đang chơi dở để chơi tiếp thì nó vào lại game từ đầu là sao, mử internet lúc nãy lên nó cũng vào lại trang ấy từ đầu là sao. Đa nhiệm gần như bằng 0, không biết do Rom hay do cài đặt, Rất mong câu trả lời của các pro
Không ai giúp mình à, các bạn kiểm tra xem có bạn nào bị như mình không với, cụ thể là game tap tap 4, chơi xong 1 bài là nó tự out ra lun. Somebody help me !
agirl2luv4u
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi , mì nh dùng SGS i9000 android 2.1 thì mì nh có up thăẳng lê n 2.3.x như bạn chỉ đượ c ko.... và nêếu mình là m xong thì lên dc 2.3.x lun hả ban.... mìn h ko muôn root may thì co xem duoc flash ko....? ban chỉ giúp mình với .. cá m ơn
Up thẳng lên thoải mái cậu à.
Mà xem Flash thì ko liên quan đến root máy đâu vì trình duyệt có tích hợp sẵn rồi, cậu vào Market down bản update lên thôi - Flash hiện đang bản 11.x rồi, mình mới cập nhật tối qua.
cho hỏi máy mình số imei là 004999010640000 dò trên gg thì báo là máy của usa califonia, vậy có úp được cái này ko bạn ? mình là newbie, mới sài thôi hà.
Máy bạn là loại hàng đã qua sửa chữa hoặc hàng trộm từ nhà máy ra nên mới có cái IMEI như vầy đó 😔
dzungbot
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn kiểm tra lại xem máy của bạn có hộp trùng imei k nhé. Máy của bạn là bản khóa mạng, cửa hàng bán máy cho bạn đã unlock để dùng đc ở VN nhưng trong lúc unlock đã k sao lưu lại file ghi thông tin imei nên bị đổi thành 004999010640000. Bạn hãy đến cửa hàng bán máy cho bạn bảo họ phục hồi lại giúp cho nhé
hàng nào cũng được, vậy cũng up dc phải ko bạn ? hix, xài hàng ngoài luồng nên cái market tưng tưng
cái này là cho i9000 hay i9003 vậy bạn ? thấy ghi I9003_Odin3 v1.82 ? chạy Odin 1.3 dc ko bạn ?
agirl2luv4u
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi, cho mình hỏi save lưu back up là thế nào?. và nếu save thì làm thế nào..... khi mình up room lên ko save cai back up thi có mất hết các cài dặt ban đầu ko? chỉ mình giúp với . cám ơn
agirl2luv4u
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ko save back up vì ko biet lam the nao, như ng đaã up lên 2.3.4 . chạy ngon lành , Thanks bạn huong dãẫn rât dê hieu. :X
rom stock 2.3.5 thì ko bít như thế nào,nhưng rom cook darky 2.3.5 trình duyệt web tốt hơn 2.3.4.bạn có thể dùng titanbackup pro để lưu các game và app,nếu ko backup,sẽ mất hết game và app đã cài.mình hay dùng root để thay thế mọi thứ của các bản room,có thể thay thế tw4 cho laucher mặc định máy,lấy browser của 2.3.5 thay browser rom 2.3.4
Long Xuyên Boy ơi làm ơn cho tôi số DĐ để hỏi chút về ss SII dc k vậy hay mời bạn đi uống nước một chầu dc k bạn?
Sang bên Topic S2 trao đổi đó bạn 😃
Nếu bạn ở Long Xuyên thì sẵn sàng. Nhưng mà mình dùng S1 bạn ơi, S2 ko có điều kiện dùng nên ko biết :|
s1 với s2 cũng giống phải k bạn, vậy bạn để số phone đi
Giống cấu trúc HDH, chỉ khác bản rom nên thoải mái bạn à 😁
s1 sao giống s2 dc bạn ? up bậy die máy thì khổ ? s2 bạn qua topic s2 tham khảo, bên đó nhìu thành viên năng nổ, hướng dẫn chi tiết hơn cho ban nhé

---------- Post added at 11:17 AM ---------- Previous post was at 11:15 AM ----------

S II sắp có 4.0 icecream sanwich ( bánh săn quít kem) sao ko chờ luôn thể rồi up
S2 cos bánh sanwnwich còn s1 thì sao hả bác
s1 thì ngồi chờ chứ sao giờ...
up lên 2.3.5 xong mình thấy nó ngốn Ram dzữ quá ........!
nhiều chức năng hơn nên tốn thêm tí, bù lại máy ít nóng hơn (cái này quan trọng nè)
lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thích room cook hơn nhưng chưa tìm được bản nào tối ưu cho i9000 vừa chạy đa nhiệm tốt, vừa đỡ nóng và phải tốn ít pin. Ai đời dùng điện thoại mà 1 ngày 3 lần sạc. Mất việc lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019