iCloud Bypass chỉ iPhone 4 7.1.x, sử dụng iTunes sao lưu bình thường, Pangu JBU, KHÔNG LÊN SÓNG

6761037
27/6/2014 20:59Phản hồi: 91
iCloud Bypass chỉ iPhone 4 7.1.x, sử dụng iTunes sao lưu bình thường, Pangu JBU, KHÔNG LÊN SÓNG
Có con IP4 hack activation và JBT luôn = geeksn0w nhưng mình muốn JB lại bằng pangu để có JBU thì nó không chạy tool pangu, thử rất nhiều cách mà ko JBU được cho con ip4 này. Quá tù nên đanh phải lên đây post bài hỏi a e vậy? Làm sao để JBU cho con IP4 này bh ?

UPDATE: Hướng dẫn tự bypass iCloud không tất cả các phiên bản 7.1.x, không treo táo, iTunes nhận và sử dụng sao lưu và khôi phục bình thường không cần dùng geeksn0w.

Mình ko có máy, máy đã trả lại cho ng ta rồi.
Cài JRE 32bit để chạy tool, đổi với bạn nào dùng W7,8.1 64 bit thì chi việc cut folder jre1.7.0_60 trong Program File ra chỗ khác, chép folder jre1.7.0_60 từ mục Program File x86 vào đó là dùng được.
jre1.7.0_60 là tên folder của bản JRE phiên bản 1.7.0 update 60 hiện tại mới nhất bh là bản update 65 tải ở đây

B1: Đầu tiên các bạn tải tool này về: GW_iCloud_Bypass

B2: Đưa máy về chế độ DFU (ai không quen thì bật redsn0w lên và làm theo hướng dẫn)
B3: Chạy SSH.jar
Đợi 1 lúc đề phần mềm chạy, sau khi thành công
Trên phần mềm
Trên iPhone(hình minh họa)
B4: Bật WinSCP
Nhập như sau
Host: localhost or 127.0.0.1
Port: 2022
User: root
Pass: alpine

Ấn Login để đăng nhập

Quảng cáo

B5: Mount bộ nhớ điện thoại để chỉnh sửa
Mở cửa sổ Terminal
mount.sh bấm Excute nếu hiện như hình dưới là ok.

B6: Xóa và chép file vào hệ thống để hackactive
  1. Quay về thư mục gốc sẽ thấy các folder trong đó có mnt1, mnt2.
  2. Vào đường dẫn mnt1\Applications tìm và xoá Setup.app
  3. Vào đường dẫn mnt2\root\Library\Lockdown chép các file trong mục lockdown vào đó, tuỳ theo máy các bạn sẽ chọn các folder tương ứng theo kiểu mạng hỗ trợ, ở VN thường dùng bản GSM.
  4. Quay lại mục gốc, khéo thư mục root vào mnt2.
  5. Reboot máy, máy sẽ bị treo cáp đĩa, các bạn dùng resn0w để fix recovery

Sau khi là những bước trên máy bạn đã đc active và có thể sử dụng iTunes để restore backup, dùng Pangu tool để JBU ko như dùng Geeksn0w ko thể dùng itunes để restore backup vào JB lại bằng Pangu.
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Restore và jailbreak lại nhé bạn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
cũng như trên
ko muốn up lại
đang tìm cách
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
Restore bị dính icloud. Lạ là con này chạy 5.1.1 từ lúc mới mua về, bh restore lên 7.1.1 thì bị dính icloud i*****@yahoo.com.

Đã hackactive bằng cách khác và JBU thành công. Cắm itunes vẫn nhận restore backup data nhưng vẫn ko có sóng.
@6761037 Jbu ios 7.1.2 đang bị bypass được ah bác ?
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@dongochung Làm theo cách của mình ở trên là ok. JBU đc. Mình làm mấy con rồi đều OK.
@6761037 Mình jbu mai ma ko duoc ban fiup minh dc ko? Cho sdt minh wua
@6761037

Em cũng bị giống như bác đây con 4 dang chạy 4x ngon lành cành đào up lên 7x thì lỗi treo cáp liên tục hạ xuống 5 thì dính ngay em Jxxxxx@icloud .com ở đâu ra mà từ 4 em cũng ko biết out và nhập iCloud tư đau bó tay thật @.@
ủa có vụ nhân bản imei nửa hả?sao căng vậy?cái máy mình trc đây mua mới hoàn toàn và check bh đúng lun.mà bh nó lại bị dính icloud khi lên IOS7.quá nhọ
Chưa có cho 5 à các huynh 😔 Mòi mỏi c mắt vs a đờ lao ci rồi :(
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@phtuananh91 Mình cũng chỉ tìm hiểu trên mạng rồi chạy lại thôi, thấy nó thành công thì làm hướng dẫn lại cho mọi người.
Bạn cho mình địa chỉ mình qua . Số dtdd nữa ,tks bạn. Cong het bao nhieu minh tra , minh lam mai ma khong dc.
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@dongochung E ở tận bên Đại Học Nông Nghiệp cơ bác, sợ hơi xa. Có gì bác PM yahoo: mr.huy_7121992 , e SP bác qua teamview, bác chỉ việc cắm dây và bấm nút đúng DFU mod là đc.
@6761037 Cũng gần ạ ? Mình ở ngay bên cầu thanh trì qua đấy chắc mấy km thui . Sọ làm wua kia không được.
Mà bạn chắc bận lắm nhỉ thất ít online cho sdt đi , yahoo nt rùi mà chưa thấy bạn trả lời.
III
TÍCH CỰC
10 năm
ko lên sóng à,máy mình làm vẫn lên sóng dùng bt,tuy nhiên jailbreak bằng geeksnow được thôi ko pangu được

III
TÍCH CỰC
10 năm
ko lên sóng à,máy mình làm vẫn lên sóng dùng bt,tuy nhiên jailbreak bằng geeksnow được thôi ko pangu được

III
TÍCH CỰC
10 năm
@vvvvvv lạ nhỉ,sao làm theo cách của mình lại đc, bác vvvvvv có hiểu trường hợp này ko? Hỏi thêm bác có cách nào gửi mail reset pass icloud.com về cho mail của mình ko?

@III ko biết cái này
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@III Cách của mình là dùng Root để đưa lockdown vào. Bạn có thể share lockdown của bạn lên đây để mình thử xem có đc không. Cách của mình là đưa lockdown vào trước, để itunes nhận điện thoại có thể restore, backup bình thường, khi itunes nhận như vậy, coi như iphone là hợp lệ với itunes, có thể dùng Pangu JBU đc, nhưng imei trên sv apple vẫn đc tính là lock icloud nên ko lên sóng.
III
TÍCH CỰC
10 năm
@6761037 lockdown của từng máy là riêng biệt, đâu có dùng chung đc. Cách của t cũng vẫn bị dính imei trên icloud restore lại bị, ko jb đc bằng pangu phải dùng geeksnow. Note: máy của t ulock bằng SAM nhé

Có sóng á bạn?
Bác thử con 5 nào chưa
@vvvvvv run administrator cái gì hả bác?
@bikid_18_2 xp ko cần
@vvvvvv cũng ko đc bác ơi e chạy redsnow bằng run admin cũng ko đc nó treo cáp luôn rồi 😔( cứ chạy đc 1 đoạn nó báo missing build cái gi day
@bikid_18_2 khởi động lại pc
Các bác cao nhân cho e hỏi tí với. Tình hình là e có con 4 chay ơ FW 4.1.1 bt e lỡ dại up lên 7.x thì treo cáp liên tục sau đó quay lại 5.1.1 thì ok nhưng lại dính icloud ko biết ở đâu ra.Giờ nó cứ treo ở màn hình active các bác có cách nào không ạ 😔(
Sau mình làm các bước thành công nhưng Itunes vẫn bắt đăng nhập nên không jb được , mình làm 5 lần vẫn vậy . máy mình là ip4 cdma mà trong file tải về lockdown không có.
Mình làm thành công nhưng vào setting thì bị lỗi văng ra ngoài. Có ai biết cách khắc phục không????
6761037
TÍCH CỰC
9 năm
Không chép cái setting.app vào thì ko bị văng bạn nhé.
@6761037 Trong mấy thư mục giải nén ra làm gì có cái nào là setting.app đâu bạn. Nó nằm chỗ nào để lúc chép mình trừ nó ra.
Bây giờ con iPhone của mình chỉ nhận wifi ở công ty còn về nhà không nhận wifi, vào setting để cài đặt thì toàn bị văng ra.
6761037
TÍCH CỰC
9 năm
@linhmetal Vậy bạn tiến hành restore lại sau đó làm lại từ đầu nhé.
@6761037 Hack active thì có vào được wifi không bác
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@Vũ Quốc Thái Dùng như ipod bác ơi. Không nghe gọi được thôi.
ip 4 mình làm mãi không đc.mình không hiểu chỗ này lắm.bạn giúp mình với đc không
  1. Vào đường dẫn mnt2\root\Library\Lockdown chép các file trong mục lockdown vào đó, tuỳ theo máy các bạn sẽ chọn các folder tương ứng theo kiểu mạng hỗ trợ, ở VN thường dùng bản GSM.
có gì sms giúp mình với.có gì mình gọi lại ngay
0988 673 763
6761037
TÍCH CỰC
9 năm
@canonsky Chỗ này là bạn vào đường dẫn trên WinSCP để chép cái bạn tải ở trên vào. Cái này thực ra là file lockdown của 1 máy đã active thôi. Sau khi chép thì itunes sẽ nhận đt như 1 máy đã active. Cách này ko lên sóng, dùng cho bạn nào bị ăn cắp imei, dính icloud mà ko muốn đục khoét máy thôi.
Dừng ở đây

Connect a device in DFU mode...

buồn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019