ICON Tròn, Vuông, hình Đa giác, Icon XE Update 24/05/2012

shigeo_tokuda
6/3/2012 11:10Phản hồi: 650
650 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cho e xin mấy tấm này nhé:

Cảm ơn bác nhé!
Của bạn đây, bé dễ thương quá!

[/IMG] [/IMG] [/IMG]

Chúc bé học giỏi nhe!
duyat
TÍCH CỰC
12 năm
bác có thể hướng dẫn cách làm ko? 4s thank bác, vì mình thấy ai cũng nhờ mình ngại quá, bác thật nhiệt tình
Bé con xinh quá ta😁
Mình cũng sắp có con gái, mình thích con gái --> nhìn con bạn thích thiệt:D

---------- Post added at 09:34 AM ---------- Previous post was at 09:33 AM ----------

Trước hết mình hỏi bạn có biết về PTS không?
Nếu không biết thì HD khó lắm:D
Công nhận.Mình cuối tháng 4 này mới có bé gái nhưng mình có 1 đứa em gái năm nay mới học lớp 2 (còn mình 1986😁) kém mình những 18 tuổi:D --> nên cũng có chút kinh nghiệm về bé gái:D
Mà đến bây giừo mình vẫn chưa nghĩ ra đặt tên con là gì:|
duyat
TÍCH CỰC
12 năm
vậy à, nếu phức tạp quá thì thôi vậy, thank, à bạn cho mình hỏi chút, nếu muốn thay đổi các icon đó thì làm thế nào vậy?
Đồng chí hỏi như vậy mình cũng bó tay thui.
Cụ thể hơn là thay cái gì?Như thế nào?
hoangstore
ĐẠI BÀNG
12 năm
bắc cho em chữ Slide to unlock ILOVE 1# đi chủ thớt,đổi màu bàng giống chữ tinh tế á nhé thank chủ thớt
@: duyat

Thật ra không khó lắm đâu. Vì bạn chưa rõ về ps nên mình mạo muội múa rìu qua mặt thợ - sr chủ pic 😁

Có rất nhiều cách đơn giản tạo icon từ tấm hình có sẵn thành hình khối 3d (vuông - tròn - chữ nhật - kim tự tháp...), uốn cong mép ảnh, ảnh 3D (hình nổi trên tấm hình) = cách sử dụng action là nhanh và đơn giản nhất(có thể dùng cách khác là chế độ invisible layer đằng sau theo mask của layer xếp chồng lền nó >> cái này hơi khó).
Bạn vào google or vào link này tìm actions hợp về (ví dụ hình hộp cube chẳng hạn) save (có vài kb) rồi để nó vào mục nào đó, bật cs với bức hình muốn làm Alt+F9 để hiện khung actions (thông thường nó hiện sẵn), từ thẻ actions bấm mũi tên chọn load actions (chọn cái actions bạn muốn dùng - lúc nãy save về) rồi play khoảng 1-5s (tùy độ ít nhiều thao tác của actions) là có kết quả.

Nếu chưa hiểu hãy đọc thêm bài này về cách dùng actions.
Bạn ghi rỏ nội dung chữ gì mình mới biết làm 😁

---------- Post added at 11:30 AM ---------- Previous post was at 11:26 AM ----------

Bạn cần làm icon có ảnh của bạn thì post lên mình làm cho, thanks
[/COLOR]
bạn làm dùm mình với , iphone 3gs,bạn làm chữ pham trang giống kiểu chữ tinh tế thay cho chữ slide to unlock nha
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.190491231065940.41742.100003151944695&type=1
thank you bạn nha, tại ảnh nặng wa mình tải nên được bạn thông cảm nha
icon 3 tấm ảnh mình muốn thay mũi tên, còn chữ silde thay là phạm trang có được ko bạn,
Được bạn, mình đang đi ăn tiệc nên ngày mai mình sẽ làm.
Của bạn nè:

[/IMG] [/IMG] [/IMG]
[/IMG]
im_vhv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình xin file photoshop gốc để mình tự ghép hình được ko bạn?
Của bạn đây ( ảnh size 170x170 nhé):
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
Bác làm hộ em 2 cái này nhé,thank bác nhiều..:eek:
Cái này hình chữ nhật

Cái này hình vuông
Của bạn đây, chúc bạn vui!

[/IMG] [/IMG]
im_vhv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình ko thấy link down vậy bạn. File photoshop nha bạn.

---------- Post added at 01:04 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Sorry máy mình ko thanks được. Thanks
Chỉ với 1 file ảnh png này là bạn có thể làm được rồi mà.
Background của nó trong suốt đó
Bạn cú kéo vào PTS và edit tùy ý với 1 bức ảnh khác thui mà
Cần gì file psd nữa ta....................?
Hay ho quá 😁 . ....
im_vhv
ĐẠI BÀNG
12 năm
File bi lỗi rồi, mình tải về mở ko được bạn ơi. Mình cần file photoshop mà bạn dùng để lồng các file ảnh vào đó, nó có sẵn hiệu ứng tạo hình button tròn giống như bạn làm đó mà.
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ơi sửa lại hộ mình cái này với kích thước 200-130 nhé và không cần khung :eek:

Của bạn đây, Thanks
[/IMG]
anh giúp em làm bo viền cái ảnh này khít với cái khung slide to unlock với em toàn bị thừa góc nhọn😔 rồi chỉ em cách làm luôn với keke;)[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
bạn ơi mình có vài tấm hình nhờ bạn làm cho thanh slide to unlock dc không bạn.thấy bạn làm đẹp quá mà không biết cách làm
Bạn dùng photobucket up ảnh lên mình làm cho
bạn làm cho mình cái icon tròn dùm mình nhé, chỉ lấy khuôn mặt thôi nhé bạn hihihi

với bạn chỉ cho mình chép vào đâu luôn nhé, ko rành mấy cái vụ này lắm, thank bạn nhiều............................
mucthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hộ mình cái này không có khung trắng nhé ^^
Cho em hỏi đưa vào máy bằng cách nào hả mấy bro,Mình cùi bắp lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119