Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ICON Tròn, Vuông, hình Đa giác, Icon XE Update 24/05/2012

shigeo_tokuda
6/3/2012 11:10Phản hồi: 650
650 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan1001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm giúp em cái slide to unlock thành: 2 Con Vịt
Màu + Font v..v.. Bác tự làm giúp em nhé 😁
Còn Icon tròn: http://nj7.upanh.com/b4.s16.d1/32ce459c57d3f08bf9d602bb7a70b303_42241517.img0058. jpg
Nếu được bác hướng đẫn giúp em luôn cách cho vào chỗ nào
Mình dùng IP4 nhé
Thank bác trước
bạn cho mình xin icon tròn cua manchester united được không.... bạn làm bằng photoshop hở? thanks bạn,...
m cũng muốn làm icon, nhưng chưa hiểu lắm về cách sử dụng.
_cài vào mục Camera Roll, rồi sử dụng làm hình nền Home & nền lock Screen
_thay thế hình icon của các app trong iphone
có phải tác dụng nó như vậy ko bác chủ....?
Nếu tiện hướng dẫn m cách sử dụng luôn nhé
Click Thanks^^
Kg có ai giúp mình hết zay,hướng dẩn e chút đi mấ bác

---------- Post added at 02:42 AM ---------- Previous post was at 02:41 AM ----------

Kg có ai giúp mình hết zay,hướng dẩn e chút đi mấ bác
1, Đổi tên file icon bạn muốn set thành bottombarknobgray.png (nếu bạn đang dùng iP 3Gs)
bottombarknobgray@2x.png (nếu bạn đang dùng iP4 or iP4s)
2, Dùng iFunbox kết nối iP với PC -> ném file ảnh đó vào vào đường dẫn thư mục Raw..../Sytem/Library/PrivateFrameworks/TelephonyUI.framework -> rút máy ra và khởi động lại -> have fun!^^
E làm như bác hướng dẩn mà kg đc,bác hướng dẩn chi tiết 1 chút nha e là gà mờ lắm.Thank
Mình hông bít hướng dẫn như nào cụ thể hơn nữa😔
Do ảnh gốc của bạn khá mờ, bạn xem còn ảnh nào sắc nét thì gửi mình làm lại cho nhe

---------- Post added at 09:56 AM ---------- Previous post was at 09:54 AM ----------

Của bạn đây:

[/IMG]

---------- Post added at 09:57 AM ---------- Previous post was at 09:56 AM ----------

Của bạn đây:
[/IMG]
Làm cho mình với thak bạn trước
Bạn ơi. Giúp mình với nha.thak bạn nha
Bạn không nói rỏ thanh slide to unlock có làm chữ j hay không?, mình chỉ tạm làm cho bạn như thế, bạn xem cần làm thế nào thì nói rỏ ra nhe. Còn đường dẫn link ảnh của bạn mình không vào được

[/IMG]

---------- Post added at 10:16 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Bạn muốn làm gì? nói rỏ nội dung và up ảnh lên để mình biết mà làm nhe
Quan1001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái thanh silent to unlock đổi thành chữ: AlwaysWaitYou ( Font + màu mè bác tự làm giúp em nhé )
Còn icon tròn thì bạn làm giúp mình là 1 con vịt mà bạn làm ở trên nhé .... Thank ....!
Của bạn đây:

[/IMG][/IMG]
Quan1001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nhé ............................................................................................!
làm giúp mình 2 cái hình này nha bạn. thank bạn trc
Của bạn đây, chúc vui!

[/IMG] [/IMG]
ai biet huong dan jum mjnh nen chep vao duong dan nao dat ten the nao chu dug sao em lam van k dc thanks
phonui059
ĐẠI BÀNG
12 năm
lam giup minh icon slide to unlock hinh tron cho ip4 nha. cam on nhieu
mucthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hxhx. bạn ko hộ mình được ah........
Của bạn đây, do sơ xuất mình không thấy yêu cầu của bạn, sr nhe!

[/IMG]

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:01 PM ----------

Ảnh bạn up lên khá mờ, còn pic kia thì quá xa. Bạn chọn ảnh khác có gì mình làm lại nhe

Của bạn đây:
[/IMG] [/IMG]
mucthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế này là oki rùi bạn ah.Thank bạn nhiều nhá. ^^
phonui059
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban giup minh lai nhe, hinh mo qua
Của bạn đây:
[/IMG][/IMG]
bạn làm giúp mình hình này cho cục pin giống như của bạn được chứ....! yêu cầu nhờ bên heaveniphone nhưng có lẽ tất cả bận lên không ai giúp http://s1219.photobucket.com/albums/dd431/vinny_0210/?action=view&current=meluong.jpg
cám ơn bạn trước nhé và bạn làm thêm cho mình tấm hình cài vô slide to unlock nhé.mình xài iphone 4 cám ơn bạn nhiều ....!
Ý bạn là làm Theme cho Pin hay chỉ muốn mình làm cái Icon tròn cho bạn tự làm theme Pin, mình có làm sẵn 1 cái Pin không biết có phù hợp với bạn không nhe

[/IMG]
bạn có thể làm đủ 17 cục pin từ battery1_BG.png tới battery17_BG.png giống vậy để thay cho cục pin mỗi khi sặc pin thì hiện hình như vậy được chứ? nếu được mình chân thành cảm ơn bạn.đồng thời bạn làm giùm mình thêm 1 hình đa giác để cài vô khung mở máy nhé
Bạn cứ copy và đổi tên đủ 17 Pic giống như các bạn khác hướng dẫn là được, còn hình đa giác thì để mình làm giúp cho bạn

---------- Post added at 08:44 AM ---------- Previous post was at 08:36 AM ----------

Của bạn đây:
[/IMG]
[/IMG]
Em xài iphone 3Gs FW 4.1 muốn sử dụng cái này thì chép vào bằng ifunbox hả các bác? Chép thì chép vào đường dẫn nào? Giúp em với! Tk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019