ICS 4.0.3 chính thức cho S2-I9100-T.Viet ( Firmware + Root + Kernel )

cellphone_uk
13/3/2012 8:10Phản hồi: 518
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bl_HTHD
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix,link dl chan qua,co link khac khong anh 😔
nonggia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có được cho con i9100G không bác ?
mấy bác e hỏi ngu tý cái i777 của mình thì mẫu mã bên ngoài lẫn trong Model Number vẫn ghi rõ là i777 thế ts màn hình khởi động lại ghi Samsung Galaxy S2 i9100 là thế nào...
(ko phải hàng dựng mấy bác đừng có trêu e nhé, vẫn up rom cook i777 phà phà)

Gửi từ SAMSUNG Galaxy S II sử dụng Tinh tế.
Vi máy bác đang dùng kernel,room cook nên khởi động nó vẫn hiện i9100 thôi,chả có j fải lăn tăn đâu
oh đâu có... Rom Stock luôn đó bác.. cho nên thấy là lạ, à mà có Root rồi. root rom stock thôi.

endicay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root thì có rồi giờ làm sao để bỏ tam giác vàng khi khởi động đây, mình chưa rõ về vấn đề này không biết sử dụng kernel nào để bỏ tam giác vàng
Mình đã root theo nhiều cách trên mạng, nhưng khi hoàn tất, khởi động lại máy thì đều bị đứng ở màn hình có tam giác vàng rồi máy tự động tắt. Có bác nào gặp phải tình trạng đó chưa?
Tuan_SG
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bichcau uh maý cuả mình cũng giông vậy mà chưa có cách sử lý nè. bạn đã làm đựơc chưa? chỉ mình vơí.... thanks nhiù
Tuan_SG
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tuan_SG Đã up lên bản 4.0.3 tất cả app còn nguyên. tự động fix lôĩ tam giac1 vàng. pin trâu. dùng tầm 2 ngaỳ....
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tuan_SG tam giác vàng đâu phải là lỗi đâu bạn. nó là cái cảnh báo khi bạn root máy thôi mà. bây giờ i9100 có app để xóa cái tam giác vàng rồi. 😁. mà khi lên từ 2.3.x - 4.0.x hay từ 4.0.x-4.0.y gì đấy thì nên full wipe để tránh lỗi.
Mình mò mãi mà không được.bạn nào giúp mình thì tốt quá
Mình vẫn không thể nào update lên được, thử tất cả các loại rồi. Mình up lên từ version 2.3.6. Không biết có ai bị giống mình không? Toàn bị treo ở logo S thôi
mình cũng bị giống bạn nhưng bây h mình up đc rồi, ban dow bản của "Baltic" mà úp. mình dow của thằng poland up nhung bị treo S. nhung up của thằng "baltic" thì ok.
endicay
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng làm sao để bỏ được tam giác vàng vậy bạn, không có kernel gốc
demxuanthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn bung trong rom gốc Ics có file zImage đó là kernel gốc. dùng ktoot flash qua lại là mất tam giác màu vàng thôi.
dragon2004
ĐẠI BÀNG
12 năm

Kernel đây: http://www.box.com/s/lqpu95hz5kfiddygcsot
bác có thể up đường link khác đc ko !? hot file chậm wa
wipe all xem...

Treo ở logo S một lúc thôi, sau nó tự update bạn ạh
mình thấy cũng zậy, chả có khác gì, hay là do lên 4.0 lâu quá rồi nên bản chính thức này ko hào hứng lắm
bác nào dùng XXKI8 nếu ko wipe trưoc khi flassh , flash xong giữ nguyên ko mất ứng dụng cũng như seting gi cả, như update
nó báo lỗi parameter khi bấm start ... == các bác giúp em vs...
I777 chưa có bản chính thức lên 4.0 cậu nhé, chắc cậu phải chờ đến cuối tháng roài
Cậu up thử bàn khác là được nhé
Mình đang up lên mediafire mà mạng chấm quá, toàn bị die link
Thanks cậu đã giúp mọi người
Chuẩn đấy cậu ạ, up bản khác là hết bị treo
Có lẽ vậy, hihi, mọi người lên 4.0 suốt roài mà
Cậu thử tháo pin ra rồi thử lại xem thế nào nhé, nếu ko đc thì thử down bản firmware khác xem thế nào
copy text cua thang ics nay ko dc. cac bac xem thu di. e muon copy trich dan cua ng khac rui nhug no ko cho paste . sr vj ghj ko dau.
Mình thử thấy bình thường mà ta 😕
mình reset lại máy và thử lại ok rùi bạn hjhj chả hiu vì sao nữa
khi nao co ICS cho galaxy note n7000 ha bac oi thay anh em s2 c0a ma minh.... doi den khi na0 day
ok Anh Văn ơi. Ngon rồi. Thanks a và anh HarryNghiem nhiều nhé 😆 Quá ngon!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019