ICS 4.0.3 chính thức cho S2-I9100-T.Viet ( Firmware + Root + Kernel )

cellphone_uk
13/3/2012 8:10Phản hồi: 518
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho e hỏi máy e đã root rùi giờ đang chạy room cook 2.3.6 giờ muốn lên 4.0 thì làm như nào
Trước khi làm, bồ nên lưu lại tên danh bạ..... sau đó làm như hướng dẫn là ok, tôi làm xong máy chạy ngon lành. Đang ở Hungary do vậy tôi download vèo 1 cái là xong, cài cũng vèo 1 cái là xong....
Up bang odin khong phan biet root hay rom cook ban nhe, cu lam theo huong dan cua bac chu thot la okie ma. Can than thi backup efs khong mat imei thi kho, hien co tool de back up co bac tren tinhte huog dan roi, nho copy file *.img nay luu vao may tinh.
Ca nha thong cam e luoi down bo go tiengviet.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
sau khi update lên bản ICE4.03 mình có 1 vài nhận xét như sau:
- máy ngốn nhiều ram hơn, bình thường khi xóa hết các ứng dụng máy đã ngốn 380mb ram
- pin như bình thường
- giao diện cột sóng xấu
- không tích hợp xem % pin ngay trên biểu tượng pin
- giao diện không khác gì bản 2.3.6
- cải thiện màn hình unlock
- có thể đưa dự báo thời tiết ra màn hình khóa nhưng không hiện nhiệt độ ( chỉ hiện nhiệt độ là 0oC )
- cải thiện tốc độ 2G nhanh gấp đôi
- cải thiện khả năng bắt sóng wifi và ổn định hơn ko bị chập chờn
Kết luận: chẳng có gì mới mẻ để trải nghiệm, phí công mong chờ, tốt nhất chờ bản room cook để up!
còn gt9100g thì sao mấy bác

Em đang xài con này. có nâng cấp được k vậy

---------- Post added at 07:21 AM ---------- Previous post was at 07:21 AM ----------

Em đang xài con này. có nâng cấp được k vậy GT9100G
không hiểu sao mình cài ra ấn power nó không khóa phím chỉ tắt màn hình, kể cả mình đả thử đặt password! đang sử dụng 4.0.3 LPG
+1 em bị giống bác này , up lên 4.0.3 LPQ rồi vẫn k lock màn hình đc các bác ạ ? thế có bị sao k ạ ?
Thực sự k thấy gì mới nhiều lắm, lại còn 1 vài điểm trừ về cách sắp đặt phone và contact
chắc đợi các modpro mod 4.0 bản gốc up luôn 1 lượt!thấy đánh giá nãng k muốn up tí nào!
Trích Được post bởi cabong Xem Bài viết
em up rồi, mọi thứ đều oki, chỉ trừ wifi không thể kết nối được........ các bác có giải pháp gì k....? trước lúc up rom thì vẫn chạy bình thường....

Cậu thử factory data reset lại xem thế nào nhé, mình vẫn ok mà :p

=====> e đã factory rết nhưng vẫn không kết nối được Bác ah. máy em là Bản chính hãng VN .... hay em phải đợi bản của SS Vn ta........ có bác nào bị như em k vậy?

=====> hôm nay em up bản Rom từ Kies, tuy nhiên cũng như các bản Rom ICS khác máy vẫn không kết nối được wifi. Đặc biệt wifi không có mật khẩu thì dùng bình thường , còn wifi mà có mật khẩu thì không thể login vào được........? có BÁc nào bị vậy k ah? em đã up đủ các bản ROM rồi nhưng đều bị như vậy............
Chất lượng Wifi tốt hơn nhưng khi bắt đầu kết nối thi thoảng bị lỗi thậm chí còn bị treo máy (nhất là khi scan) . Mình thích nhất trình duyệt internet nhanh có nhiều cải tiến. Một số ứng dụng chưa chạy được rên ICS như Viet Mobi TV, Call Recorder... Vietnamese IME, 3G Viet giao diện bị biến dạng. Phương thức thay đổi cách nhập ngôn ngữ hơi bất tiện khi đổi từ Vietnamese IME sang Samsung keypad. Ngốn Ram quá (theo mình phải gần gấp đôi. Biểu tượng sóng, pin xấu. Về pin thì vừa mới up nên chưa đánh giá chính xác được.

Kết luận : Không như mong đợi.
Vietnamese ime sài ko đc thì sài gõ tiếng việt 3 đó bạn , app đó sài ngon lắm
Bổ xung thêm chơi game cứ giật giật ( mặc dù game rất nhẹ). Đúng là "trâu" Ram, theo quan điểm của mình, nếu so sánh với bản Room cook Bezke thì chưa thấy hơn được cái gì.
Ram trang bị thì dùng càng nhiều càng tốt mà bác.
Nhập ngôn ngữ thì bác kéo cái Notification xuống, có dòng Select Input Method còn gì nữa. Còn về giá trị thẩm mỹ của cái TouchWiz này thì miễn bàn, bác muốn đẹp thì cài theme khác, có thể sẽ cải thiện được.

Kết luận. Hơn 2.3.6
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã lên ICS bản EU băng odin. Khá tuyệt. Các bác cho hỏi nếu sau này có bản Tiếng Việt, mình muốn về 2.3.6 để up lên qua Kies thì làm thế nào. Máy mình chưa root. Mong các bác chỉ giáo
dow bản stock về up qua odil la` ok ma` bạn
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho tớ link nhé. Không biết down ở đâu nữa
Không phải là không được mà một vài biểu tượng trên giao diện của Vietnamese IME nó bị biến dạng trông rất xấu.
Các bác cho e hỏi e đã up ICS LPQ, đã root. Muốn xóa vài app nhưng khi vào rootExplorer lại k chuyển sang mount R/O đc

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
bạn vào supersu xem Root explorer của bạn đã được chấp nhận chưa. nếu rồi nó sẽ có biểu tượng # màu xanh, access : grant

Mình cũng chưa thấy bản này có gì vượt trội cho lắm.
Oạch. Của e biểu tượng màu đỏ bác ạ.jo fai root lại ah

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Không cần root lại, bạn chỉ cần vào supersu, rồi click vào root explorer: Dòng Access của bạn chắc đang là deny, click vào chữ Deny và chuyển sang Grant rồi save là được
Nếu máy bác root rồi, bác cài chương trình Battery Saver Pro đi, vừa là chương trình tiết kiệm pin vừa thể hiện pin theo số (nhưng vẫn có cục pin nguyên gốc của nó) 😃
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
cellphone hướng dẫn đầy đủ thế.Em làm đc rồi.Thanks nhiều
khi nào có mình sẽ update lên cho mọi người nhé, cậu yên tâm
Hè hè, có gì đâu em, up lên để trải nghiệm nào
Anh em nào bị treo logo S thì làm theo lời mask2009 là ok nhé
cậu làm như hướng dẫn ở trang 1 của mình là đc nhé
Ko cậu ạ, em 9100G thì cậu phải chờ rồi, khi nào có mình sẽ up cho mọi người
Cậu thử 1 bản Rom có 4 file để wipe sách tất cả xong là chạy lại bản này là sẽ ok nhé
Cậu up lại bản XXKL1 có 4 file sau đó quay up trở lại bản này cho mình nhé
Tiếng việt thì hiện tại chưa hỗ trợ VN rồi, còn nếu cậu muốn dùng tiếng việt thì quay trở về bản 2.3.6 stock, ko thì đợi bản cook 4.0 hỗ trợ languages VN vậy ^^!
hì, mọi người làm theo hướng dẫn là sẽ ok hết mà, cứ yên tâm nhé
Thay moi nguoi hao hung lai nho s2, vua ban xong thi co ics.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
anh cellfone ơi anh có biết cách nào để máy kết nối úbb với pc như 2.x ko anh , chứ qua mtp này bất tiện quá ạ ^^
slim956
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn xài được kiểu kết nối USB nhé bạn. Vào setting> phần Wireless and Network chọn More...>USB utilities>Connect storage to PC
Thế chắc cậu lại phải mua 1 em để dùng roài ^^!
Cậu chạy thêm Kernel là sẽ bị mất biểu tượng tam giác vàng lúc khởi động nhé
Hiện tại chỉ có mỗi cách này cậu ạ, ko đc thông minh như version 2.3.x 😔
bác cho e hỏi.máy e đã root rồi mà ko thể restpre băngf tita đc là sao
e vào batch để restore thì những cái app lúc trước e backup cái nào cũng bị gạch hết, chạy restore thì ko đc cái nào
đấy là do phần USB của bạn không hoạt động bạn ạ! mình up lên cũng bị vậy, thực tế là đã root rồi nhg khi bạn cắm USB vào nó chỉ có phần sync MTP media, không kết nối UsB được! mình đã cho kết nối USB được với máy tính, thì lúc này thử restore 1 số phần mềm từ titan okie 1 số game vẫn chưa restore đc bạn ạ!
dùng vẫn lỗi lắm!
- không lock screen được
- ấn nút nguồn khoảng 2s tắt máy luôn
cho mình hỏi là ko up trực tiếp từ máy được ah?VÔ phần "cập nhật chương trình" đó?
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quay trở về bản 2.3.6 như thế nào ạ. Máy e chưa root....?
* Chú ý :
Đối với những máy nào sau khi up lên phiên bản Ice Cream Sandwich 4.0.3 mà bị treo ở logo S thì tháo pin ra sau đó lắp pin , rồi vào Recovery ( bằng cách bấm tổ hợp 3 phím Home + Power + Volumn Up ) . Sau đó chọn Wipe data/factory reset và wipe cache partition . reboot system now là sẽ khởi động được vào bình thường nhé

---------- Post added at 02:49 PM ---------- Previous post was at 02:43 PM ----------

cậu muốn dùng tiếng việt hay tiếng anh vậy, vì bản 2.3.6 có nhiều phiên bản lắm, còn cách hạ firmware thì cậu download firmware về sau đó up qua Odin là ok nhé, ko bị lỗi gì đâu, yên tâm
Trên máy hiện tại chưa cập nhật update qua OTA cậu ạ nên chưa có nhé
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ là em không kết nối được với Kies nữa nên ko biết được lúc nào có bản Việt Nam và nếu có bản Việt Nam thì cài đặt thế nào....?
Mong bác giúp với
chả hiểu sao em vẫn thích dùng stock ROM của SamSung hơn. Ko thích dùng Cook ROM.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019