Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ICS 4.0.3] Galaxy S2 i9100 - Rom Stock I9100XXKP8 (1/1/2012)

trihuynhth2
31/12/2011 21:33Phản hồi: 32
[ICS 4.0.3] Galaxy S2 i9100 - Rom Stock I9100XXKP8 (1/1/2012)
Chào các bạn đây là lần đầu mình post bài cảm nhận trên tinh tế nên không tránh khỏi nhiều thiếu sót mong các bạn thông cảm ^^.

Sau 1 loạt các bảng rom stock beta ICS của GS2 thì hôm nay samsung tiếp tục ra bảng rom ICS tiếp theo cho Galaxy s2 và lần này là phiên bảng 4.0.3 . Sau một lúc làm chuột bạch thì mình xin post lại quá trình up firmware này bằng odin và cảm nhận sơ bộ về bản rom mới này ....

Chú ý đây là tường thuật trực tiếp có sau nói vậy nếu sáng ra mà có người đọc được bài viết này có nghĩa là mình đã làm thành công và cứ vô tư làm theo ^^ còn ngược lại thì.....:banghead:- Đầu tiên là phần download :

pass giải nén vẫn là :

Code:
[I]samfirmware.com[/I]
sau khi các bạn download bản rom về và giải nén ra với pass trên các bạn sẽ được các file như hình có cả odin luôn :

[​IMG]Tiếp theo là công việc chọn file cho đúng trong odin .[​IMG]

Tiếp theo là quá trình up..... vì đây là tường thuật trực tiếp nên em đang rất là run ....

Quảng cáo

chờ tí nào ......khoảng 3 phút .thì màn hình boot quen thuộc đã hiện ra ... mừng hết lớn .

Android 4.0.3...

lần này máy vào thẳng vào giao diện TW của samsung luôn mà không phải chờ đợi để cài đặt gì cả

Quảng cáo

....Cảm ứng lần này có vẻ mượt hơn hẳn ^^

+ lần này giao diện đồng bộ có thêm
-google photos
-Picasa web album
-Book
- và BrowseXài

3G đồng bộ khá nhanh . Khoảng 1 phut cho tất cả danh bạ khoảng 300 người và ảnh avatar ....

+ phát hiện không thể sử dụng phím home .... >.<

+ camera trước và sau hoạt động ok ko còn bi force close nữa tuy nhiên quá trình chuyển đỗi qua lại giứa 2 camera có độ trể nhất định.

+ tin buồn là bản rom này không hổ trợ tiếng việt ^^!

+ gps định vị rất nhanh chính xác trong khoảng 10m.

+ ver gmap là 5.11.

+ galery ảnh mỡ rất nhanh .... em sưu tầm khoảng 2k ảnh nền và ảnh chụp trong máy mở lên chưa đầy 2s

+ zoom ảnh đa điểm rất ok không có độ trể+ kết nối wifi rất nhanh.

trong phiên bảng này đã có thêm app google + và mesenger G++

dung lượng ram used thường ở mức 368 mb

+ đang test thử chức năng face unlock ^^ sắp rắc rối với thằng apple đây 😆

chả bít sau cứ bấm nút lock quài mà nó không lock nhỉ

+ lướt web cực kỳ nhanh ^^

.......tự khởi động lại sau 1 hồi voc vach khoảng 2h ....

-Không thể khóa màn hình đã thử xài widget lock vẫn không đượckhông thể kết nối thẻ nhớ tới máy tính Kies Air thì vô tư

Ảnh màn hình :

Vẫn là cái TW của samsung

Giao diện app :

Quản lý ram .

Call......

hết

em buồn ngủ quá rồi .... sau một hồi vọc vạch live show em rút ra kết luận của em

+ không kết nối được ở chế độ usb

+ không khóa màn hình được và kéo theo mấy cái kiểu khóa pin pass , face unlock củng vô dụng

+ không xài được phím home nên bất tiện cực kỳ và ko thể vào được đa nhiệm ....còn mấy cái khác theo cảm nhận của em là ok hy vọng sáng sẽ có người up và cho cảm nhận sâu hơn em ....

Chúc cộng đồng tinh tế năm mới vui vẽ và ngày càng tinh tế.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phatwin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tem, vừa up rom xong, thấy hok có j thay đổi gọi là lớn lao hết! Chạy máy còn bị nóng hon nữa mới ghê! Rom stock còn thua mấy rom cook nữa ! Cái này chắc samsung phải update fix dài dài !
hieutrung9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Eo nge mọi ngươì nói có vẻ ics vẫn không ăn thua rồi,mà sao cái giao diện vẫ như cũ thế kia,thất vọng quá ;(
dragon2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
trihuynhth2

Phần CSC bạn đưa file: I9100_KERNEL_I9100XXKP2_CL17109_REV02_eng_mid_ship.tar vào làm gì vậy....?
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này chỉ là bản thử nghiệm thôi bạn ơi

---------- Post added at 09:45 AM ---------- Previous post was at 09:43 AM ----------

Xda nó chỉ up thế ^^. mà hình như khi bạn up máy cái kernel bạn đưa nó vào dòng nào cũng được hết chỉ cần bấm nút browse mà thấy là được tại hồi trước up kenerl dể lộn dòng mà nó vẫn chạy ok.

---------- Post added at 09:46 AM ---------- Previous post was at 09:45 AM ----------

bạn vô coi thử nhe cái này hoat động ok rồi nè
Em đọc qua 1 số trang với xem video thì thấy ok rùi nhưng mấy anh có thể nói rõ hơn về cách up cũng như đánh giá giúp em được không.
hieutrung9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản ở xda bạn up thử chưa còn lỗi gì không 😁
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa bạn mới ngủ thức zậy ^^! tí nữa up thữ mình cũng khoai cái ICS giao diện gốc hơn ^^ đi an xong up tiếp nếu được sẽ viết lại một bài khác kỹ hơn

---------- Post added at 10:00 AM ---------- Previous post was at 09:59 AM ----------

bạn định up rom stock hay cái cm9 bên xda ....?
Em đang còn phân vân nè, đang có trong tay 2 bản mà hok biết có nên up hay không. mắc công sài không tốt lại phải up lại rùi restore nữa.
em bị hoài em thấy nãn ùi.
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái bản mình post thì cách up y như thế . up để vọc tí thì được chứ chưa xài được đâu bạn ơi ^^! mấy cái chức năng của ICS không xài được . đợi bản chính thức thôi .
Còn bản CM9 mình chưa up thử tí về rồi up ^^
mà còn 1 chuyện nữa, rôt máy bằng cách nào. rùi kennel của KP8 nữa.
mà cho em một bài về CM9 luôn nhé
hieutrung9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa xem 1 viddeo trên youtobe nó khoe ics trên glaxy s2 nhìn mượt quá giao diện gốc 😔 có vẻ như không bị lỗi gì ,đăng cách đây 7 phút :(
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
ti nữa minh up ^^ cái root đó hôm qua cái ông bên xda nói là đi nhậu xong rồi bữa nay viết trên kernel kp8 luôn chả bít sao

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:08 AM ----------

^^ cho luôn cái link đi bạn xem nó là bảng gì nhiều bảng chạy thấy bình thường nhưng trong quá trình vọc mới phat hiện lỗi bạn ơi bảng mình up nghe gọi đôi khi bị lỗi không hiên biểu tượng khi gác máy
dragon2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái file kernel đưa vào o CSC đương nhiên up chẳng sao cả nhưng ko đúng. File kernel đấy những ai up rom xong mà bị đứng ở màn hình khởi động thì up vào
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
bị đứng ỡ màn hình khởi động đôi khi do bảng kernel không tương thích nhưng đây là kp8 nó chung một bộ nên mình đưa vào luôn
hieutrung9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà khi nào mới có bảnh chính thức minh thấy trên samsungmobile có là bản thử nghiệm à 😔( http://www.sammobile.com/2011/12/31/exclusive-2-new-android-4-0-1-and-4-0-3-roms/

---------- Post added at 10:12 AM ---------- Previous post was at 10:11 AM ----------

http://www.youtube.com/watch?v=jJUA4S4HgBc đây nè bạn
Hjc. Cái bản CM9 thì lai không backup được bằng Titan. Còn bản này thì cái TW, buồn
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
uha ^^ đang download cw9 tí nữa mình up rồi cho kết quả ^^
ukm, bạn cho minh cái yahoo của bạn, có gì giúp mình
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
yahoo i như nick tinh tế
Tks. mà nhớ xem cái vụ titanbackup đó nha.
ủng hộ chuột bạch Trihuynh ;)
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
>..< đã up xong CM9 sẽ viết lại bài sau
Vậy khi nào thì có bài vậy bạn?
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
có rồi bạn

http://www.tinhte.vn/f280/rom-ics-4-0-3-cm9-galaxy-s2-i9100-cach-up-va-cam-nhan-1012088/#post13233906
Hu hu, dùng bản này còn đầy lỗi, bạn nào biết cách cho nó quay về 2.3 chỉ giúp mình với. Mình dùng Odin và làm theo cách cũ hoài mà không được! Cứu mình với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019