IDC: Samsung và ZTE tăng, Apple xuống 1 bậc, Nokia vẫn đứng đầu

cuhiep
30/10/2011 16:54Phản hồi: 171
IDC: Samsung và ZTE tăng, Apple xuống 1 bậc, Nokia vẫn đứng đầu
Báo cáo của IDC cho thấy thị trường điện thoại di động trong quý 3 này tăng trưởng 12,8% so với cùng kỳ năm ngoái, và sự tăng trưởng của smartphone dẫn đầu thị trường. Theo International Data Corporation(IDC) thì các hãng trong quý vừa qua đã bán ra 393,7 triệu chiếc điện thoại so với 348,9 triệu chiếc của quý 3 năm 2010. ZTE, SamsungApple là 3 hãng trong tốp 5 có tăng trưởng với con số tương ứng là 57,9%, 23% và 21,9%. Nokia vẫn đứng đầu bảng trong khi Apple bị ZTE đẩy xuống hạng 5. Các vị trí khác là Samsung 2 và LG 3.Tỉ lệ tăng trưởng 12,8% của quý này cao hơn so với con số 9,3% mà IDC dự đoán cũng như con số tăng trưởng 9,8% của quý 2 năm 2011. Tuy nhiên đây là quý tăng trưởng thấp thứ 2 trong vòng 2 năm tăng trưởng mạnh liên tục."Sự kết hợp giữa nên kinh tế không ổn định và để giành cho mua sắm ở quý 4 hay sự chậm chạp trong việc tung ra sản phẩm mới khiến người dùng hoãn không mua smartphone" phân tích gia cao cấp Kevin Restivo của IDC cho hay.
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quý 4 này khi Iphone có trên thị trường thì Apple lại dẫn đầu là cái chắc 😆
hehe, bác lạc quan quá. đừng bao giờ nghĩ apple lại dẫn đầu trong cái bảng xếp hạng dạng thế này 💣
lại thêm 1 em có mật độ tự sướng hơi cao
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
tốt nhất là cứ mặc kệ cho chúng nó tự sướng với nhau. mình cm lại thì hóa ra mình lại bằng chúng nó bạn a =.=! ngán bọn này tận cổ rồi @@!
samsung tăng thị phần kinh quá

.................
Nokia vẫn còn rất phong độ
tuyệt quá, ít nhất thì trình duyệt trên n9 hỗ trợ bộ gõ tv tích hợp trên diễn đàn tinh tế...
Lần trước gạ bác bán lại con N9 trúng thưởng mà bác chả bán. Làm em phải chờ con N9 trắng tinh khiết.
Em cầm N9 lên tinhte post bài sướng gì đâu luôn 😁 . Chờ cho pro nào làm flash cho N9 nữa thì quá tốt.
ZTE là hãng sản xuất điện thoại nào vậy ?
đọc bài này mới biết tới hãng này lên google thì hóa ra hãng TQ
Mình cũng chẳng biết luôn.

Vote cho Nokia
ZTE là hãng sản xuất dt và thiết bị viễn thông thuộc bộ quốc phòng của khựa
.:chirty:.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó kìa sẽ phân phối n9 tại vịt nem mình mà
đăng trưởng không hiểu ý nghĩa từ ngữ là gì luôn
nokia vẫn phong độ chán
bó tay mấy ông này =)) có nhìn thấy " -3.4%" nghĩa là gì ko =))
chẳng quan tâm,cứ đứng đầu là đc
Ồ. Apple đứng thứ 5 thôi á?
jamesbon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt quá, thế này cho ae đỡ kêu là người dùng Apple sĩ diện, thích của độc, đú đởn mua máy :x
hqviet
CAO CẤP
12 năm
ko thấy RIM đâu nhỉ?
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Nhiều fan Nokia lại "ngất ngây con gà tây" cho mà xem.
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung ra con siêu phẩm S2 , thị phần tăng hẳn trong quý 3 . Iphone 4s ra chắc quý 4 apple lấy lại phong độ thôi .
emthickBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể ZTE (Zhongxing Telecommunication Equipment Corporation) trong thị trường điện thoại di động giống như asus trong thị trường laptop vậy nó vừa la OEM, vừa tự sản xuất ra các thiết bị của riêng mình. Nếu em nhớ không nhầm thì viettel nhà mình có hai sản phẩm của thằng này hay sao đó.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ZTE là nhà sản xuất thiết bị như usb 3g, điện thoại, viễn thông của Trung Quốc đó....
yeah
N9 xài dc TV trên tinhte rồi
ko sợ bị del bài nữa ^^~
ZTE là hãng sx đt của trung quốc khá nổi tiếng.thường đc các c.ty ở việt nam đặt hàng theo mẫu thiết kế.gần đây cái tên ZTE mới có chút tiếng vang.

Gửi từ GT-S5570 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
cũng thích và tò mò về N9 của Nokia lắm :x! nhưng lỡ yêu Note rồi =.=! chỉ đc chọn 1 trong 2 em. biết làm sao đây 😔(!
nhưng khi lên tinhte thì n9 làm sao ăn nổi note hả bạn. note mà quất thôi😁
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
hehe dành dụm chờ em nó hạ nhiệt thì mua mới đc :D! mình muốn cuộn giấy trong avatar của bác theanh131590 :x....!
uhm. cuộn ấy cũng là mơ ước nhỏ nhoi của mình đấy:D
Ông Samsung ra nhiều mẫu mới nên dẫn đầu cũng đúng thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019