Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IDC: Samsung và ZTE tăng, Apple xuống 1 bậc, Nokia vẫn đứng đầu

cuhiep
30/10/2011 16:54Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonrobby
ĐẠI BÀNG
12 năm
ZTE đúng chỗ thằng bạn mình làm. Bọn này giá rẻ nên cạnh tranh rất tốt.
SS không biết tăng ở thị trường nào nhỉ...báo cáo nào cũng nói tăng mức độ khủng?
không thấy rim. haizzzz
nokia vẫn đứng đầu ah. chúc mừng nhé. đúng là trên n9 có thể gõ tiếng việt trên tinhte. apps của n9 cũng đang được cập nhật hàng ngày.
Send from Nokia N9
từ ngày SS ra con galaxys mình dần thay đổi cách nhìn.ngày càng thích samsung
nokia vẫn ngon chán. rất hi vọng wp7 của nokia. về vn nhanh nào cho em đổi con omnia7 sang nào😁
vẫn thích Nokia luôn đứng đầu,phong độ nhất thời ,đẳng cấp mãi mãi 😃
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia vẫn đứng đầu ở thị trường điện thoại cục gạch mà. Nó chỉ thua thảm ở mặt trận smart phone thôi, bị Samsung đè bẹp.
Thực chất thì về Smartphone Samsung cũng chưa bao giờ vượt qua Nokia.
Quý 3 vừa rồi có thể là quý mà SS vượt qua. Nhưng SS không thông báo về số lượng smartphone được bán ra nên chỉ mới là dự đoán. Đợi tổng kết số smartphone bán đến tay người dùng ít ngày nữa sẽ rõ hơn.

Samsung mong muốn là quý 2 họ bán nhiều smartphone hơn Nokia hay Apple nhưng đã không đạt, quý 3 người ta dự đoán lượng smartphone của ss bán ra cao hơn nhiều so với Apple hay Nokia. Tiếc là ss không công bố nên phải đợi 😁
Không công bố con số cụ thể, nhưng công bố lợi nhuận và tăng trưởng bao nhiêu %. Lấy kết quả Q trước thêm vào 40% (nó nói hơn 40% nhưng ta cứ lấy 40) thì cũng được 1 con số đè chết bẹp Nokia, a clear won, no doubt about it.
driven by growth in the smartphone segment where sales were up more than 40 percent on-quarter
http://www.samsung.com/us/news/presskitRead.do?page=1&news_seq=19950

Mình cũng chúc mừng Nokia đã đứng đầu bảng.Mình là fan của Nokia mà.
Mình đang dùng Nokia 5530XpressMusic cũng hổ trợ gõ tiếng việt trên tinh tế luôn.Nokia thật là tuyệt vời.

---------- Post added at 09:12 AM ---------- Previous post was at 09:10 AM ----------

Mình cũng chúc mừng Nokia vẫn đứng đầu bảng.Mình là fan của Nokia mà.
Mình đang dùng Nokia 5530XpressMusic cũng hỗ trợ gõ tiếng việt trên tinh tế luôn.Nokia thật là tuyệt vời.
dangtri1505
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là bảng tổng kết tats cả điện thoại được bán mà ! Đâu phải chỉ smart phone đâu ? Apple chỉ sản xuất smart phone thôi !
Blackmn2
ĐẠI BÀNG
12 năm
ZTE là thằng sản xuất mấy cái epad, apad cùi bắp bán nhan nhản trên 5s đó. Pi VN hình như cũng của thằng này
su2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế giới bây giờ 7 tỷ người rồi các bạn ơi.
Sao không làm bản thống kê coi có bao nhiêu người có khả năng mua:
1 Nó Kìa
2 Sám sùm
3 ép Bồ
Khả năng số người mua được cái gì mới quan trọng, chứ không phải thấy số tiêu thụ nhiều nó là số một vì rằng có rất nhiều sản phẩm không nằm trong phân khúc người dùng phổ thông. Thực tế một điều luôn luôn tồn tại là bạn không có tiền thì không thể xếp hàng chung với những người có tiền, và hàng ngũ người nhiều tiền luôn ít hơn người có tài chánh khiêm tốn.
Mình cũng xin lỗi với các bạn nha,vì mình đã viết bình luận lập lại 2 lần.Vì là do mạng internet.Rất mong các bạn thông cảm nha.
Tất cả các hãng khác đều tăng... chỉ có LG và Nokia là giảm
Em cũng đồng tình với ý kiến của anh Hiệp.
dbt123
CAO CẤP
12 năm
nhiều bác dùng n9 quá ha. cả bác Hiệp nữa kìa? e cũng đang định làm 1 chú mà đang gom t. n9 có chạy đc apps định dạnh như android hả các bác?
pikachu3d
TÍCH CỰC
12 năm
N9 hay chờ Lumia 800 đây, khó nghĩ quá, hôm trước cũng xem em N9 rồi, tính thải hồi E7 qua N9, nhưng xem thông tin về Lumia 800 lại có tí phân vân. Anh em nào dùng WP7 và N9 rồi làm bài so sánh xem thế nào.
nokia phong độ vì đang tính toàn bộ điện thoại di dộng chứ ko phải mỗi smartphone nên nokia vẫn còn tạm đứng đầu thôi
Nokia nguy hiểm thật, trong khi mấy thằng phía sau đang lao lên thì mình lại lừng khừng giật lùi. Lên nào Nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019