Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[IFA 2012] Samsung trình diễn tính năng Smart Dual View trên TV OLED 55"

Duy Luân
2/9/2012 23:55Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy hôm nay bạn Sung toàn ra hàng khủng nhỉ, nào là Galaxy Camera, Note 2, Laptop, TV,...
Kiểu này Tim cùng đồng bọn không biết sẽ nghĩ ra mưu hèn kế bẩn nào nữa để kìm hãm Sung? Cạn ý tưởng về kiện tụng chắc quay sang thắp hương muỗi cho Job
càng ngày càng nhiều đồ hay😁
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
có cái này hai vợ chồng khỏi tranh cãi vì người phim Hàn, người Ngoại hạng Anh rồi, bravo......
công nghệ này quá tuyệt,ít nhất là đối với mình!!! Tối đến nhà có 2 tivi là vừa đủ dùng,mình ko còn tivi để chơi Xbox >"<,cái này chuẩn lun,mình vẫn chơi,mẹ vẫn coi phim Hàn haha(nhìu khi tưởng mình tự kỷ,coi phim Hàn mà la chém giết haha). VÀ mấy game split screen màn hình ko bị chia đôi khó chịu nữa ;))
P/s: phải hi sinh loa ngoài,chỉ dc nghe headphone thui =.=,mà giá chắc cao,dưới 20chai còn khó mua,mình nghĩ cái này ko bao giờ dưới 50chai đâu T_T
hiểu 1 cách đơn giản theo giống nguyên tắc chồng lớp phim như kiểu xem phim 3d vậy. Kính sẽ phân loại ra từng loại phim 1. Cái này khá hay hữu ích
Hy vọng sau này cái TV chỉ hiện nội dung chính và ẩn đi nội dung phụ ,người phụ thì đeo kính và tai nghe ,người thứ 3 > 4 vẫn xem được nội dung chính

Bạn biết game xbox nào split screen coop nhập vai ko? - không phải game bắn súng
@fancy90 Xbox360 hơi hiếm,hồi xbox 1 thì nhiều,có cũng có mà chơi wa xbox live,hiện tại mình biết dc mấy dòng game của lord of the ring có chia đôi màn hình,tam quốc chí,samurai warrior,...Nhà gần 500 game mà thấy chỉ có mấy game đó có co op đi cảnh à,còn lại toàn đối kháng,nhiều nhất là bắn súng
kiểu này chắc xây dựng trên nền 3D vì 3 D cũng là 2 kênh hình độc lập.
nói hỗ trợ chơi multi game thì đc chứ chả ai dở hơi đi xem 2 kênh truyền hình hay 2 bộ phim cùng lúc 😁
Cái này là dành cho gia dình coa 2 anh chị em trở lên.dùng 1 TV mà đỡ mắc công tranh luận coi flim tình củm hay phim hành động
Thế phải áp dụng lên laptop thôi, dạo này anh em đồng nghiệp trong công ty với cả sếp hay săm soi lắm. Mang cặp kiếng vào, tha hồ ngồi xem xiếc trong giờ làm... 😃
cuong_tnt
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này quá hay, bx có thể thả sức xem KBS mà ko càu nhàu mình nữa rồi.....:x
Cái này ko có gì mới, trước đây Sharp đã giới thiệu màn hình LCD dual view này rồi và đặc biệt là ko dùng kính (hình như sử dụng công nghệ rào cản thị sai), hồi trước có giới thiệu trên thời sự VTV nữa.
Sau này hình như họ còn nâng cấp lên đến 3 góc nhìn khác nhau trên cùng 1 màn hình. Màn hình này chủ yếu áp gắn trên ôtô.
mỗi ngày một công nghệ.............................
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuyen hoang đường
sản xuất Tv này rồi cũng chết yểu như TV 3D thôi
xem TV là để cùng nhau giải trí chứ đâu phải ai có người ý xem chứ
nản với phát minh này mất
không biết là có thể tách hoàn toàn 2 hình ảnh không nhỉ ?
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
Ý tưởng hay thiệt 😁 :D mình và con bé nhà mình giành cái TV suốt ngày thôi....
h mới biết là có cái này, SS đúng là đang thời kỳ phất như diều gặp gió quá
nếu như những gì e thấy thì ko có 2 kính ý ko xem dual view được còn nói như bác thì có nghĩa là cái màn hình ý có thể ko cùng phát cả 2 nội dung trên 1 màn hình mà người kia vẫn xem được chứ gì ạ?
skygatevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
không còn khái niệm vợ chồng giành nhau cái remote anh CuHiep nhỉ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019