[IFA 2012] Sennheiser giới thiệu 4 mẫu tai nghe mới: CX 890i, CX 985, MX 985 và Momentum

uhraman
31/8/2012 2:3Phản hồi: 96
[IFA 2012] Sennheiser giới thiệu 4 mẫu tai nghe mới: CX 890i, CX 985, MX 985 và Momentum

Mới đây, tại triển lãm công nghệ điện tử IFA 2012, hãng âm thanh nổi tiếng của Liên Bang Đức, Sennheisser, đã giới thiệu đến người tiêu dùng 3 mẫu tai nghe earbud mới với số hiệu CX 890i, CX 985, MX 985 và 1 mẫu ốp tai có tên Momentum. Được biết cả 4 mẫu tai nghe này đều sẽ được bán ra thị trường vào tháng 9 tới. Theo thông báo của Sennheisser thì giá khuyến nghị của CX 890i là £120 và Momentum là £260. Trang Sennheiser USA ghi giá của CX 985 là $159,99, trong khi theo Gizmag mức giá lần lượt của CX 890i, CX 985, và MX 985 lại là 129, 139,109 Euro.

Về chi tiết cụ thể từng mẫu, CX 890i là loại tai nghe in-ear với hai đầu silicon tròn vừa khít với tai có dải tần đáp ứng từ 17Hz đến 23000Hz. Với jack kết nối cỡ 3.5mm và đầu connector được mạ vàng, CX 890i còn được trang bị bộ biến năng động (dynamic transducer) chất lượng cao và công nghệ giảm nhiễu thụ động giúp nâng cao chất lượng âm thanh. Bên cạnh đó, nhằm mang lại sự thuận tiện cho người dùng iPad, iPhone hay iPod (hậu tố "i" sau mã sản phẩm ám chỉ điều này), Sennheisser còn trang bị cho CX 890i bộ điều khiển thông minh với microphone gắn liền (xem hình) cho phép người dùng điều khiển âm lượng, chọn bài hát hay nhận các cuộc gọi điện thoại và kích hoạt chế độ điều khiển bằng giọng nói. Ngoài ra, bộ phụ kiện hai đầu silicon nhét tai với các kích cỡ và màu sắc khác nhau đi kèm cũng giúp làm tăng thêm tính thời trang và phù hợp với nhiều người dùng hơn.

Sennheisser CX 890i

Chiếc tai nghe đắt nhất trong ba mẫu tai nghe nhỏ, CX 985, cũng là một chiếc tai nghe in-ear với dải tần đáp ứng rộng hơn, từ 16 đến 24000Hz. Về hình dáng bên ngoài, bên cạnh thiết kế khác biệt so với CX 890i thì phần tai nghe của CX 985 còn được bọc bằng hợp kim kim loại và phần jack kết nối có thể để thẳng hoặc xoay ngang góc 90 độ tùy thích. Ngoài ra, CX 985 cũng được tích hợp bộ điều khiển âm lượng trên dây nối. Bộ biến năng động (dynamic transducer) của CX 985 đã được Sennheisser tùy chỉnh lại để mang lại chất lượng âm thanh cao hơn đến người dùng bên cạnh sự cải thiện chất lượng âm thanh ở dải trung tần. Được biết, đây là mẫu nâng cấp của Sennheisser CX 980 đang bán ra vào thời điểm hiện tại mà trước đó do Sennheisser kết hợp cùng BWM thiết kế, tuy nhiên liệu có đóng góp nào từ đội ngũ thiết kế của hãng xe hơi trên ở phiên bản nâng cấp 985 thì Sennheisser không nói rõ.

Sennheisser CX 985

Mẫu tai nghe loại nhỏ còn lại, MX 985, được Sennheisser nhắm đến số khách hàng bình dân hơn một chút nên không được hãng đề cập nhiều ở IFA. Đây là chiếc tai nghe earbud (không phải loại đút tai in-ear) có dải tần đáp ứng từ 16 đến 23000Hz. Có cùng số hiệu mã là 985, MX 985 có cùng thiết kế jack kết nối có thể xoay 90 độ, chế tạo từ hợp kim kim loại, và bộ điều khiển âm lượng giống như trên CX 985 (xem hình). Dù giá thấp hơn, nhưng theo Sennheiser, chất lượng âm thanh của MX 985 đồng hạng với hai mẫu trên.

Sennheiser MX 985

Cuối cùng là mẫu ốp tai Sennheiser Momentum với hình thức bên ngoài đã được Sennheiser chăm chút rất nhiều, điển hình có thể kể đến da ở phần trùm tai được làm từ da thuộc chất lượng cao của công ty danh tiếng Pittard (Anh quốc) hay thép làm cơ cấu trượt cũng được gia công từ chất liệu thép không rỉ hàng đầu. Về thiết kế, Sennheiser cho biết họ chọn ngôn ngữ thiết kế tối giản để tạo nên một chiếc tai nghe mang dáng vẻ đặc biệt nhưng không kém phần hiện đại. Bên cạnh công nghệ giảm nhiễu (noise isolation) thường thấy ở các tai nghe Sennheiser, nhằm mang lại sự thuận lợi cho người sử dụng iPhone, iPod hay iPad, Sennheiser cũng trang bị cho Momentum một phần dây nối bổ sung với bộ điều khiển thông minh và microphone có chức năng tương tự như trên mẫu CX 890i. Được biết, dải tần đáp ứng của mẫu tai nghe này là từ 17-23.000Hz và jack cắm tất nhiên thuộc loại 3.5mm stereo.

Sennheiser Momentum

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tai nghe sony của mềnh ghi là giải tần 4~2500 ko biết có đúng ko nhi!
kết mấy con sennheiser mà ko bit chỗ mua! hichic!
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieutangbuongbinh SV house 🆒
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
@tieutangbuongbinh 25000hz thì mới dc bác ah 😁
@tieutangbuongbinh SV house là nhà phân phối của Senn ở VN đó bạn.khá đầy đủ😁
thekenhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieutangbuongbinh bác qua svhouse nhé, ủy quyền của senh đó bác

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
Vẫn cố gom lúa mua 1 cái tai nge xịn xịn xài, cơ mà thấy tiếc tiền wá. Sinh viên ngèo.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Giá cả ....ôi có bao giờ rẻ hơn không
nhiều mẫu mã nhiều kiểu dáng quá, hoa mắt
đẹp quá . mình mà có em này thì :rolleyes:
mình tai trâu với nhà nghèo nên chỉ xài tai nghe trong hộp máy tặng hoặc loại under 50k ngoài chợ thui
Tiện đây cho em hỏi là nên mua loại nào in ear dưới 200k ? Nguồn nhạc 320 của nhaccuatui có ngon không ạ ?Mày cùi như Lg 2x của em mà mua tai nghe xịn thì có cải thiện chất lượng không ? Sony với HTC thằng nào chiến nhạc ngon hơn ?

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvtt910 Tai nghe 200k thì 128 với 320 thậm chí lossless cũng rứa thôi, chọn nguồn chi cho mệt
@nvtt910 nếu bạn chỉ xài dt thôi thì nên xài dòng in-ear bình thường thôi, dòng cao cấp mấy con dt kéo ko nổi đâu! ^^, còn về sony với htc thằng nào chiến nhạc ngon hơn theo ý kiến khác quan là thằng HTC!
phamlong
TÍCH CỰC
12 năm
@winxp2007 Bác làm con Koss KE B40 in ear giá 650k, ngon, bổ, rẻ, nghe Rock thì thôi rồi ... Sen tầm tiền đó, đú không lại em nó đâu.
@nvtt910 mình nghĩ bạn nên "ngu" một lần trong đời, bỏ ra hơn 1 chai để mua 1 cái về nghe thử, rồi sẽ có quan niệm khác
đẹp quá, mình chưa từng nghe tai hãng này bao giờ cả
Chat luong khoi phai noi nhung gia thi qua chat chua roi.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
fangy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sen nghe tạp khá tốt nên đánh vào số đông. bass khỏe nhưng chưa chắc như Beats nên chiến Dance hơi đuối thôi còn lại khá good, mấy con này giá chắc cũng ko dễ chịu tý nào đâu các bác ợ
@fangy Hix, mình ghét con Beats cực kì, nhất là con solo ấy, nghe chỉ toàn bass, treble thì mất tăm, mid thì nghe ko rõ! Có bác nào bị giống mình ko?
fangy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Justin Young mình cũng ko thik con solo. bass nó lấn chút nhưng khá chắc. ghét nó vì cái tội đeo đau vành tai vãi
@fangy ko phải lấn 1 chút mà lấn toàn tập nhé 😆. nghe cứ ù ù, thấy thất vọng hơn hẳn con koss porta pro 😃)
phanuyvu
TÍCH CỰC
12 năm
@linhpham89 Mình thích cái tính cách của bạn, nói mà không biết mình đang nói cái gì. Cái đó người ta gọi là.... 😃
Đẹp quá 😃
ngon, ra may con moi dep day' con cu cua minh cung may nam roi co khi thanh ly thoi
Senn thì quá chất lượng rồi. Nhưng giá cũng chát đó. Tiền nào của nấy thôi mà !
Tuyệt đẹp. Nhìn khá ấn tượng cộng thêm thiết kế nhỏ gọn tiện dụng chắc âm thanh tốt hơn các mẫu khác.

Sent from my Phucziban007 using Tinhte.vn
01218816679
phucziban007@gmail.com
Thị trường Tai Nghe cũng nóng dần lên rồi 😁
Beats - Sennheiser đều đang tìm chiến lược riêng đây mà:D
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@gltungnguyen beats chưa đủ tầm để so với sen đâu bạn
@fessy1102 ghê chưa, dựa vào đâu mà khẳng định như vậy???
khả năng âm nhạc thiên tài của bạn à =))
Mình ko có tiền, chỉ đủ để xài Beats Solo HD thôi, nghe nhạc cho vui, ko DJ này nọ các kiểu.
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@gltungnguyen à thế à =)) thế dựa dẫm vào đâu mà bạn bảo một công ty mới thành lập vài năm như beats ss với 1 công ty lâu năm như sen =)). Biết sen tạo bao nhiêu sản phẩm cho audiophile trong khi beats chỉ chú trọng vào mặt on the go ,nhạc thị trường, dance, trance,dubstep... =)).
Riêng cái con beats solo hd kia thì nó rất đẹp ,trẻ trung, nhưng chất âm thì overpriced =)) có rất nhiều sự lựa chọn trong tầm này, thậm chí rẻ hơn mà còn hay hơn solo hd nhiều lần đấy...=)).
Cả dòng monster mình thấy ibeat,turbine pro với studio là hay. Beats pro thì công nhận nghe đc nhưng mà nặng lún cổ =)) còn lại chỉ để ngắm :lol:
@gltungnguyen chả cần khả năng gì cả,ngay cả con người tầm thường nhất cũng nhận ra điều đó,bạn lên mấy diễn đàn về âm thanh nghe nhìn như vnav,hdvietnam mà hỏi xem,và khuyên đừng lên Voz hỏi kẻo ăn gạch.mình đã nghe qua rồi,và thật sự về âm thanh beats không có tuổi đú với sen đâu,cái này không cần nhiều lời vì đó là sự thật hiển nhiên,và mình biết nhiều người khoái beats lắm,tại nó đẹp,trồng vào cổ thì hết ý phải không??? chưa kể đeo vào bật nhạc sàn lên thì bốc quá phải ko 😃 bạn nên bỏ chút thời gian tìm hiểu mấy thứ này nhé,có 1 tí kiến thức rồi tham gia tranh luận cũng ko muộn
ps: à mà lớn rồi,bỏ cái kiểu nói chuyện đâm chọt xỉa xói đó đi,có phải mấy em nữ sinh cấp 3 cãi nhau nữa đâu,thế nhé
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@FuGuy gạch thì cũng để cho vui thôi 😁 chẳng chửi bới hết gì đâu mà :D
rất ấn tượng
cái nỳ vs cái tai nghe của onex cái nào hởn hử các bác em gà nên hỏi cho biết ạ:p
@fessy1102 what:eek:
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@giahuy1st nói chung nó chẳng ra cái gì hoàn toàn thất vọng vì em này 😁:D:D
@fessy1102 thăng anh minh nó mua onex nên có 1 cái mik nghe cug fe lăm mừ đy bên cạnh bão vhawng byt zi :D
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@giahuy1st v-moda crossfade lp nghe hay hơn con này 😃 3,5 triệu à :D:D:D:D
Luân hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@Luân hp beats solo 😃

Xu hướng