Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[IFA 2012] Sennheiser giới thiệu 4 mẫu tai nghe mới: CX 890i, CX 985, MX 985 và Momentum

uhraman
31/8/2012 2:3Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongck17
ĐẠI BÀNG
12 năm
tai nghe SH có loại loài cho ra âm bass khủng ko các pác? em đang dùng denon AH260, nhưng âm bass chưa ưng ý lắm. mà cũng tài thật, nghe nhạc bằng đt sony âm bass có vẻ mạnh hơn nhưng dt #, hihi
Chỉ biết nhìn mà ước ao, tai trâu nên dù có cố gắng nghe đến mấy, cũng k thể nghe đc hết các âm nên thôi ngậm ngùi chơi mấy tai tầm trung, mấy tai hàng khủng đành dành cho các bác pro 😔
Sen nhiều giá khác nhau, phổ thông đến cao cấp. dạng, nhiều dòng.. có thể đánh cho nhiều loại nhạc khác nhau.
quan trọng là xem cái tai nghe rồi thì phải kiếm cái máy quýnh sao cho nó hợp. chứ tai này cắm vào Nokia 1800 express radio thì.. cũng được, nhưng CHƯA đủ.
lâu đời là ngon à ???
Công nghê thì ko như vật đâu bạn à
Về thời kỳ đập đá sống đi.
t ko nói rằng beats hơn hay Sen hơn, nhưng thấy bạn khẳng định cứ như rằng ấy =))
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@gltungnguyen lâu đời với thời kì đập đá cũng chẳng liên quan. Thế bạn bảo là dựa vào đâu mà beats với tới tầm sen :-(.
Lol. Beats còn chưa sx đc cái electrostatic nào =)). Trong khi sen đã có con orphues phải nói là đại đế headphone rồi :lol:...
Công nghệ còn lâu với tầm sen.
Trước h vẫn thích loại ear-bud hơn là in-ear. Nhìn kết em MX985 quá. Thích cái vụ jack cắm có thể xoay 90 độ đc, nhưng ko bít xoay nhìu có bị lờn ko nhỉ? Mình hay đi thể dục đeo tại nghe, mang mấy tai nghe hợp kim kim loại này có sợ bị sỉ hay sẩm màu ko nhỉ? Mình cũng nghe nhìu loại tai nghe rùi, nhưng cảm thấy hợp nhất với Senn thui, hehehe.. Nhân tiệm cho hỏi là 109 Euro thì quy ra bn tiền việt nhỉ? 😁. Nếu mà Svhouse phân phối thì có rẻ hơn k?
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@kotexgiao 28k vnd 1 euro thì phải.
Sv house có lẽ sẽ pp đắt hơn :-(.
Ra vài cửa hàng sl ,ido,xv mà mua cho rẻ bác ạ nếu ở hn.
Hcm có 3k...
@fessy1102 Mình ở tphcm. 3kshop thì cũng có quen. Trước h toàn mua của bạn Khánh bên 3kshop, trước bạn đó bán bên svhouse.
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@kotexgiao à anh khánh thì mình cũng biết nhưng ko quen hehe. 3k rẻ hơn mà 😁
@fessy1102 Mình thấy giá thì như nhau @_@ Vì nếu mà liên lạc rồi hỏi thì bên svhouse hầu như sản phẩm nào cũng có giảm giá/khuyến mãi ^^ Đó là ý kiến cá nhân.
thedeathhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
chất như cục đất 😁
Chả ưa các dòng Dance , Trance bao giờ nên không quan tâm . Beats mà ai dám bảo nhà nghèo không có tiền thì mình cười vào . Chiếc nào cũng 4 củ đội lên 😔 ,hoặc là chơi hàng dựng cho có màu . Mình thì chuộng Sony hơn Sen chắc do cảm quan cá nhân thấy âm thanh ấm áp hơn (sử dụng Lossless ,1 ít là đĩa gốc nhưng chưa build head amp :() . Nhưng với kiểu dáng Retro của Sens Momentum thì quả là chất quá , nhìn là kết ngay :'< .
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn trung thành với em cx-200 thôi..chưa đủ tiền chơi mấy em này
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@kimsongsing bạn mua cx300II ko 😁. 700k thui :S ở HN
Chỉ là mơ....
bạn muốn loại bao nhiêu tiền??? 3tr?? 5tr?? 10tr?? 30tr?? hay gần 400tr cũng có,bạn nghĩ thương hiệu sen là cái gì? đứa con nít mới chào đời hả?
phanuyvu
TÍCH CỰC
12 năm
@FuGuy Uhm, vậy loại SEN trong tầm từ 5 triệu đến 10 triệu, mong bạn chỉ giáo nhé 😃
Bạn nói bạn mới chào đời àh? Mình không có ý xúc phạm như thế, đây là diễn đàn của những người yêu công nghệ, chúng ta trao đổi, học hỏi kinh nghiệm của nhau, chứ không phải đây là nơi để nhảy vào xúc phạm nhau, bạn hiểu chứ?
sen thì mua ở loa.com.vn
sớ vịt ở đây thì ko như quảng cáo, hơi bị tệ, ức chế vài lần thằg bán hàng đeo kính cận.
Nghe cái tên "Momentum" thôi là thấy muốn mua rồi 😁
luankrvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe mình có cái px200ii nghe cũng đc, mình mua 100usd ở bên hàn, hơi đắt hơn so với ở vn.
Chưa nghe mà tai đã muốn điếc rồi.
nhìn đi nhìn lại vẫn thích
timb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm bữa đi CVW 2012 ở Hoàng Văn Thụ, mình nghe con sennheiser giá gần 9,4tr nghe không hay ngoài bass khá chắc, treble thì nghe sao tiếng rít nhiều qua, không hiểu SVhouse lấy nguồn nhạc ở đâu hay đấu nối hệ thống nghe như thế nào ấy, nghe Adele mà tức ở trong lòng.
teik
TÍCH CỰC
12 năm
chả thích thiết kế của senheinser lắm 😔 cảm giác cứ giống hàng chợ, hàng chất lượng đầu tư thiết kế thêm 1 chút thì tốt :(
sinh viên nghèo như mình bao h mới mua đc 😔
đẹp thì rât đẹp mà giá thì cao thôi rồi làm sao mà rước đc đây chỉ còn cách đợi thằng tàu nhái mẫu may ra mới cầm đc😁:D
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn đang xài em bose qc2 và rất hài lòng 😃
@quocviet84x Uh, xài con đấy nó hài hòa cực, ko tiếng nào lấn át tiếng nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019