[IFA 2014] Bản cập nhật Lumia Denim sẽ cải thiện camera, kích hoạt Cortana bằng giọng nói,...

Blaze1st
4/9/2014 8:38Phản hồi: 135
[IFA 2014] Bản cập nhật Lumia Denim sẽ cải thiện camera, kích hoạt Cortana bằng giọng nói,...

Tại IFA 2014, Microsoft Devices cho biết bản cập nhật sắp tới dành cho các thiết bị Lumia sẽ có tên gọi là Denim. Theo đó, Lumia Denim về cơ bản sẽ có đầy đủ những chức năng của bản Update 1 (ví dụ như nhóm folder) hiện nay, cùng với đó là một số tính năng mới nữa. Đầu tiên đó là Cortana, với Denim, người dùng có thể kích hoạt Cortana bất kỳ lúc nào bằng câu lệnh "hey Cortana" - tương tự như "OK Google" bên Android.

Tiếp đến, Microsoft Devices cho biết họ nhận thấy rằng khả năng chụp hình của các máy Lumia là rất tuyệt vời, thế nhưng tốc độ chụp, tốc độ mở ứng dụng Camera, và tốc độ chuyển tiếp chụp từ bức ảnh này qua ảnh khác vẫn rất chậm và tốn quá nhiều thời gian. Chính vì thế, bản nâng cấp Lumia Denim sắp tới sẽ giải quyết triệt để những vấn đề trên, giúp người sử dụng không bỏ lỡ bất kỳ khoảnh khắc nào.

Ngoài ra, Lumia Denim cũng bổ sung thêm sức mạnh cho camera trên Lumia như cho phép người dùng ngay lập tức quay video 4K (số khung hình đạt mức 24fps) chỉ với việc nhấn và giữ lâu nút camera. Tốc độ chuyển tiếp chụp giờ chỉ còn là 42 milli-giây. Và còn vài tính năng mới nữa như Rich Capture (cho phép chỉnh lại hiệu ứng đèn flash sau khi bạn chụp lại một bức ảnh nào đó) hay Dynamic Flash.

Được biết bản cập nhật Lumia Denim sẽ được Microsoft tung ra cho người dùng Lumia 1520, 930 và Icon vào Q4 năm nay. Những thiết bị Lumia khác phải chờ một thời gian sau đó.
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"hey Cortana" có đổi thành "hey em yêu" được không nhỉ 😁
@Huỳnh Hữu Toàn Bạn sẽ phải hối tiếc và khổ sở với gấu
bjboyn00b
TÍCH CỰC
10 năm
Em L1520 của mềnh mua gần năm rồi mà cứ ngỡ như ngày hôm qua ý nhỉ, vẫn hot và nghe vẻ khủng quá.
@bjboyn00b Cấu hình top như thế còn lâu mới hết support được :v
@bjboyn00b Mua siêu phẩm nó thích thế đấy... chứ mua 520 xem ... còn khuya em nhé
@bjboyn00b
@anhnghitai Mình cũng như bạn cải rất tốt.
@anhnghitai Xài đã thật.
Cà mé gà của nố kì à là xồ mồt rồi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@misterniken số một đối với ai rành về chụp hình thôi, chứ mấy thông số ko chỉnh cứ để mặc định mà chụp thì cũng ko đẹp
@misterniken đéo hiểu viết cái gì.có lẽ bạn nên về học tiếng việt đi
NstSinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nkoxkute9x mình dịch cho bạn nhé !
- camera của nokia là số 1 rồi !
@NstSinh thế sao k viết rõ hẳn ra còn làm màu nữa ak
@NstSinh 😁 like cho rảnh
Amber - Black - Cyan - Denim - Ebola :p
@thaibaolam23691 Emerald nghe hợp lí hơn nhưng thích cái ý tưởng của bạn :p
@cnd311_xp chả nghĩ gì đâu bạn ơi, thi thoảng phải đùa tí cho đời nó vui chứ 😁
@thaibaolam23691 Yêu đời là quan trọng. Sống vui sống khỏe.
@thaibaolam23691 Vậy là toi rồi. Không bao giờ dùng nfc vs máy lumia nữa
xperiax1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng bản denim cho 1020, hổ thêm cánh rồi :X
@xperiax1 Chắc không có gì thay đổi nhiều đâu bác. Vì Lu1020 dùng chíp hơi yếu, nên 4K là không có rồi, tốc độ chụp nhanh chắc cũng ko luôn 😔
@xperiax1 đồng quan điểm với đồng chí. Nhưng cái cần thiết là MS khắc phục lỗi màn hình bị lưu vệt chữ khi duyệt Web thì không có.
mfu-01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Những thiết bị Lumia khác phải chờ một thời gian sau đó :v
vl9bl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mfu-01 Lumia Denim đã có cho Nokia Lumia 520 vs 525 rồi bạn à
925 có vẹo gì k biết ?
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
@beoza131 Được biết bản cập nhật Lumia Denim sẽ được Microsoft tung ra cho người dùng Lumia 1520, 930 và Icon vào Q4 năm nay. Những thiết bị Lumia khác phải chờ một thời gian sau đó.

920 vs 925 chắc vẫn được support
@beoza131 máy tui cập Nhật Nokia denim rùi. Nhưng chẳng thấy thấy có thêm vẹo chi cả. Tui đang dùng Nokia lumia 925 tự nhiên vào phần thông tin thêm là Denim rùi
pokemon19t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokia lumia925 Cái đó do bản cập nhật thông tin thêm mới bị lỗi nhầm thôi làm gì có Denim mà bảo cập nhật rồi
springC
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủng hộ tên bản nâng cấp tiếp theo là EBOLA
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
10 năm
@springC đau bụng với cóm mèn của bác 😁
nima1984
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi lạc chủ đề chút : chương trình của Motorola tại IFA 2014 vào lúc mấy giờ thế mấy bác?? ngóng con 360 quá😔
Rich Capture còn tốt hơn cả HDR nữa 😃
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
các b sài lumia sướng nhe, được cập nhật liên tục, chẳng mấy chốc ko thua kém gì android
baomaynem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dahaka321 chỉ mong cập nhật chất lượng chứ cập nhật liên tục mà ko ổn định cũng chả ham
Vậy là Lumia có thể quay đc 4k rùi, Thật là hạnh phúc cho các bạn dùng 1520, 930 và Icon
badinhdtvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonvtus Chữa có điện thoại nào của Nokia hỗ trợ quay 4k đâu bạn ơi 😁 chờ tiếp nhé.
@badinhdtvt Snap 800 là có thể quay được 4k rồi đó bạn
yêu cầu cấu hình như thế nào hok nhỉ?
huedo84
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon, 1520 vẫn chưa bị bỏ rơi, anh Microsoft ngày càng tuyệt vời.
cam nokia vốn bá đạo giờ lại như hổ mọc thêm cánh. điều chỉnh độ mạnh flash, quay 4k, phần mềm chụp tự sướng kiểu 360 ... không thua bố con thằng nào cả.
em yêu nokia .... em yêu microsoft .... 😁
@toan tran 1992 mà lại ít ng xài mới kì
630 trở xuống k biết có dc cập nhật k ta ? Nếu có thì 520 bá đạo
@Vũ Đăng Trung Chắc 520 hết cửa cập nhật rồi. 525 ram cao hơn tí chắc có vài phần trăm cơ hội
@nguoimientay67 ờ =)) 520,620 vẫn đang chạy WP 8.1 GDR 1 ầm ầm đây =))
@Vũ Đăng Trung 520 ko quay 4k dc thì phai
@clickeveryday 520 mà quay được 4k thì chắc mấy hãng sản xuất điện thọai khác....đi nhảy lầu hết😁
Vậy là Lumia 1520 và 930 vẫn là nhất ah ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019