[IFA 2014] Microsoft ra mắt loạt phụ kiện sạc không dây mới dành cho điện thoại Lumia

Blaze1st
4/9/2014 9:1Phản hồi: 46
[IFA 2014] Microsoft ra mắt loạt phụ kiện sạc không dây mới dành cho điện thoại Lumia

Microsoft mới đây đã cho ra mắt loạt phụ kiện mới dành cho điện thoại Lumia. Đầu tiên đó là bản sạc không dây Qi thế hệ mới, có tên gọi là DT-903. So với thế hệ trước thì DT-903 được Microsoft mô tả là thông minh hơn, và cao cấp hơn nhiều do những tính năng mà nó được tích hợp. Cụ thể hơn, DT-903 được trang bị sẵn đèn LED báo hiệu - đèn LED này nằm ở phía dưới tấm bản sạc, khi được kích hoạt thì nó sẽ tạo thành một viền sáng chạy dọc bản sạc. Chức năng của đèn LED này là gì: khi pin của điện thoại bạn dưới 30% (và bạn đang đứng ở gần DT-903), tấm sạc sẽ ngay lập tức sáng đèn để báo hiệu bạn nên sạc pin.

Ngoài ra, khi điện thoại đang ở chế độ sạc, DT-903 sẽ nhấp nháy đèn nếu như có cuộc gọi nhỡ/tin nhắn đến nào đó, hoặc nếu như bạn sạc lỗi - không đúng thế. Và DT-903 sẽ nháy hai lần nếu như có một cuộc họp/sự kiện nào bị bạn bỏ quên. Được biết DT-903 sẽ tương tác tốt với những thiết bị chạy Windows Phone 8.1 Update 1, có trang bị công nghệ sạc không dây Qi và Bluetooth 4.0. Ngoài ra, DT-903 cũng hỗ trợ cả kết nối NFC.

Microsoft sẽ bán ra DT-903 vào tháng 10 với giá là 59$, có ba màu sắc cho bạn lựa chọn gồm: xanh lá cây, cam và trắng.

2. Đế sạc không dây nhỏ gọn - DT-601

Đế sạc không dây DT-601 thì nhỏ gọn hơn so với DT-903, nó có dạng hình tròn và Microsoft cho biết bạn có thể mang nó đi mọi nơi nhờ kích thước của nó. Microsoft không đề cập đến đèn LED cho DT-601, vì vậy nhiều khả năng nó chỉ có tính năng sạc không dây, không có khả năng báo hiệu đèn thông minh như DT-903.

DT-601 dùng cổng USB để sạc, có nhiều màu sắc cho người dùng lựa chọn gồm: đen, trắng, xanh cyan, cam, vàng và đỏ. Giá bán là 39$, bán ra ngay trong tháng 9 này.

3. Microsoft Screen Sharing - HD-10

Đây là phụ kiện nhỏ gọn giúp bạn xuất nội dung từ smartphone Lumia lên màn hình TV lớn hơn, chất lượng ảnh/video xuất ra đạt độ phân giải 1080p. Điểm đặc biệt đó là phụ kiện này kết nối với điện thoại thông qua NFC, tức là bạn chỉ việc kích hoạt NFC rồi chạm máy lên HD-10 là có thể xuất ảnh/video lên màn hình lớn hơn. HD-10 sẽ kết nối với TV qua cổng HDMI, nó cũng có cả cổng micro USB cho những kết nối khác.

Microsoft cho biết HD-10 sẽ hỗ trợ dòng điện thoại Lumia cũng như những thiết bị hỗ trợ Wi-Fi chuẩn Miracast. HD-10 sẽ có hai màu là trắng và đen, giá 79$, bán vào cuối tháng 9 này.

4. Wireless Charging Shell cho Lumia 735 - CC-3086

Đây là nắp lưng sạc không dây tuỳ biến cho chiếc smartphone mới mà Microsoft vừa công bố, Lumia 735. Bản chất của Lumia 735 không có sạc không dây, do đó nếu bạn nào muốn mang tính năng này lên 735, thì sẽ có lựa chọn mua thêm nắp lưng CC-3086 như trên. Nắp lưng này hỗ trợ sạc không dây chuẩn Qi, có 3 màu là xám đen, xanh lá và cam. Giá bán: 20$.

Quảng cáo

5. Wireless Charging Flip Shell cho Lumia 830 - CP-627

CP-627 là nắp lưng kiêm vỏ bảo vệ có tính năng sạc không dây cho Lumia 830. Cơ bản thì phụ kiện này cũng tương tự như nắp lưng sạc không dây chuẩn Qi dành cho Lumia 735, điểm khác biệt đó là nó theo kiểu flip - tức là có thêm phần nấp gập, che và bảo vệ màn hình. CP-627 có ba màu là xám đen, cam và xanh lá, giá gần 33$, bán ra vào tháng sau.

Nguồn: Nokia
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Done
Yêu thế, hun phát :*
quỷ sứ
tại sao bây giờ microsoft lại bỏ màu xanh cyan huyền thoại đi?
Đợt này MS có vẻ tập trung vào phụ kiện nhỉ? 😁
Microsoft kiếm tìn phụ kiện wa...hết Surface Pro giờ đến Lumia
Phụ kiện đầu tiên ngon á, màu cam ddix/d9i4 hợp với con 930 cam của mềnh.

Ghi chú: bực mình nó rung yếu làm bị nhỡ nhiều cuộc khi đi ra đường
Sạc không dây thì có tiện hơn mấy so với có dây không nhỉ
@thanh_nhan Bác làm vậy nhanh chai pin lắm đó
@phamdungitc Sạc không dây có thể sạc lâu hơn so với trực tiếp với dây nhưng lại khá tiện, bạn chỉ cần đặt đt lên là xong, không cần phải cầm dây gắn vào và rút ra ;) . Nhìn cũng khá thời trang nữa 😁
@phamdungitc 520 cắm sạc 12/ngày, phát wifi liên tục đã được 1 năm pin vẫn không thay đổi nhiều 😆
w32
TÍCH CỰC
10 năm
@phamdungitc không ảnh hưởng tới tuổi thọ của pin đâu bác, để pin hết có khi sẽ làm nhanh chai pin hơn
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao không có sạc không dây cho Lumia 520 thần thánh của em !
Có bác nào đi play day t7 tuần này ko? 😁
mỗi lần chỉ sạc được một máy thôi hả mấy bác?
mắc thế. ước mơ xạc k dây xa vời
Hi hi, để mình mua loại thế hệ cũ xài coi sao, chứ mình chỉ thấy ở hiện tại là cắm ra vào mà xót cái khe 😁. Đùa chút về chũ ký của bạn: em sống sao kệ em :D
Giờ công nghệ mới xài li-po hông sao đâu, xài li-ion mới sợ
@killed thật hả bác? pin con lu822 của em cũng dùng công nghệ li-po mà em cứ kiểu chơi game xả hết pin, xong lại sạc đầy chơi game hết pin, sau 1 tháng cầy mấy game nặng nặng trên wp thì pin chai hẳn, giờ trụ đc nửa ngày. :'(
@cupidangel3112 Bản chất công nghệ pin lipo là khi bạn cho tuột áp (xả) hoài thì mau chai. Còn liion thì phải xả mới đỡ chai.
Mình chơi RC nên đi mua đồ điện tử dùng lipo mà ai tư vấn vậy là mình khỏi hỏi tiếp luôn
k300123
TÍCH CỰC
10 năm
@cupidangel3112 làm như bạn pin nhanh chai là phải. pin li-po ko dc xả cạn. cứ xài tiện lúc nào sạc lúc đó thôi. mình toàn cắm qua đêm sáng rút xài cả ngày. hơn 1 năm rồi pin vẫn thế
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái sạc không dây thông minh kia ngon thế không biết, giá cũng không phải là chát lắm cơ mà không có máy để thử 😁
@thereaperr Gần 100usd
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chí thanh at "Microsoft sẽ bán ra DT-903 vào tháng 10 với giá là 59$, có ba màu sắc cho bạn lựa chọn gồm: xanh lá cây, cam và trắng."
Có 60$ thôi mà bạn, đắt hơn cục sạc iPhone có chút ít 😁
toandiamond
ĐẠI BÀNG
10 năm
bây giờ thì đã có sạc không, truyền dữ liệu qua bluetooth, kết nối với máy tính qua wifi, tai nghe bluetooth ... Toàn những món không dây rồi mà không hiểu sao các hãng điện thoại không bít mấy cái lổ trên cái điện thoại đi nhỉ. Làm một con nguyên khối không có lổ chống nước luôn thể cho tiện các bác nhỉ.
Asthased
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn thoáng qua pic đuầ tiên tưởng nokia làm "trứng rung tình yêu" tính mua cho bx rồi :p
vậy cái nắp lưng 730 mình có tự thay được không hay phải đem ra care?
@warmboy24 730 không dùng vỏ này được, vỏ này áp dụng cho 735 thôi tại 735 có công nghệ hỗ trợ tương thích. Còn thay thì bóc ra rồi lắp vào thội tại đâu phải là thiết kế nguyên khối đâu
@Blue Buttie vậy là 730 không có sạc không dây à?! 😃. vậy mua về để thay màu cho đẹp chắc được! 😃
Thấy mấy con Sony dòng Z dùng đế sạc với cổng sạc đặc biệt cũng ok. Tính ra cũng chả khác mấy bác sạc ko dây(đặt máy lên đế sạc) mà lại đơn giản, máy ko bị dày và nặng thêm. Hoặc là phải dùng ốp lưng sạc ko dây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019