Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[IFA 2014] Moto G phiên bản mới: màn hình 5", camera 8MP, 15 màu lựa chọn, giá 179,99$

Blaze1st
5/9/2014 7:53Phản hồi: 306
[IFA 2014] Moto G phiên bản mới: màn hình 5", camera 8MP, 15 màu lựa chọn, giá 179,99$
Screen Shot 2014-09-05 at 2.51.48 PM.png

Cùng với Moto X mới thì hôm nay Motorola cũng đã cho ra mắt Moto G phiên bản tiếp theo. So với bản Moto G đầu tiên thì ở bản Moto G mới, chúng ta không được chứng kiến quá nhiều về mặt thiết kế cũng như kiểu dáng tổng thể. Motorola có lẽ chỉ muốn làm cho Moto G to hơn, cùng với đó là nâng cấp cấu hình cho máy. Motorola sẽ chính thức bán ra Moto G ngay từ hôm nay với giá 179,99$, tại những thị trường đầu tiên gồm: Mỹ, Đức, Ấn Độ, Pháp, Anh, Brazil và Tây Ban Nha. Moto G mới sẽ xuất hiện tại nhiều nước hơn trước cuối năm nay.

Về cấu hình phần cứng, nhìn chung thì Moto G được xem là bản nâng cấp không quá lớn so với đàn anh Moto G đầu tiên. Cụ thể hơn, máy giờ đây đã to hơn với kích thước màn hình 5-inch, độ phân giải vẫn giữ nguyên là 720p. Máy sử dụng bộ vi xử lý Qualcomm Snapdragon 400, lõi tứ, xung nhịp 1,2GHz, máy có RAM 1GB. Camera chính trên Moto G mới đã được nâng cấp lên thành 8MP, camera trước là 2MP. Điểm cải tiến cuối cùng ở Moto G bản 2014 chính là mặt trước của máy giờ đây đã có 2 loa ngoài, giúp chất lượng âm thanh xuất ra sẽ to và rõ ràng hơn.

Cũng như Moto X, bạn có thể tuỳ biến lại mặt sau của Moto G với nhiều nắp lưng khác nhau, có tổng cộng 15 màu cho bạn lựa chọn. Toàn bộ những công đoạn tuỳ biến này sẽ được thực hiện ở nhà máy Trung Quốc, không phải Mỹ như trước đây.

Cấu hình cơ bản của Moto G mới
  • Màn hình kích thước 5-inch, độ phân giải 720p (1280 x 720)
  • CPU Qualcomm Snapdragon 400, lõi tứ, xung nhịp 1,2GHz
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 8GB/16GB, có hỗ trợ thẻ nhớ microSD tối đa 32GB
  • Camera chính 8MP/camera phụ 2MP
  • Kết nối: HSPA+, Bluetooth 4.0, WiFi 802.11ac
  • Hệ điều hành: Android 4.4.4, bản gốc, không có tuỳ chỉnh giao diện.
  • Pin dung lượng 2.070mAh
  • Kích thước: 70,7 x 141,5 x 10,99mm
  • Trọng lượng: 149g

Screen Shot 2014-09-05 at 2.51.35 PM.png

Nguồn: Motorola
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
10 năm
về VN là chiến luôn
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@ho_tu_kiet về VN sợ ko có giá vậy ý chứ 😔
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttthanh14 cứ như đợt con MOTO G đời đầu là đc bác ơi, giá vẫn thơm ngát
Giá ôn thế. Đẹp chư nhỉ
Thích thiết kế của moto, đặc biệt với con này là mặt trước. Tiếc giờ moto là của TQ rồi.
gis
TÍCH CỰC
10 năm
@flower_cutter Bác có bí mật tầm quốc gia j chăng?
@gis không bí mật tấm quốc gia gì cả , nhưng phần mềm gián điệp nó thu thập sdt ,rồi bán cho công ty quãng cáo , spam mình , và nó tự gởi dữ liệu về sever của nó nên tốn tiền 3G ,
gis
TÍCH CỰC
10 năm
@nhatthieng Bro để ý khi cài app cũng bị đòi truy cập đủ thứ đó, dù mình bít app đó chẳng cần đến thế.Dưng cần thì vẫn phải cài thôi.
Thêm nữa thằng Mỹ nó cũng bị rùm beng vụ các cty lớn giúp chính phủ thu thập dữ liệu đó.
Nói chung là nên học cách sống chung với lũ 😃
@gis Bí mật là bí mật, dù tầm quốc gia hay cá nhân thì bí mật cũng là bí mật. Nó ko phải để nhắm vào tôi, nhưng với nhiều người lộ bí mật cá nhân còn sợ hơn là lộ bí mật QG đấy.
15 màu luôn à.
Không biết về VN thì giá có giống con G đời đầu không nhỉ?
Chán cái giao diện mặc định của android lắm rồi, đã li dị với hệ điều hành của google và cưới RIM 😃
PentiumT
TÍCH CỰC
10 năm
@BlackBerry 10 OS Dung BB10 so với Android thì thế nào bạn? Độ mượt? Độ tốn Ram? Độ ăn pin? Chạy apk ngon ko?
Đang định xúc Z30 😃
@PentiumT Mượt ok. Pin như tụt quần. Nhiều app như viber như shit luôn. Con z10 của ông a nhắn viber chắc 30' sau ms nhận đc.pin để k 3-4%/h

Gửi từ XT1033 của tôi
bitis06
TÍCH CỰC
10 năm
@PentiumT Bác so sánh khó quá.
10 OS ăn RAM ít hơn ăn roi, mượt thì tuỳ app, về pin có lẽ ăn ít hơn. Còn chạy apk ngon kém ăn roi vì nó là BlackBerry OS.
Nhưng Z30 khác là chạy được BlackBerry OS và 1 số app ăn roi. Đang post rep bác bằng BlackBerry 10 OS và dùng Tapatalk của ăn roi. [emoji7]

FROM Z.
@BlackBerry 10 OS Mình thì lại chuyển từ bb10 sang android và không thấy hối hận. Bác kêu cái giao diện mặc định android xấu thì có thể xài giao diện khác tùy biến được mà, còn kêu thích giao diện bb 10 mà nó không bao giờ thay đổi được chả hiểu thích cái gì 😃 Tin em đi bác xài bb10 tù lắm
elroy
ĐẠI BÀNG
10 năm
TVC quá hay !
Giá hợp lý. Nhưng chưa rõ công nghệ màn hình là gì?
cvh1221
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nâng cấp màn hình lên 5" tại sao dung lượng pin vẫn giữ nguyên so với thế hệ trước nhỉ? 😔
FaPPeR
TÍCH CỰC
10 năm
Pin đẩy lên 2300-2400 sẽ ngon hơn.
thì đúng ròi. giờ là con cưng của anh Lê mà 😕
handukims
TÍCH CỰC
10 năm
e k hiểu sao mấy con trend hay vớ vẩn như con galaxy V của SS lại có doanh số cao hơn con này...tại nhà sx kém hay tại người tiêu dùng khôn quá ?
@born2lead Mới 2 tuần trước mình mua 1 em Moto G chính hãng từ Hoàng Hà Mobile chi nhánh TP HCM đây nè bạn, xuất hóa đơn đỏ luôn nhé.
Còn thằng Moto G mới này thì chưa biết được, mình đang nói về Moto G đang có trên thị trường.
born2lead
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.kavil Ah, tưởng bạn biết chắc hoangha sẽ nhập con này. 2 tuần trước là khoảng 20+/8 hoangha con hàng ah ?
gis
TÍCH CỰC
10 năm
@mr.kavil Tiên sư bọn HH này, mình nhắn có máy gọi cho mình mà ko thấy gọi.
Hy vọng con G2 này có thêm cửa hàng bán, tránh HH độc quyền củ chuối
handukims
TÍCH CỰC
10 năm
@trungakira bác xem lại đi ạ..X k có thôi chứ G có chính hãng hẳn hoi
quả pin cùi bắp gánh màn 5'' full hd, chịu sao nổi
@shinnosukerh chuan
@shinnosukerh Bác đọc ko kĩ à màn 5" hd thui..lấy đâu ra full
@minoan Hd 720p ạ ko phải qhd 960*450 đâu ạ
@shinnosukerh Nếu bạn xài zen phone 5 sẽ thấy nó cugx không đến nỗi cùi bắp đâu, mà chip intel còn thuộc loại tốn pin nữa nên mình nghĩ trên con này sẽ khá khẩm hơn, tức là đủ dùng, không đến nỗi tệ.
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Oh mem 15 màu nhìn muốn loạn thị luôn !
Ặc Ặc hết ức chế vì không có cái khe thẻ nhớ cửa G
Giờ tới ức chế tiếp màn hình lên 5 inch mà pin như cũ .
Không hoàn hảo được 1 lần sao 😔
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp quá! chúc moto sẽ thành công quay trở lại.
Mà hỏi ngu Adroid gốc nó có bị chiểm Ram do bị phân mảng không nhỉ @@
@Người Ấy Không Yêu Tôi bạn có hiểu gì về phân mảnh không? 😁
android gốc là giao diện nhẹ+chiếm ít ram lắm rồi.yên tâm đê ;)
@nhokkute_nike8008 hổng hiểu ms gọi là hỏi ngu đó bác :v
@Người Ấy Không Yêu Tôi Phân mảnh trong android ( nhiều hãng, nhiều tỉ lệ màn hình, độ phân giải khác nhau ) hoàn toàn khác phân mảnh trên HDD nhé bạn. ( Thấy bạn ghi là hỏi ng.u nên mình trả lời luôn chứ không thì .... 😆 )
@Người Ấy Không Yêu Tôi Hiện tại Android gốc hay còn gọi là AOSP , là bản rom nhẹ nhất rồi . Vì nó không tùy biến nhiều . Nên cũng chiếm ít ram hơn các hãng khác .

Phân mảng trên các dòng đt Android : Nói về cùng 1 HĐH android gốc Nhưng mỗi hãng lại tùy biến theo nhiều hướng khác nhau . Với nét đặc trưng riêng của từng hãng .

Thật sự mà nói : Tụi sản xuất điện thoại Android dư sức nâng cấp các dòng đt trước đó ( tùy cấu hình mĩa sao đừng quá cùi bắp ) lên phiên bản Android mới nhất . Tuy nhiên , đa số tụi nó " ngâm cho chậm " hoặc không nâng cấp . Cơ bản cũng chỉ vì $ 😃

Vd : Z2 dư sức chạy bàn rom mới nhất của Z3 , Và tương tự Note 3 dư sức chạy bản rom của Note 4

Tuy nhiên tụi hãng nó sẽ không làm vậy . Vì làm thế chả khác nào tự " uốn dẻo cắn trym tự vẫn " 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019