[IFA 2015] Huawei Watch dùng màn hình độ phân giải 400 x 400, cao nhất trong mảng Android Wear

Duy Luân
2/9/2015 15:39Phản hồi: 86
[IFA 2015] Huawei Watch dùng màn hình độ phân giải 400 x 400, cao nhất trong mảng Android Wear
Huawei vừa công bố thêm chi tiết về chiếc đồng hồ Android Wear mới của hãng. Đáng chú ý, máy sử dụng màn hình tròn AMOLED 1,4" độ phân giải 400 x 400, cao hơn nhiều so với mức 320 x 320 của hầu hết các đồng hồ Android Wear hiện nay cũng như 360 x 360 của Samsung Gear S2 mới công bố. Do chạy firmware mới nhất nên thiết bị này có thể tương thích với iOS một cách chính thức. Thời lượng pin của máy vào khoảng 1 ngày rưỡi, trong đó bao gồm 32 tiếng hoạt động và 8 tiếng ngủ. Giá của sản phẩm bắt đầu từ 399 Euro đến 699 Euro tùy vào model và loại dây đeo mà người dùng lựa. Thiết bị sẽ bắt đầu bán ra ở Châu Âu từ tháng này, còn bán ở Mỹ thì giá có thể sẽ thấp hơn.

Nguồn: The Next Web
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặt tròn sao res vuông nhỉ
@choigiky 2 đường thẳng vuông góc đi qua tâm
b0ytblue
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky bác này hỏi lạ
Quá nể mấy anh tàu luôn. Bái phục
@myland.vn chuẩn, bọn tàu thật bá đạo
@myland.vn giá cũng k dễ chịu đâu bác ak
samaclua4125
ĐẠI BÀNG
9 năm
smartwatch ngày càng đẹp ra rồi.😃
đây là hình render hay hình thật nhỉ, Motorola còn chưa làm được màn hình tròn 360 độ mà chú này làm rồi thì khá phết
@suvival198 LG nó làm SW màn hình tròn 360 độ từ lâu rồi bạn ơi.
@tientrung1210 thanks bạn, mình ko cập nhật SW mấy. Cứ nghĩ mới có mỗi Moto làm SW mặt tròn tai thấy sony SS toàn mặt vuông
@suvival198 Chắc bác ít update.lg vs huawei hiện đang đi đầu về smart watch mặt tròn nhé.e đeo con lg g watch r gần năm rồi.bản update filmware liên tục.đã lắm.bản mowia nhất tương thích ios.
@suvival198 Moto ko làm được là chuyện bình thường mà bác.... còn thằng này nó là tàu... có gì mà nó không làm được ;)) chỉ có điều chất lượng không biết nó sẽ thế nào thôi ;))
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@suvival198 Bạn dùng điện thoại Huawei thử đi. Camera cực đẹp mà nó còn lõm vào bên trong 😁
Moto thì nói là đồng hồ Moto 360 của họ cần có phần khuyết để đặt các cảm biến, nhưng sao con huawei này với LG watch cũng mặt tròn mà đâu cần khuyết nhỉ?
binhtam
TÍCH CỰC
9 năm
@O.R.A.N.G.E vì nó không có cảm biến trước
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@O.R.A.N.G.E Motorola ngụy biện cho khả năng kém cỏi.
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế đẹp quá nếu không phải vì thường hiệu là ăn đứt moto 360 rồi
Ngoài thương hiệu ko thích lắm còn lại phải nói là rất đẹp, trừ cái giá không đẹp.
đẹp vãi
iamcuong
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp của nó đấy.
Giờ mới thấy cái hạn chế của Windows Phone. Lâu nay ngó nghiêng bao nhiêu smart watch mà hầu như chẳng cái nào hỗ trợ.
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
thật ra thì chả có thằng nào có khuyết trừ mỗi anh moto làm khuyết thôi, style riêng của ảnh chứ không phải do công nghệ
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
phái nói thật, đây là cái cái smartwatch đẹp nhất mà mình thấy từ trước cho đến giờ. Ko bàn đến giá cả. Ai ghét thế nào thì ghét chứ, so ra với VN thì Tàu nó đáng phục quá. Cùng đầu đen với nhau, cùng nhận FDI mà nó thì chôm đủ thứ, đến giờ đã tự đứng được, còn nước mình thì bàn đến cái ốc vít có làm được hay không.
@Pop-up E đồng ý với quan điểm của bác
@Pop-up cái này là do chính sach của lãnh đạo thôi, VN mình ko ủng hộ , thậm chí còn gây khó dễ cho doanh nghiệp trong nước chỉ vì nhân nhiều lobby từ các doanh nghiệp nước ngoài. Điên hình là vụ xe oto, kế hoạch nội đia hoá gần 2 chục năm vẫn dậm chân tại chỗ và coi như đã phá sẳn, còn tháiland, indo, ko chỉ làm chủ mà còn là công xưởng cung cấp xe cho thế giới. Vinaxuki là thằng đầu tiên tự làm nên 1 chiếc xe hoàn chỉnh, tuy nhiên lai ko được hỗ trợ nên đã chết từ trong trứng, cánh chim đầu đàn trong lĩnh vực xe ô tô nội địa còn chết thì thử hỏi giờ thằng nào còn dám đầu tư nghiên cứu.
Con này thiết kế đẹp quá. Mà sao ko lấy mẫu đồng hồ của Táo mà nhái cho hot.
@mthanoi ĐH Táo đâu có hot đâu bác, xung quanh ta đâu có được bao nhiêu người sd. Làm đh chạy OS AW thì bán được nhiều hơn.
ngadeptrai
ĐẠI BÀNG
9 năm
quan trọng là tính năng thế nào :3 mà nó có bán chính thức tại VN ko:'( cứ phải cầm, đeo thử thì mới biết đẹp hay xấu, đặt qua mạng xong về xấu biết làm sao 😔
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em này nhìn đẹp mà giá hơi chát so với thương hiệu Huawei
vuphamminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất nhanh😃 rất nể
iTáo mà ra con tròn thế này khéo phải trăm Page cơ đấy , thêm đỉnh cao công nghệ các kiểu ... 😃
tngocquangtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn đẹp quá.ko biết tính năng thế nào vs lại ko thích thương hiệu
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp thật đấy, mọi thứ đều tuyệt tuy giá hơi cao
Ôi, con màu đen ở giửa. Đã làm sao, tại tương thích ios nửa chứ, chắc chuyển từ Gear S2 qua em này quá. Sài note và iphone thì con này thích hợp hơn rồi. Đã quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019