[IFA 2015] Samsung SLEEPSense: cảm biến theo dõi giấc ngủ, đề xuất cách ngủ ngon hơn

Duy Luân
2/9/2015 23:11Phản hồi: 26
[IFA 2015] Samsung SLEEPSense: cảm biến theo dõi giấc ngủ, đề xuất cách ngủ ngon hơn
SLEEPsense là một thiết bị Internet of Things nằm bên dưới tấm nệm để theo dõi các thông số giấc ngủ, ví dụ như thời gian ngủ, chuyển động khi ngủ hay thói quen ngủ của bạn. Ngoài ra nó còn có thể ghi nhận nhịp tim và nhịp thở bằng công nghệ EarlySense (đã được FDA* chấp thuận). Dựa vào những dữ liệu này, một ứng dụng trên smartphone sẽ kết nối Bluetooth với SLEEPsense để phân tích cho bạn biết là ngủ vậy có tốt hay không và bạn cần làm gì để cải thiện giấc ngủ của mình. Ngoài ra, thiết bị này còn có khả năng điều khiển các sản phẩm Internet of Things khác, ví dụ như máy lạnh thông minh hay TV thông minh. Ví dụ, khi máy phát hiện bạn đã ngủ thì nó sẽ tự điều chỉnh nhiệt độ điều hòa và tắt TV. Nhìn trên hình thì SLEEPsense có vẻ dày nhưng thực chất nó chỉ khoảng 1cm mà thôi nên sẽ không làm giường bị đội lên và khiến bạn khó chịu. SLEEPsense sẽ được bán ra vào cuối năm nay nhưng chưa có giá chính thức.

*FDA: Cơ quan an toàn về thực phẩm, dược phẩm và y tế của Mỹ.

Nguồn: Android Community
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết có Sp nào đo vụ Xếp Hình ko ta ? :p
@hsdhnh Không gì là không thể quan trọng là người ta có muốn làm hay không thôi!
@hsdhnh đeo cái cảm biến nhịp tim vào nó giúp ích đấy .
@traisaigon Ý bác là nhịp trym? 😁
tnquang
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ gì cũng thông minh.
Mình theo dõi giấc ngủ, đo tim, đo stress... xong mà.. hông biết để làm gì 😔
@tnquang nó gửi trực tiếp dữ liệu lên cho bác sĩ. Kiểu như đêm đi tè 2-3 lần thì khả năng thận có vấn đề, kiểu kiểu vậy
@tnquang Ở những nước tiên tiến họ rất xem trọng việc sống lành mạnh theo khoa học. Mình ăn cho no quen r nên thấy mấy cái này lạ lẫm lắm.
Đang xếp máy nó báo : Đối tác đã quá cũ và lạc hậu.... Đề nghị cập nhật đối tác mới :p
@hsdhnh chuẩn không cần chỉnh
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Hợp cho nhà giàu, lắm của lắm tiền, sợ bị cướp bị giết nên khó ngủ.
Nhìn là liên tưởng ngay tới mấy cái máy nghe CD ngày xưa ^^!
matrix8145
TÍCH CỰC
9 năm
Đang say ngủ, 3h00 sáng máy rên lên: "Tới giờ uống thuốc ngủ rồi bợn" thì ... 😁
khi ngủ, tôi để hết các thiết bị điện tử xa 2m
Xếp hình xong ngủ cũng ngon mà ta :p. Liệu có cần máy theo dỏi ko ta
một shot mỗi tối ngủ tới sáng😁
Nothing_isme
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh @duyluan cập nhập thông tin IFA tốt quá 😃
không biết ngon hơn hay mất ngủ đây :p
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này mà logo apple thì ifan sẽ bảo là "Apple vĩ đại quan tâm luôn giấc ngủ của người tiêu dùng nhé"...
quanghashd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon mình thik cái này, mình là chuyên gia ngủ quên khi xem tivi trên giường ngủ
faraway93
TÍCH CỰC
9 năm
Em để dưới gầm giường đc chứ
Đo nhịp tim kiểu j nhỉ :eek:
tlanh163
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các hãng công nghệ lớn ai ai cũng bắt đầu chi nhiều vào khoản nghiên cứu và phát triển sản phẩm chăm sóc sức khỏe nhỉ
TiaMi
TÍCH CỰC
9 năm
mình thấy cái đồ này là đồ vớ vẫn nhất ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019