Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ifunbox không kết nối với iPhone được nữa?

mathuatden
10/6/2010 13:18Phản hồi: 26
Thông tin

Win 7 64bit

Iphone 3G 16G lock firmware 3.1.2, jailbreak bằng Blackra1n for iTunes 9.1, ifunbox 0.99.353.274

Lúc trước mình vẫn kết nối với iFunbox rất bình thường

Mình đã vào Cydia cài Adf2add mà vẫn không được

SSH của mình đã on
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

down bản này dùng thử được không. :D😁
mathuatden
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vẫn không đc bạn à, nó tương thích iTunes 9.0 mà
xài thử cái này iphone Explorer, link : http://www.mediafire.com/?m2wotyzz2wm , nó giống ifunbox , giải nén xong chạy ---> bro đánh dấu chọn " real iphone root director " (cái đầu tiên) ---> òy sử dụng thoy , đang xài trên win 7 😁
mathuatden
ĐẠI BÀNG
14 năm
cõ lẽ iphone mình có vấn đề gì khi restone lại chăng, cái iphone Explorer vẫn ko dùng đc
halobet
TÍCH CỰC
14 năm
mình cũng đang xài fw 3.1.2 , itune 9.1 ,dùng ifunbox rất mươt, nãy h lọ mò cách gửi file đính kèm cho bạn mà ko đc, lên gg cũng bó tay
hanghonda
TÍCH CỰC
14 năm
Bản này OK nè bro..xài cho Itunes 9.1 lun..
Link: http://www.i-funbox.com/download/ifunbox_en.zip
mathuatden
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã jailbreak lại bằng redsnOw0.9.2 và cả 0.9.4 mà vẫn không vào được bằng iFunbox lẫn iPhone Browse, ai giúp mình với
nếu bạn có rajni gì đó thì cài xong xóa nó đi là vào được ifunbox,mình từng bị 1 lần và ra tiệm tụi hnammobile bó tay đó,mình về tự mở wifi tự cài rajny rùi xóa nó,thế là vào bình thường,của mình 32GS nâng lên 3.1.2 😃
mathuatden
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rajny hay rainjy vậy bạn
bạn thử bật itune lên trước chờ nó nhận iphone xong rồi chạy ifunbox xem sao,cái lỗi này thường là do iphone mới restore lại.
halobet
TÍCH CỰC
14 năm
cho bạn này , mình đang xài mượt lắm , fw 3.1.2 , itune 9.1 nhé
ifunbox_en.zip
mathuatden
ĐẠI BÀNG
14 năm
vẫn bó tay bro à, chán thật là chán
- Bạn có thể thử cách này xem sao :

- Chạy lệnh Run từ windows --> add lệnh này vào để mở services lên : %windir%\system32\services.msc
- Trong khung services - Tìm tới dòng Apple Mobile Device ---> Star nó lên - Tìm tới dòng iPod Service ---> Star nó lên .
- Sau đó tắt khung services đi và mở ifunbox lại để kết nối với ipod/iphone
mình cũng bị và đã xử lý được. Gỡ bỏ hết những gì liên quan đến Itunes: Bonjour, Apple Mobille Device,.... sau đó cài lại Itunes là hết bệnh lun
Mình xin chia sẻ với mọi người về vấn đề này như sau:
Tình hình là hôm nay mình chạy ifunbox nhưng cũng không vào được (bị out liên tục). Sau 1 hồi tìm hiểu thì mới biết là ifunbox của mình nó không tương thích với phiên bản itune 9.2. Sau khi download bản ifunbox 0.992 thì mọi chuyện ổn thỏa
Vì vậy mình nghĩ vấn đề của mọi người cũng như mình
Các bạn hãy down thử phiên bản mới nhất ở đây về thử nhé
Nếu được thì thank mình 1 cái nhé 😃
qdtmobile
TÍCH CỰC
13 năm
Xem lại link dùm em với anh.hình như link chết òi
Mình bị trường hợp giống bạn. Bây h cài đc r`. Tks 😃
dtddquochuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bạn cài iTunes 10 thì cài ifunbbox link mới nhất nè :bounce:
Mình cũng bị vấn đề với Ifunbox, đang dùng ngon lành, tự nhiên cú bị out ( chỉ cần gọi Ifunbox lên là nó lại out ra ), nhưng lạ là khi mình mang máy tới cơ quan lại dùng bình thường. cối cung mình tìm ra lý do là đường Internet không tôt hat thế nào ấy, cắt mạng internet đi, dùng OK luôn.Bạn thử không kết nối mạng và vào Ifunbox xem.
shockzz11
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài Vista, Ifunbox kết nối Iphone bt nhưng trong đó thì ko có muc var đâu cả hjzhjz
đã cài acf2add cho Iphone 3gs f.w 3.1.3 của mình
nó tưong thjx Itune nhưg bị zậy là sao mấy pác
thang10
ĐẠI BÀNG
13 năm
"Chuyện hằng ngày ở huyện" đơn giản vì bạn đã update itunes nên thuốc chữa nằm ở đây: www.mediafire.com/?3s885yq4xlu5xm5" (vì add link vô các icon mặt cười bị lỗi nên đành ghi rõ vậy)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019