iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

chuyentt
19/8/2011 18:27Phản hồi: 399
iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000
iGeoTrans là một giải pháp hoàn hảo để thay thế các thiết bị định vị GPS cầm tay chuyên dụng cho người dùng iPhone, iPad và iPod touch. Nó hỗ trợ cho khảo sát, lập bản đồ, công tác thực địa và các lĩnh vực liên quan cho bất cứ vùng nào trên thế giới.

MỘT SỐ TÍNH NĂNG CHÍNH:
✔ Định vị vị trí người dùng với độ chính xác cao trên hệ tọa độ VN-2000, hệ tọa độ toàn cầu WGS84 hoặc hệ tọa độ do người dùng định nghĩa.
✔ Cho phép người dùng quản lý và load các điểm, hiển thị lộ trình trực tiếp từ vị trí của người dùng tới điểm được lựa chọn trên bản đồ ở trạng thái tức thời.
✔ Cho phép người dùng tính diện tích hoặc khoảng cách trực tiếp trên bản đồ.
✔ Hiển thị hướng, la bàn, lộ trình thẳng và khoảng cách trực tiếp giữa vị trí người dùng và điểm được lựa chọn trên bản đồ ở trạng thái tức thời (phục vụ tìm một vị trí chính xác trên thực địa).
✔ Dữ liệu trắc địa trong một hệ tham chiếu có thể được chuyển đổi sang một hệ tham chiếu khác với độ chính xác cao (có 7 tham số cho việc chuyển đổi dữ liệu từ một hệ quy chiếu người dùng định nghĩa sang hệ quy chiếu quốc tế và ngược lại hoặc giữa các hệ quy chiếu người dùng định nghĩa).
✔ Chuyển đổi tọa độ trắc địa sang tọa độ phẳng bản đồ và ngược lại sử dụng một trong 26 lưới chiếu bản đồ khác nhau cho bất kỳ vùng nào trên thế giới.

✔ Dễ dàng nhập hoặc xuất các điểm ở các hệ tọa độ khác nhau.
✔ Hỗ trợ chuyển đổi từ hệ tọa độ VN-2000 hoặc hệ tọa độ do người dùng định nghĩa sang hệ tọa độ toàn cầu WGS 84 và ngược lại.

==================================

iGeoTrans is a perfect solution to replacing dedicated handheld GPS navigation devices for iPhone iPhone, iPad, and iPod touch users. It supports surveying, mapping, fieldwork and related fields for any area in the world.

KEY FEATURES:
✔ Locates user's location with high accuracy.
✔ Allows users to manage and load waypoints, displaying straight route from user's location to the selected waypoint on the map in real time.
✔ Displays direction, compass, route and the straight-line distance between user's location and the selected waypoint on the map in real time.
✔ Users can manage the reference coordinate systems by adding, removing, and updating them.
✔ Geodetic data in a reference coordinate system can be transformed to those in another with high accuracy (there are 7 parameters for datum transformations between a user-defined coordinate system and WGS 84 Global definition and vice versa or among the user-defined coordinate systems).
✔ Converts geodetic coordinates to map grid coordinates and vice versa using one of 26 different map projections for any area in the world.
✔ Easily imports or exports waypoint coordinates in different coordinate systems.
==================================

Quảng cáo

MỘT SỐ HÌNH ẢNH CỦA ỨNG DỤNG

_
Quản lý project và xem trên bản đồ ở các dạng: Bản đồ, Ảnh vệ tinh và Địa hình

_
Định vị vị trí người dùng với độ chính xác cao. Tạo lộ trình trực tiếp tới điểm cần tìm, thông báo khoảng cách tức thời và chức năng định vị vị trí người dùng trực tiếp trên nền bản đồ

Quản lý ellipsoid tham chiếu của hệ tọa độ và lựa chọn, thiết lập lưới chiếu bản đồ
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Đã add thêm một số tester đăng ký trước ngày 23/8 và build lại, các bạn đã đăng ký có thể cài đặt qua OTA.
Lưu ý: Các bạn phải đăng nhập từ iPhone để đăng ký thiết bị (register your device). Sau khi iPhone của bạn được đăng ký mình sẽ add UDID và build lại thì mới cài được. Một email sẽ được gửi tới bạn, và bạn chỉ cần touch vào Install là OK.
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuyentt email của em là: lythanhlam88@gmail.com. cảm ơn anh
princedang99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chuyentt Cho mình xin 1 bản mail mình dttruongson@gmail.com

Tks
@chuyentt Bạn cho mình dùng thử nhé! Mail của mình:
hungpham757575@gmail.com
Tks bạn.
@chuyentt Bác cho em xin 1 bản dùng thử nhé. Em cám ơn bác
hoangtrungthanh00@gmail.com
anh em Tinh tế lập hội đi chấm cho vui tí nhỉ? em chưa được chấm mút lần nào!
travelmate
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm hay quá. Tiếc là em không có iphone để dùng
vuavai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay ghê. Ứng dụng thật hữu ích cho những ai có liên quan đến xây dựng. Thử tượng tưởng xem cầm mỗi iphone chạy đi, chạy lại một lúc là có thể phác thảo lên địa hình khu vực với độ chính xác cao và có cái nhìn trực quan về địa hình đó luôn thì còn gì bằng nữa. Thank bác chủ topic nhé. Mà em hỏi thêm bác chút là muốn xuất file ra máy tính có được không nhỉ?
cho mình hỏi phần mềm này cài trên ipad được không?

Thanks
IPad 3g là được bác ạ
@pocket061991 Cho mình với lethanhdc22@gmail.com
bbnumber1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình kiếm cơm bằng nghề Trắc địa, rất thích cái này.
Tiếc là không có IP để dùng.
Liệu có phiên bản cho BB không bác chủ ơi.
Hix, đang rất cần phần chuyển đổi tọa độ Long/Lat hoặc WGS84 sang VN2000 dành cho Blackberry. Nhìn cái phần mềm này dành cho iphone mà ghen tỵ 😔(
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
cái này dành cho ai làm bên khảo sát đất đai, môi trường, thám hiểm, săn bắn... thích hợp hơn, kaka 😁, nhìn vào tọa độ tùm lum hoa hết mắt
1 phần mềm tuyệt vời!

Thầy ơi,thầy viết sang android thì hay quá,bọn em còn nghèo,Iphone chưa có dùng thầy ạ,android thì còn cố được...
Oh, hay ... ! Oánh dấu cái đã !
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy được trên androi thi hay biết mấy
@HUYAUG Androi có phần mềm super geoGPS đó!
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá hay ....

Cái náy không biết có kết hợp được với Map info không nhỉ.
Cám ơn bác chủ top đã chia sẻ nhe ....
Cùng chung mong muốn với 2 bạn.
Chẳng lẽ giờ lại đổi từ bb sang Iphone chỉ vì phần mềm thay thế cho máy GPS cầm tay này. Đo đạc có cái này đi tìm mốc chắc mấy Cty chuyên bán GPS cầm tay như chanchau.com sạt nghiệp, nhỉ.
Mấy cái GPS cầm tay có thế mạnh riêng, GPS trong mobile có thế mạnh riêng chứ. Mình giờ chỉ cần module chuyển đổi tọa độ thôi, chứ dẫn đường thì không cần.
Thật tuyệt vời vì bác đã cho ra đời phần mềm như thế này. Đây là phần mềm đầu tiên cho phép cài đặt chuyển đổi hệ tọa độ trên mobile có tích hợp GPS nhu IP và nếu có thể bác làm luôn trên Android và WM thì không còn gì mà nói. Nhưng ý kiến của bác dthc nêu trên sai hoàn toàn, nói chung dùng phần mềm này gọi để sử dụng nhưng việc đơn giản như tìm vị trí điểm cần tìm trên khu vực có bản đồ thôi chứ ngoài ra thì gặp rất nhiều khó khắn. Trong khi nhưng dòng GPS cầm tay phổ thông như GarGarrmin thì lại hiện phương vị và hường mũi tên đi đến điểm. Nói chung là phần mềm này ra đời cũng là một bước tiến dài và rất đáng ghi nhận. Chúc bác luôn có nhiệt huyết để cho ra đời những sản phẩm tiếp theo.
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Chan Chau JSC là đơn vị đầu tiên ủng hộ dự án này đó bạn.
bbnumber1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có phải ChanChau là chỗ bác Chất không bác chủ thớt.?
Chả lẽ vì phần mềm này mà bỏ Blackberry để sang IP.
dang test 😃
dfad76e057ef338bf5fbc4a4c5ad8c61fb73156cADD cho em cái UDID của em với
Phần mềm rất hữu dụng với dự án xây dựng,
Thầy cho em xin đăng ký sử dụng thử với ah
Mail của em:
anhtuonline@gmail.com
0912 912 711
Rất cảm ơn thầy.
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Ưu tiên trường hợp đặc biệt :p. Tuy nhiên iOS của bạn cần nâng lên phiên bản 4.3.5, hoặc iOS 5 beta sau khi nhận được email

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019