Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Indiegogo] iKlips - Thiết bị lưu trữ ngoài dành cho các máy iOS

ART+
30/3/2015 14:30Phản hồi: 87
[Indiegogo] iKlips - Thiết bị lưu trữ ngoài dành cho các máy iOS
iKlipsthiết bị lưu trữ ngoài (hoặc có thể gọi nó là một chiếc USB) dành cho các máy iOS như iPhone, iPad hay iPod Touch. Theo nhà sáng chế Adam Elements, iKlips sẽ giúp cho người dùng iPhone/iPad dễ dàng chia sẻ file, hình ảnh hay video qua lại với nhau, ngoài ra, nó còn đóng vai trò của một bộ nhớ lưu trữ bên ngoài.

Hiện tại thì iKlips đang là dự án gây quỹ trên trang Indiegogo, mục tiêu ban đầu của hãng là 50.000$, tuy nhiên số tiền ủng hộ đã lên đến con số 60.253$ (tính đến thời điểm bài này được viết). Còn đến 24 ngày nữa vì vậy chắc chắn dự án này sẽ thành công và sẽ được bán lẻ ra thị trường. Giá bán trong giai đoạn này của phiên bản rẻ nhất với dung lượng 16GB là 49$, 32GB là 69$, 64GB là 89$ và 128GB là 169$ (gói giá 159$ đã bán hết). Thời gian giao hàng là vào tháng 6 năm nay. Trang web của hãng bán.

iKlips - Một chiếc USB đích thực cho iPhone / iPad / iPod Touch

Về thiết kế, iKlips có hình dáng như những chiếc USB thông thường, nó có hai đầu kết nối: một USB 3.0 và một Lightning - đã được Apple chứng nhận. Phần thân của iKlips được làm bằng nhôm, theo Adam Elements, sở dĩ họ làm như vậy vì muốn nó đồng bộ với nhôm trên iPhone hay iPad, cho chất lượng hoàn thiện cao như nhau.

Ở phía trên của mỗi iKlips được trang bị phần kẹp, nó sẽ giúp người dùng kẹp chiếc iKlips vào túi áo hay ba lô, không phải lo lắng về việc để quên iKlips ở đâu đó. Đề cập đến kích thước, iKlips có chiều cao đứng 66,5mm, bề ngang 22,2mm và dày 11,35mm. Với bản không có phần kẹp ở trên thì chỉ dày 8,7mm. Có tổng cộng 4 màu cho các bạn lựa chọn: đỏ, bạc, trắng và vàng.

Tính năng

Như đã ghi chú ở phần đầu bài, iKlips đóng vai trò như một chiếc USB giúp người dùng chia sẻ file / hình ảnh / video / nhạc dễ dàng giữa các thiết bị iOS với nhau hoặc giữa một thiết bị iOS với máy tính. Công việc sao chép rất đơn giản, bạn chỉ việc kết nối iKlips với iPhone / iPad / iPod Touch thông qua cổng Lightning, mở ứng dụng iKlips (miễn phí trên App Store) lên, sau đó chép dữ liệu mà bạn muốn vào ứng dụng đó.

Sau khi hoàn tất, dùng iKlips nối với thiết bị khác để nhận những file vừa chép. Được biết tốc độ đọc/ghi của đầu Lightning là 14/8 MB/s và đầu USB 3.0 là 140/20 MB/s. Các bạn cũng có thể chơi video, xem ảnh hay nghe nhạc trực tiếp từ iKlips, được biết, iKlips hỗ trợ stream video chất lượng 1080p.
Nhiều bạn sẽ nói rằng chỉ cần dùng AirDrop (qua Bluetooth) thì đã có thể chia sẻ file dễ dàng, tuy nhiên trong một số trường hợp thì AirDrop không khả dụng, ví dụ như: bạn cần chép nhanh một loạt hàng trăm ảnh hay hai ba video / phim cho một chiếc máy iPhone hay iPad khác, và bạn không có đủ thời gian ngồi đợi kết nối AirDrop hoàn tất, lúc này thì iKlips sẽ phát huy tác dụng.

Ngoài việc chia sẻ dữ liệu, iKlips cũng có thể giúp người sử dụng sao lưu dữ liệu khi mà máy của họ bị đầy bộ nhớ, hoặc không thể kết nối mạng. Tất cả những việc bạn cần làm lúc này là chép bớt file ảnh hay video từ trong thiết bị iOS của mình ra iKlips, coi nó như một bộ nhớ ngoài khi cần thiết, sau khi dọn dẹp thì lôi chúng ra lại.

Quảng cáo

Một số đặc điểm khác của iKlips:
  • Có bốn dung lượng: 16GB / 32GB / 64GB và 128GB
  • Tiêu thụ năng lượng rất ít, giúp tiết kiệm pin cho thiết bị iOS khi kết nối
  • Không có kết nối với Internet, do đó dữ liệu của bạn được an toàn tuyệt đối
  • Hỗ trợ iOS 6.1 trở lên, máy tính là Windows XP / 7 / 8 / Mac OS X.
  • Được nhận giải thiết kế Reddot Design Award Winner 2015
  • Khả năng lưu trữ của từng phiên bản được mô tả cụ thể ở hình dưới đây

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sepdaica
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm 1 cái như vậy thì mua ipad 16gb là đủ.
@Emxinthua.hihi http://westerndigital.vn/my-passport-wireless-1tb-1-1-857488.html
Mình xài cái này. Có khe cắm thẻ và sao lưu thẻ trực típ nữa nên đi chụp hình tiên lắm dùng máy ảnh chụp xog là xem trên ipad dc lun khỏi cần copy qua lại
Cái này thì dễ làm thôi mà vậy sao mấy hãng USB ko làm mà phải chờ đến giờ mới gây quĩ để làm
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@Scorpius DLord Apple nó độc quyền ko cho chơi chung chứ sao, hồi trước mới ra lighting trên iP4 các hãng phụ kiện cũng mãi mới có giấy phép sản xuất sạc cáp.
Mà có thể các hãng USB có thể cũng ko mặn mà lắm vì gần đây USB cũng bán chậm ko còn như ngày xưa.
@Scorpius DLord về mặt kỹ thuật thì rất dễ, vấn đề ở chỗ apple không dễ chấp nhận thiết bị khác vì mục đích bảo hộ, bảo mật.Cái usb này rất dễ bị bác mỗi lần ios nâng cấp.
MrActor
TÍCH CỰC
9 năm
@Red_Skin Ip4 có Lighting :p:p:p bác dùng ip lâu chưa thế😁
L3Dzuong
TÍCH CỰC
9 năm
@MrActor Chắc iPad 4 cũng nên
đẹp vậy 😃
nhuminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy cái này có bán rồi mà, ở VN cũng có bán, 16gb giá 1tr5
jackylefan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuminh Cửa hàng nào ở VN bán vậy ah ?? Bạn chỉ giúp mình đc ko ?Thanks
nhuminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jackylefan Cửa hàng này nè bạn
http://memoryzone.com.vn/san-pham/16gb/usb-sandisk-ixpand-cho-iphone-ipad-pc-16gb#.VR0Qg9WUeNQ
2323293
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuminh Ăn theo Apple nên cái gì cũng đắt vãi, cũng của Sandisk, nhưng dual USB OTG 32gB 3.0 (1 đầu USB 3.0, 1 đầu micro USB) lại chỉ có 400.000₫.
motkeo87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuminh Bác cho em hỏi bán chổ nào giá tốt nhất, em ở Tp HCM
@2323293 Mình củng đang dùng con này 64gb cho sky 880 , tuyệt vời có 600k , nhỏ gọn không vướng víu
Tại sao lại ghi rỏ là bao nhiêu giờ video , nhạc , ảnh . mỗi chuẩn nén , độ phân giải khác nhau cho ra dung lượng khác nhau mà
izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài USB OTG bao lâu rồi mà Oai phôn vẫn còn đang nghiên cứu nhỉ 😁
@izal Cơ chế bảo mật khác nhau. OTG android cắm là nhận, đọc dữ liệu như cách máy tính đọc. iOS thì mã hóa dữ liệu trước khi chuyển qua lại
Trông như cái dcom ấy. Béo lại xíu nữa thì đẹp
@lechien.us Theo mình thì cổng Lightling đặt ở giữa bề ngang thì phần usb gọn vào máy đỡ vướng víu , còn cổng usb 3.0 vẫn nằm dọc như bt .
Nếu có đk thì mua tầm 64GB là hợp lý rùi! Cái gì chứ bộ nhớ lưu trữ thì càng nhìu càng ít :p
Ưu điểm của Android so với IOS là ở điểm này. Chỉ cần cáp OTG là có thể tận dụng thoải mái USB sẵn có, hổ trợ cả thẻ nhó và ổ cứng di động.

Trong khi đó với IOS lại hơi khó khăn chút.
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@koyonata_lx Vì thế mấy hãng phụ kiện mới kiếm đc tiền chứ bạn , đúng ko ?.
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@koyonata_lx Bác chậm cập nhật công nghệ rồi, giờ có USB 2 đầu cắm thẳng vào đt ko cần qua cáp OTG nữa, rất tiện. Đầu kia vẫn cắm cổng USB bình thường.
chờ type C phổ biến mấy cái này ko phải lo
mua luôn bản dung lượng cao cho rồi, ý tưởng ăn hại
keite
TÍCH CỰC
9 năm
64GB còn thiếu sao airdrop chia sẻ chậm sao 😔(
Ôi giải pháp cứu cánh cho mình đây, lỡ xài con ip6 plus 16gb mà ức chế bộ nhớ trong kinh khủng, nhiều khi tự trách mình hồi mua ko mua thẳng 128gb luôn, tiết kiệm không đáng, khi ios 8 cái gì cũng tốn bộ nhớ kinh. Mong em này về Việt nam sớm (đợi đến tháng 6 hơi lâu) và mong cái giá thơm thơm 1 chút ở VN 😃
transonvcc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zen tran Mình cũng giống bạn, mua con 6 Plus 16 Gb giờ hối hận. Bộ nhớ lúc nào cũng full. Cũng hóng em này.
quangvu313
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này hay hơn nhìu
1 thiết bị mà bao gồm rất nhiều chức năng đáng giá
- Sạc
- Chân chống
- USB otg
- Cable kết nối
- Sạc từ pin con thỏ thần thánh
- Adapter thẻ nhớ
- Đèn pin
Và đặc biệt là có cho cả iOS và Android
Đang gây quỹ, giá rẻ hơn con Ikip này

Đã được giới thiệu trên 7 ngày công nghệ Vtv2
http://vtv.vn/video/7-ngay-cong-nghe-30-3-3015-70160.htm
Phút thứ 13'50
dmufo8469
TÍCH CỰC
9 năm
@quangvu313 Có bán cái này thì đúng là nhon đấy bác.
@quangvu313 Tks bạn đã share thông tin, nhưng theo thông tin thì sản phẩm này tháng 8 mới bán ra thị trường thì lâu quá, nhỏ gọn nhiều tính năng thì ko biết bền không. Với lại hỗ trợ tối đa 64gb thôi, còn ko biết chừng nào có mặt tại VN và bán ở đâu nữa. 1 sản phẩm quá hay đó chứ
@quangvu313 đù, cái bạn nói ngon nhỉ thích nhất vụ sạc từ pin con thỏ. đi đâu xa mà hêt pin mà cần dùng gấp thì chỉ cần vài ngàn đồng là có thể chạy ok rồi.
motkeo87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangvu313 Cái nầy mua chổ nào giá tốt nhất vậy Bác? em ở tp HCM
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy cái này andorid bán lâu lâu lắm rồi. Bây giờ mới thấy bán. Đúng là ios hạn chế thật. Nói toẹt ra là Độc Tài
@kazenjin Phát xít cho đủ luôn, thằng Tàu nó kêu là Hít - le công nghệ.
😆 Mấy cái này Android có từ thuở nảo nào rồi.

2015 Apple mới có + thêm 1 số tính năng vớ vẩn nữa = Apple đấng sáng tạo, đặc biệt, khác biệt, kỳ diệu, tiên phong, cách mạng, ưu việt (Định luật Mod Tinh tế).
@tuanlouis Dạ thưa anh. Apple vẫn chưa có cái tính năng huyền thoại này của Android đâu ạ. Cái này của bên thứ 3 phát triển mà. Làm ơn đọc kỹ trước khi bày tỏ nhé.
Đừng lo. Sản phẩm này khi ra mắt, Apple sẽ ngay lập tức tung ra IOS mới để ... loại bỏ tính tương thích với thiết bị này ngay. Apple sẽ khg để bất kỳ ai hút máu khách hàng của mình. Lại còn dám gieo vào não cừu "tư tưởng thoát ly" khỏi trang trại mà Apple đã dày công xây dựng à? Hút máu và tẩy não là việc của IS ... ý lộn ... của IOS.
@dangchitrung Cười nhầm chỗ rồi bạn ơi. Bạn ra các tiệm điện thoại xem nó có treo biển unlock ip, phá icloud ko?
@onhaquemoilen Khác biệt của chúng ta là ở cái đầu. Cái quy mô tôi nói đến khg gói gọn ở nước Việt Nam này.
@dangchitrung Nhửng cái mà dành cho ios trước khi sản xuất điều có mua bản quyền với app cả rồi bác ơi
@dangchitrung Các nhà sản xuất phần cứng phụ kiện cho apple phải đăng ký với apple mới kết nối vào dc, chuyện tương thích hay ko khi ios update là của nhà phát triển, họ phải tự update fw thiết bị cho phù hợp, ko trả tiền cho apple thì đố thằng nào kết nối vào dc :d, mấy cái hỗ trợ lưu trữ ngoài cho ios đã có khá nhiều trên thị trường, cái klip này có nhiều tính tiện ích hơn khi có thể "di động" cùng cái iphone, ipad hơn mấy cái box hdd wireless thôi
kích thước bự quá,,,,,,nếu làm có thêm đầu kết nối thì ngon
Sao cái gì liên quan đến Ap cũng đắt hơn bình thường vậy nhi?
Một sản phẩm đỉnh cao và đẳng cấp cho thiết bị iOS. À, Mà Samsung bỏ thẻ nhớ thần thánh rồi nhể, cái này tiếc là chưa dùng đc cho Samsung, nhưng nhanh thôi, SS mà....😁
@Hiep2014 Các máy android đều hỗ trợ OTG. mua cái cáp OTG mấy chục nghìn về thích căms cái usb nào hay là ổ cứng vào đều nhận. Đâu phải khổ như IOS này

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Hiep2014 Cũng nhanh, vì Android nó có từ lâu lắm rồi :D:D:D, SS mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019