Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Infinity Blade - Trò chơi khiến Steve Jobs cũng phải sửng sốt !

KevinXXX
29/11/2010 15:13Phản hồi: 25
Infinity Blade - Trò chơi khiến Steve Jobs cũng phải sửng sốt !
Gây ấn tượng với người đứng đầu của Apple không phải là một việc mà ai cũng có thể làm. Thế nhưng, đó lại là thứ mà đội ngũ của Chair Entertainment đã thành công trong mùa hè vừa rồi. Khi họ trình diễn cho Steve Jobs cùng những gương mặt chủ chốt khác của Apple xem một phiên bản sơ khai của Infinity Blade - một tựa game dành cho iOS, được phát triển trên Unreal Engine 3, CEO của Apple thậm chí còn không thể tin rằng thiết bị do họ làm ra lại có thể trình diễn một chất lượng đồ họa đáng kinh ngạc như thế. Chất lượng đó lẽ ra chỉ có thể được thực hiện trên những hệ máy console như PS3 và Xbox 360.

Quá ấn tượng trước tựa game này, Apple đã mời lãnh đạo của Chair Entertainment - ông Donald Mustard lên giới thiệu về tựa game này trong một sự kiện quan trọng của hãng hồi tháng 9 vừa qua. Sắp tới, Infinity Blade sẽ nhanh chóng được bán trên AppStore với mức giá chưa được quyết định. Sau khi được phát hành, Chair sẽ còn tiếp tục tung ra các bản add on và nâng cấp về vật dụng cùng phần chơi Multiplayer để các các game thủ tiếp tục được giải trí với Infinity Blade. Biên tập viên của Ars Technica còn gọi Infinity Blade là tựa game mà bất cứ ai cũng phải giật lấy chiếc iPhone của mình và vào AppStore để mua về ngay khi nó được phát hành.

Ấy thế mà trò chơi đặc biệt này lại được phát triển một cách không hề khoa trương như những game bom tấn, tốn nhiều tiền để đầu tư. Chair Entertainemnt là một đội ngũ nhỏ, chỉ bao gồm 12 người. Trong đó, 2 anh em nhà Mustard là người giữ trọng trách cao nhất trong thiết kế sáng tạo và mảng kĩ thuật. Infinity Blade được phát triển trong vòng 4 tháng - một khoảng thời gian quá nhỏ đối với một dự án game lớn. Thậm chí, nhiều công ty game lớn còn sử dụng nguyên khoảng thời gian dài này chỉ để tìm kiếm ý tưởng cho dự án tiếp theo của họ. Thế nhưng, Infinity Blade đã làm được điều mà tất cả các hãng game đều muốn - làm ra một sản phẩm độc đáo, hấp dẫn và khiến ai cũng muốn mua.

Mặc dù Infinity Ward được khen ngợi rất nhiều về đồ họa nhưng Chair Entertainment vẫn luôn nghĩ rằng “cái mã” chỉ mang đến một nửa thành công. Gameplay vẫn là thành phần quan trọng nhất bởi cuối cùng thì, cho dù trò chơi bạn làm ra có đẹp hay xấu thì nó vẫn phải mang tới những giờ phút thú vị cho người chơi. Tựa game Shadow Complex của Epic Games - trò chơi đã đạt được rất nhiều giải thưởng trong năm 2009 - cũng được phát triển trên Engine Unreal 3. Tuy vậy, lối chơi sáng tạo và mới mẻ vẫn là một phần không thể thiếu trong gameplay của trò chơi này.

Nguồn : Forum Game8.vn

• Chuẩn bị thưởng thức siêu phẩm nào anh em, nghe giới tiệu và xem hình thấy phê quá đi 😁, lúc event em thấy trong phần giới thiệu game center có cái game này rồi mà ko biết là game gì, đến giờ mới biết. Hi vọng là tầm 9.99 đổ lại, hiz, hôm nay USD đã 21450 roài (_ __!)
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
chả biết khi nào có nữa , tầm 2gb mà down trên instaloust là đúi lun ^^
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Khi nào có thì sẽ có mediafire để down thôi, bạn yên tâm vấn đề ấy =))
vinhhip
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp thật, ra ipad2 màn retina nữa thì quả là vô đối khu vực :X

"Mặc dù Infinity Ward được khen ngợi rất nhiều về đồ họa nhưng Chair Entertainment vẫn luôn nghĩ rằng “cái mã” chỉ mang đến một nửa thành công."
Nãy giờ cứ thắc mắc tại sao lại lôi IW dzô đây. 😁
Chắc nhầm hàng bạn ah. Chứ cái Infinity Blade này chả liên quan gì đến cái Studio phát triển Modern Warfare IW cả :D
game hay...............
hlinh85
TÍCH CỰC
13 năm
Bắt đầu chán iphone, có cái này chắc là sẽ giữ iphone thêm 1 thời gian nữa 😁
OMG, nhìn thế này thì chạy trên PC em còn mê chẳng nói đến chuyện chơi trên iPhone iPad.... AWESOME........
Các bác có thông tin gì thì update cho anh em biết với nhé, thèm quá hức hức...
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Sắp ra mắt rồi bác, có thể là dịp Giáng Sinh này, chưa có ngày cụ thể gì cả. khi có thể nào cũng làm 1 bài review khửa khửa
vinhhip
ĐẠI BÀNG
13 năm
E mới đọc trên appadvice thấy bảo là mùng 9 tháng 12 này sẽ đc bán trên app store với giá La 5.99$. quá hấp dẫn phải không các bác? 😁
ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
5.99$ cơ ah?
3.99 có hay hơn ko :p
anzure
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trò này sẽ có giá $5.99 thì phải. Phải công nhận demo hình đẹp lắm, các bác search epic game trong itune là ra ngay.
Ôi, hình ảnh đẹp quá, hic.... IP 3G chắc không chơi đc roài, huhuhu..
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn đồ họa kinh quá, mà tận 2g!
Em đang cày Price... 800Mb thấy cũng mết lắm rồi!
cái này mà ra là mua liền, cầu trời giá nó mềm mềm,.... mà 3D kiểu này chắc ngốn pin chết 😔
Ko biết con 2G mình có đỡ dc ko 😔
Đỡ vào mắt nhé các bác đang xài 2G ,3G , 3Gs . Chỉ IP4/touch4/Ipad chơi nổi thôi nhé .
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Kể cả 3Gs cũng ko đỡ đc huống hồ 2G
thấy ông đó test bằng 3GS mà pro.
Em đang down về chiến rồi, có 311MB. Tầm 30' nữa là có hàng chiến :X
Version 1.0: http://www.megaupload.com/?d=RZWH6T5L

Update: vừa test game được 10', phải nói là cực đã. Em chơi trên Ipad, đồ họa rất đẹp mà lại mượt, ko hiểu sao game nhẹ thế, có 331MB. Thích nhất khoản combo, mình quẹt ngón tay theo hướng nào là nó chém theo hướng đó, đã thật.
em đang kéo nó về máy, hy vọng là không bị ngưng giữa chừng 😃
langtu09
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao link down bị hỏng rùi bác..hichich
đào mồ lên làm gì vậy cha , vào box game ipad mà kiếm , hoặc lên google search cả đóng
samurai1004
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em hỏi cái này mấy bác đừng chém nha...hình như cái này ra rồi mà...em ra HALO cài nó có cài cho em,trên intallous w apptrackr cũng có nữa...
do mấy bác ở trên đào mộ lên thôi, bác ko xem ngày tạo topic sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019