[Infographic] 15 mẹo nhỏ chống mệt mỏi sau chuyến bay dài

BaroTo
9/9/2014 15:54Phản hồi: 35
[Infographic] 15 mẹo nhỏ chống mệt mỏi sau chuyến bay dài
header - lam sao de han che trieu chung met moi sau mot chuyen bay dai.jpg

Hiện nay du lịch đã trở thành một ngành kinh tế mũi nhọn của hầu hết các quốc gia trên thế giới. Du lịch không chỉ đem lại lợi ích về kinh tế mà còn là cơ hội quảng bá truyền thống văn hoá của mỗi quốc gia.Du lịch phát triển kéo theo sự gia tăng của nhiều dịch vụ kèm theo như nhà hàng, khách sạn,…và giao thông đặc biệt là đường hàng không.

Di chuyển bằng máy bay đem lại nhiều sự tiện lợi cho du khách, tuy nhiên có một vấn đề mà hầu hết ai cũng gặp phải là sự mệt mỏi sau những chuyến bay đường dài. Mệt mỏi kéo dài do cơ thể không kịp thích nghi với sự thay đổi múi giờ gây ra ảnh hưởng không nhỏ đến việc tận hưởng kỳ nghỉ của mỗi du khách. Infographic dưới đây sẽ giới thiệu vài điều cơ bản cần lưu ý về triệu chứng mệt mỏi này và những mẹo nhỏ giúp hạn chế tác động của nó lên cơ thể.

[Submit] lam sao de han che trieu chung met moi sau mot chuyen bay dai.jpg

Nguồn: graphs.net
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungncdi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bay thì không mệt, chỉ có chờ ở sân bay và chờ sau khi trễ chuyến mới mệt
Internet chậm nên nhiều khi không xem đk hình, hy vọng mod làm infographic có thêm phần text tóm tắt nội dung chính để đọc nhanh hơn.
lúc bay thì k mệt, lúc xuống máy bay mới mệt :p
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
10 năm
xxx xong là ngủ liền - ngủ được là khỏe
cuemkid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuylienevn nếu đi 1 mình thì chắc chỉ có qwerty thôi 😆
Bay người lân lân, cảm giác khó chịu. Thanks bạn.
Mình thì chỉ mệt khi vào sân bay của VN, nhìn mặt đăm chiêu và vô hồn của bọn kiểm tra Passport, Visa là mình mệt liền.
@Emxinthua.hihi Mình những năm 2006-2007 từng nhiều lần bị vòi tiền bởi bọn HQ Malay, ăn bẩn hơn VN ấy
Bay thì không mệt mà đợi thì mệt
Ko liên quan nhưng nghe một số Vk nói là Hải Quan, phục vụ sân bay Tân Sơn Nhất ko biết vô tình hay cố ý làm thất lạc hành lý của khách hàng VK khi ko được bo bồi dưỡng.
Trung Võ
ĐẠI BÀNG
10 năm
không liên quan nhưng mà bác nào nhắc em cái tên Font chữ trong hình với ạ. bữa giờ em cần tìm mà quên mất cái tên.
Với công việc như của mình thì chả có cách nào 😃
1 tháng mình bay 2-3 chuyến, cá biệt có tháng 6 chuyến trong đó nhiều chuyến red-eye (từ bờ Tây nước Mỹ bay qua đêm sang bờ Đông)
@dac Sếp chịu khó vào đây thế, xếp mua ip6 chưa thanh lý lại cho bọn em đi
Không liên quan nhưng gần đây đi máy bay trong đầu luôn lo lắng,cầu nguyện cho chuyến đi an toàn => cũng đủ mệt mỏi tâm lý 😁
@dac Bác viết thiếu chữ không kìa 😁
@thienhai_241 Thiếu là sao?
(Hình như mình viết sai chính tả chữ "xác xuất", ngượng quá....)
@dac Bác nói từ : tai nạn hàng không rất nhiều => có hợp lý ko :v
ở VN suốt ... nên không quan tâm
có bay từ đây qua úc đã ngán ngẩm hết cả người :\
chỉ khố mấy bạn tiếp viên là đêm cứ bị mình gọi lấy đồ uống vs mỳ tôm 😆
có mẹo nào để tự tin không bị rơi một cách bí ẩn như MH370 và MH17 không ad??
đơn giản nhất là ăn uống đàng hoàng và ngủ bù sẽ đỡ mệt. Đừng ruou bia vs ca phê có khi còn mệt nhiều hơn!
conan12a2
TÍCH CỰC
10 năm
làm sao khỏi đau tai khi đi máy bay vậy mọi người
@conan12a2 Bạn cần làm mọi cách để cân bằng áp suất trong khoang miệng.
Các cách phổ biến: uống nước, nuốt nước bọt, ngáp to, bịt mũi thở ra đằng tai....
mấy mẹo này lý thuyết quá khó thực hiện thực tế đuoc như lên kế hoạch điểm dừng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019