[INFOGRAPHIC] 16 điều có thể bạn chưa biết về xe hơi

El Ku
25/7/2012 17:56Phản hồi: 93
[INFOGRAPHIC] 16 điều có thể bạn chưa biết về xe hơi
Trong cuộc sống có rất nhiều điều thú vị mà có thể chúng ta chưa biết đến. Xe hơi cũng vậy, lĩnh vực này rất phong phú, đa dạng và được nhiều người quan tâm tìm hiểu. Bạn có biết cần bao nhiêu xăng để khởi động một chiếc xe, kéo phanh tay khi đỗ xe có tác dụng gì, thời gian kỷ lục để thay thế một động cơ là bao nhiêu lâu... Infographic dưới đây không chỉ đưa ra câu trả lời mà nó còn cung cấp nhiều thông tin thú vị mà có thể bạn chưa biết về xe hơi.
[prebreak][/prebreak]

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wlliams
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tác giả sắp xếp quá khoa học
mr.bumpaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wlliams Em sẽ thấy hối hận nếu không bấm "thích" cho ìnographic này.

Thanks anh El ku
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Điều thứ 17: xe hơi ở VN đắt hàng đầu thế giới!
@tuanthat Chuẩn
@tuanthat Qua tuyet
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanthat Giá xe oto ở đất nước cùng trong khối Asean là Myanma còn khủng hơn nhiều, đắt khoảng gấp 3 lần VN nhé! 😁
@tuanthat ban noi rat dung,o vn xe hoi dat hang dau,va cung la nuoc co nhung chiec sieu xe hang dau
vaan
TÍCH CỰC
12 năm
hơi ngắn nhỉ
@vaan Uh, mình cũng thấy hơi hẫng :-s
kunngoc25
ĐẠI BÀNG
12 năm
em chưa có điều kiện để mua xe hơi nên 99% là chưa biết gì về nó cả 😁
Hay quá ! Cám ơn bạn. Cũng nhiều điều chưa biết như : Motor + ola, hay : chạy xe với bình xăng sắp hết làm giảm tuổi thọ của hệ thống bơm xăng.
hoatieuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iphoneirit Vì bơm xăng được thả làm mát trong bình xăng
( Bình luận này đã bị xoá do vi phạm thuần phong mĩ tục )
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shakugan020896 có thật ko vậy:eek:
@shakalaka đùa đấy
thích nhất cái " Bị phạt nếu đóng cửa cái rầm ở Thuỵ Sỹ " ;)
Nếu áp dụng ở VN thì bị phạt ầm ầm
@hoang_nguyenvu209 Không đóng của như thế người ta không biết mình đi xe hơi... VN mà =))
chỉ ở việt nam mới tồn tại những chiếc xe bus không có máy lạnh
babylove124
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binzinzan bạn chẳng bao giờ đi xe bus trong nội thành thì im lặng mà đọc topic đi đừng phát biểu !
@babylove124 xin thưa với bạn mình đi học toàn xe bus (xe bus số 1 tuyến chợ lớn - công trường mê linh ) . ai mà chả biết còn rất rất nhiều nơi xe bus ko có máy lạnh . ý mình nói là ngành công nghiệp otô ở nước mình còn kém nhiều . thuế nhập khẩu đắt đỏ , doanh nghiệp trong nước chưa lắp ráp được 1 chiếc xe chất lượng cao nữa nói chi là sản xuất . nước ta vẫn coi xe hơi là hàng xa xỉ . và những chiếc xe cũ được sữa chữa lại sẽ còn thịnh hành dài dài
silver176
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binzinzan Thật thế hả bạn? Trước mình đi xe bus ở Mễ nó cũng k có máy lạnh là sao ta?
@silver176 đùa thôi
vietcuongs
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất có ý nghĩa.... bây giờ mình mới bik chiếc xe 1916 là Ford model T đó, trc giờ nhìn hoài mà chẳng bik là xe của hãng nào.
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
điều thứ 18 : động cơ quay, động cơ ít phổ biến nhưng có công suất cao
@kuduc_bmw Đúng là động cơ walken cho công suất cao và rất gọn nhưng rất mau hư và chỉ có mazda ở nhật mới sửa dc....ít ai biết cái động cơ walken nhỏ xíu trong chiếc rx8 tương dương với cái động cơ v6
Chờ lớn chút nữa rồi tính.
May mà mình ko sống ở Thuỵ Sĩ. Đóng cửa xe rầm rầm mà lúc nào cũng bị nhắc là chưa khít.
tiền mua đã đắt tiền duy trì còn đắt hơn
hay nhể!! 😁 e khoái điều thứ 16 nhất hà. Thụy sĩ...
Tại sao đóng cửa xe kêu cái rầm lại bị phạt ở Thuỵ Sĩ, có bác nào biết chỉ cho anh em đê ^^
Một thời gian trước thôi, giờ hết rồi. Hơn nữa, điều này gần như là một tin đồn cho vui hơn là thực tế, trong luật pháp của Thụy Sỹ không nêu rõ như vậy. Trước đây, bạn có thể bị phạt $4 nếu đóng cửa xe đập vào đầu ai đó ở Thụy Sỹ. Hiện nay, luật pháp Thụy Sỹ quy định rằng người dân không được phép gây ra tiếng ồn từ 11h đêm tới 6h sáng, vì thế, nếu bạn trở về nhà lúc 12h đêm thì việc đóng cửa xe rầm rầm có thể coi là trái luật, nhưng điều đó lại thực sự không được nêu chi tiết trong luật. Đó là lý do để các website đưa ra những câu chuyện nghe có vẻ hài hước về luật, và trong trường hợp này, là ở trong một infographic. 😃

Chạy 19,3km/ giờ mà bị phạt...oái...bây giờ mà đi ô tô 40km/h đã thấy chậm rồi....đi xe máy cũng khó giữ tốc độ ở mức đó...đặc biệt là mấy a thanh niên...😆
@campn.dng Thời đó xe chỉ đi trong thành phố, mà xe ngựa cũng đi rất chậm... Nếu đi như thế là quá nhanh. hehe
haha.cái cuối cùng mắc cười quá..............😃
phuong2787
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Fbiprohj mới nghe luôn đó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119