[Infographic] 26 sự thật thú vị về Google

BaroTo
9/4/2015 3:0Phản hồi: 98
[Infographic] 26 sự thật thú vị về Google
Ngày nay, mỗi khi nhắc đến “tìm kiếm”, hầu như ngay lập tức trong đầu chúng ta đều xuất hiện chữ “Google”. Google thật sự đã làm được điều mà mọi công ty trên thế giới đều ao ước: trở thành một phần trong cuộc sống những người dùng dịch vụ của họ. Và cũng chính sự thành công đó luôn gây ra sự tò mò cho mọi người về công ty mà cái tên của nó đã được công nhận trong từ điển ngày nay.

Infographic dưới đây đem đến cho chúng ta 26 sự thật thú vị về Google. Từ những rắc rối hài hước trong những ngày đầu thành lập, đến những cái khó-mà-tin xung quanh chuyện thiết kế giao diện trang chủ và cả những bí mật nghe-là-muốn-vô-làm-ngay của trụ sở Google. Nào hãy cùng khám phá chúng!

[Infographic] 26 su that thu vi ve google.jpg

Nguồn: entrepreneur.com
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yahoo đi 1 sai 1 bước bốc cám suốt thời gian còn lại 😁
@nta139 Tìm cám thì sao bác:D
@nta139 Tôi dám cá là các ông 8x trở lại bây giờ vẫn dùng cái đuôi của yahoo đấy. Ngồi đó mà chê yahoo.
@HOANGANH MOLUX không lẽ bỏ!!! dùng cho việc đăng ký các forum cũng là 1 cách!!!
vài tháng vô lần có cả thiên mail linh tinh.
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
quá ghê gớm
sự thật cuối cùng là ai đọc xong đều phải thốt lên tuyệt vời
Lỡ Google chắc là thương vụ mà Yahoo tiếc nhất,
thuê 200 con dê để ăn cỏ quanh trụ sở thì đúng là chỉ có google mới nghĩ ra thôi.
@vidia.vn Thế chắc bếp của GG có món cơm cháy Ninh Bình huyền thoại
Sự sáng tạo của 2 nhà toán học. Không hiểu sao mà thuật toán của GG tốt đến như vậy, vượt mặt mọi đối thủ.
@vnut_tmc đơn giản nhất là bạn tìm một chử một vài ký tự trong google chrome chắc chăn nó sẽ gợi ý rất đúng bất chấp ngôn ngữ bạn dùng , bạn làm thử trên các trình duyệt khác xem nó tệ hại như thế nào . thật sự rất phục thuật toán của google
x264
TÍCH CỰC
9 năm
@vnut_tmc Nếu bạn không có cái "thước", bạn không thể nói cái nào "tốt" hơn cái nào. Không có tiêu chí so sánh và khả năng định lượng theo tiêu chí đó, kết luận của bạn không có nhiều giá trị. Nếu có thông tin xác đáng, bạn có thể chia sẻ cho mọi người thay vì chỉ đưa một câu như vậy.

Chú ý rằng ngoài thuật toán, Google còn sử dụng người thật để định lượng mức độ phù hợp của thông tin so với "mong đợi" của người tìm kiếm. VD, để Google có thể tìm kiếm tiếng Việt tốt, họ phải thuê một số người Việt Nam đánh giá các kết quả mà hệ thống tìm ra được, cài nào càng phù hợp với "mong đợi", cái đó càng được xếp ở bên trên.
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@catmanrt à, ra là vậy...thank bác...😁:D:D
@vnut_tmc thế theo bạn cái nào tốt nhất? 😁 t dùng nhiều loại và thấy GG thông minh nhất! 😃
số 27: mạng xã hội là thứ mà google sai lầm nhất trong những cái sai lầm
@cardmanhinh.com kết luận Yahoo sai lầm vì thời gian nó đã hơn 10 năm rồi;
còn G+ với FB thì chưa kết luận được đâu...
vấn đề chỉ là chúng ta đang ngồi trong cái giếng nào thôi; qua G+ cũng sôi động lắm (nhất là bên DEV)
@cardmanhinh.com Lúc trước Gmail cũng có người nói như anh......
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com bạn thế nào chứ, với mình thì gg plus lại là thứ mình dùng thường xuyên, cả các trang báo mạng uy tín, các community về lập trình thì thường dùng đến gg plus như là 1 cầu nối đến những người quan tâm 😁
@cardmanhinh.com Chắc bác không dùng Google Plus thường xuyên rồi 😁
Dùng quen rồi thì tiện cực :D
duc.ht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ làm việc bị phụ thuộc vào gg nhiều quá.Lười nhớ!
Giờ hay dùng Bing
Ngôn ngữ Klingon, cái này đúng là quá sức tưởng tượng của người ngoài hành tinh 😁
sự thật thứ 27
Bị thằng facebook giết chết
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh.pru Ố, thế ra tôi hỏi vui bạn thì tôi khó chịu? Bạn gặp cô giáo tiểu học để học lại dấu câu =)))
@Thang_legend Bạn bắt đầu nói nhảm rồi đấy 😁 :D :D, đi gặp bác sĩ tâm lý đi.
@ronone vãi lúa nhà bác 😕 giờ 1 ngày tôi dùng gg 3/4 time để kiếm, còn facebook thì phát ngán rồi
@sieunhanx88 Ráng mà học tập nhiêu vào.
Dành 3/4 time chỉ để tìm kiếm. Kiếm cái gì thế, chỉ cho kiếm chung cái!!
Về mặt kinh tế thì nhiều người dùng nhất vẫn tốt hơn là thuật toán tốt nhất
Có 1 điều phải công nhận là thuật toán của Google học thói quen người dùng rất hay,
ví dụ,mình gõ tên 1 phần mềm nào đó thì lập tức thằng gg sẽ gợi ý cra-ck, key... Còn bing thì for mac, torrent...
thêm nữa, mình gõ chữ Maria là gg hiểu ngay gợi ý ozawa, còn bing thì đưa ra mấy tên lạ hoắc.
hôm nọ gg bị die, mình thử search tài liệu bằng bing mà chả ra cái vẹo gì đúng hết
@Scorpius DLord mình cũng dùng yahoo sợt, bing nữa, nhưng ức chế bởi kết quả không như mong muốn, nói thật là sợt hoài ko tìm đc cái mình mong muốn, gg sợt thì thường trang 1 hoặc 2 là ra
@Scorpius DLord VÃI CẢ EM MARIA OZAWA😁
Ngoại trừ Sợt GG, với Youtube xài nó trước khi GG mua lại ra thì mình hạn chế xài mấy dịch vụ khác của nó. Bị ràng buộc bởi những dịch vụ của 1 hãng ko tốt :v Nhất là hãng b*n bựa 😁
quá nhanh và quá nguy hiêm 😔
đời còn dài lắm bác ợ, vài năm nữa chưa biết thế nào
như yahoo 1 thời hoành tráng với mail, messenger,blog đó, vậy mà chỉ 1 chút sơ sẩy bị gmail và fb nó thịt luôn.

Cách đây tầm hơn chục năm mình quen search thông tin trên mạng với trang msn.com, nhưng từ khi Google trở nên thông dụng ở VN thì mình cũng xài Google! Đến thời điểm này chắc chả có thằng nào vượt qua được gã Google 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)
nguyên62
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu bị Yahoo mua lại năm 202 thì Google đã không phát triển như hôm nay
@nguyên62 Năm 202 ? 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019