[Infographic] 8 CEO thành công trước tuổi 30

BaroTo
28/4/2015 10:1Phản hồi: 52
[Infographic] 8 CEO thành công trước tuổi 30
Thành công là một hành trình chứ không phải đích đến. Nếu mọi người đều hài lòng với những gì mình đang có, thế giới sẽ không tồn tại những Bill Gates, Steve Jobs hay những vĩ nhân khác. Và điều đáng khích lệ và cũng công bằng nhất ở thành công là, hành trình đó chỉ dành cho những ai đủ sáng tạo, nhiệt huyết và tham vọng để hoàn thành nó.

Thành công thật sự rất công bằng, nó luôn đến với những ai xứng đáng, bất kể là trong lĩnh vực mỹ phẩm, thời trang hay công nghệ, những cái tên đơn cử như Michelle Phan, Sophia Amoruso hay Palmer Lucker đã chứng minh được điều đó. Bắt đầu nhỏ, kết thúc lớn dường như là công thức chung của họ, có người khởi đầu chỉ vì thú trang điểm của cô, hay chỉ vì mong muốn sử dụng mạng xã hội dễ dàng hơn. Thế nhưng điểm chung lớn nhất giữa họ có lẽ là cách mà họ đi trên hành trình đó: cố gắng hết sức mình.

Infographic sau giới thiệu chúng ta 8 cái tên của 8 CEO thành công trước tuổi 30. Thành công luôn đòi hỏi sự gian khổ, và nếu bạn nghĩ bạn vẫn còn quá trẻ để đối mặt với khó khăn cuộc sống, sự nghiệp, thì những CEO này chính là câu trả lời cho bạn.

[Infographic] 8 Ceo thanh cong truoc 30 tuoi.jpg

Nguồn: entrepreneur.com
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có một người Việt Nam kìa:p
@suacogaihalan
đúng rồi bạn, định cư ở Mỹ mà không phải người Mỹ thì Mỹ nó đuổi ra từ đời nào rồi 😃 Việt kiều Hoa kiều tạm ra cũng là người Việt người Hoa định cư nước khác thôi. chứng minh hộ khẩu khai sanh không có tiếng việt hay chữ việt ở trển thì người việt đâu ra :p nói như các bác ở trên mình học tiếng hàn thì mình là người triều tiên mình biết tiếng tây ban nha là người mễ cmnr 😃 nói chung Việt kiều ở xxx = Người xxx gốc việt!
@suacogaihalan Người Mỹ bạn ơi! :p
mucelago
ĐẠI BÀNG
9 năm
@okido Mình hiểu ý bạn...
Bạn sn 95 có ảo quá k 😁 :eek::eek:
kacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi 22 tuổi.. góp tiền xây nhà cho chủ tiệm nét. :3
@kacer mình cũng từng góp cả con xe cho thằng thầu banh trong 90p 😁
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
tất nhiên gương thành công thì ai cũng muốn nêu ra để làm gương và học hỏi cũng như xác định đích đến cho mỗi cá nhân mỗi người.
Nhưng vì sao người ta lại không bao giờ tổng kết những tấm gương thất bại nhỉ. Số thành công quá ít còn số thất bại quá nhiều. Người ta nói thất bại là mẹ thành công mà 😁
lemon90
ĐẠI BÀNG
9 năm
khâm phục và chán đời 😔
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có đại ca của Facebook à
Những con số đáng mơ ước
cái ông số 7 sn 90 mà nhìn già chát :eek:
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
HUyền Như Của Việt Nam nữa, rồi Lê Văn Luyện.... Toàn người nổi tiếng.
pkvuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con đường công nghệ là con đường mau thành công nhất và họ sinh ra chính trên con đường đó nên đó nên họ đi sao mà thấy ngắn quá 😃
tuổi trẻ tài cao ... là tấm gương
Sáng tạo, nhiệt huyết, đầy tham vọng và cũng cần thêm một yếu tố nữa... Cản thận bị ăn cắp ý tưởng.
i___T
ĐẠI BÀNG
9 năm
năm nay em 25 tuổi, và em vẫn còn 5 năm nữa để khẳng định rằng :"mình ứ bằng con nhà người ta được" 😆)
Có 1 sự thật là người thành công chắc chắn đã phải nỗ lực hết mình,còn người nỗ lực hết mình chưa chắc thành công 😁
gautrang14
TÍCH CỰC
9 năm
@nhokkute_nike8008 nếu ko thành công thì chỉ có thể là do chưa lỗ lực hết mình thôi. người có ý chí ko thành công theo cách này cũng theo cách khác.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Mark Zuckerberg đâu... có mấy triệu đô mà cũng góp mặt sao, ko khách quan, có sự thiên vị nhẹ
@kungfu9 Mấy mod dịch ẩu đó mà, tựa đề gốc là "8 CEOs Who Amassed a Fortune Before Age 30". Tức là 8 CEOs tự mình tạo ra một khối lượng tài sản trước tuổi 30, các công ty thuộc này dạng start-up và chưa public ra thị trường. Facebook là thuộc dạng public corp rồi nên chắc Mark không được tính.o_Oo_O
còn 7 năm nữa cố gắng lên nào baby...
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
mark zuckerberg không có nhỉ.
thaikool
TÍCH CỰC
9 năm
Em cũng học theo người ta, đi lên từ 2 bàn tay trắng......và giờ em ôm 1 cục nợ khổng lồ ! :-(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019