Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Bảo mật di động và 10 lời khuyên bổ ích

suwaxbow
23/1/2013 16:43Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về vấn đề bảo mật và bảo vệ dữ liệu từ xa thì mình dám to mồm là RIM là nhất..:v..bảo mật thì BB có tiếng chả cần nói lại..giờ mình thích nhất cái Blackberry Protect đc kết nối vs máy chủ...có thể restore ngay lập tức..backup định kỳ.😁..còn nếu máy mà bị lấy mất mà quên ko đặt pass thì chỉ cần call phát là trên hệ thống sẽ del hết data (mà hình như cái này chỉ có trên BB10 thì phải :v )
@HolyzNero Video mà e bảo chỉ là video quảng cáo concept thôi =)). Làm gì có chuyện gọi lên tổng đài del data , đăng nhập vào trang BB Protect rồi tự Wipe chứ 😃
@nvthanh1994 thì em cũng xem rồi mà.=))..thấy thằng đó thông báo lên hệ thống là có 1 ông ngồi canh như chơi võ lâm del hộ=)))))..biết là concept nhưng mà em nghĩ RIM sẽ làm đc 😁
Nên. Ko để thông tin quan trọng trong thiết bị di động.
Chỉ xem thông tin online. Ko ngân hàng hay tài khoản tiền bạc hay vấn đề cá nhân quan trọng trong máy.
IoS Ít Bị Nói ĐẾN . Nhưng Ko fai ko có. Chờ Bb10 xem sao.
tốt nhất là hạn chế lưu những thứ quan trọng 😃
Mình có nghe thông tin này trên VTC2 nhiều oy. Càng văn minh thì càng phải đề phòng, cũng phải thôi. mỗi người hãy nên biết tự bảo vệ mh trước nạn hack cơ như bi h
ios tính ra vẫn an toàn hơn android nhỉ
Trước tiên là phải cẩn thận về mình đã, chứ thời buổi giờ dữ liệu gì cũng ko an toàn đc hết.
Tinh hình này chắc em phải ở nhà ôm cái máy bàn cho an toàn vậy 😁
Rất thích những bài viết như này của tinhte, vừa có thêm thông tin kiến thức, vừa có thêm kinh nghiệm có ích cho mình. Like!
Em thắc mắc tới điều thứ 6: "Hủy dữ liệu nếu thiết bị bị mất hoặc bị trộm".[/quote]
Ví dụ như là bên iOS có cái app tên là Find My iPhone. App này giúp cho ta biết máy của mình đag ở đâu (Location Service ON). Nếu máy bạn bị để qên ở đâu đó trong nhà thì dùng app này làm cho máy hú lên để bạn tìm. Còn nếu làm mất mà máy có nhiều thông tin quan trọng như thông tin cá nhân, ngân hàng,.... thì bạn có thể dùng app này để lock hoặc thậm chí là xoá sạch máy thông qa wifi hoặc 3G luôn (với điều kiện là máy bị mất phải luôn kết nối với internet nha bạn)
Muốn làm cái infographic này yêu cầu phải có công cụ gì ạ, mấy bác chỉ em với!
Muốn làm cái infographic này yêu cầu phải có công cụ gì ạ, mấy bác chỉ em với!
koutouyo
TÍCH CỰC
11 năm
@that_is_love7602 Cái này thuộc về thiết kế, Photoshop, illustrator.... đều làm đc hết... quan trọng là bro biết vẽ ra mấy cái này và chọn phối màu cho đẹp không thôi. Oh xắp xếp chữ nữa chứ
Làm sao để làm được Inforgraphic các đại ka ơi?
Mong các đại ka tư vấn giúp em.
Em cảm ơn ạ.
shevactc3
ĐẠI BÀNG
11 năm
"6. Huỷ dữ liệu nếu thiết bị bị mất hay trộm" là sao vậy các bác? Điện thoại bị mất rồi thì làm sao xoá dữ liệu trên điện thoại được?
@shevactc3 Cài phần mềm NQ Mobile security vào, sau đó dùng lệnh xoá dữ liệu từ xa nếu xảy ra mất điện thoại, nó sẽ xoá sạch sẽ dữ liệu của bạn trên máy bị mất, kể cả trên máy lẫn thẻ nhớ
m chỉ thực hiện đc vài cái,còn lại ít khi quan tâm @@
cuộc đời là một cuộc chiến
HP_101
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh đáng lo nhẩy, phải cài phần mềm bảo mật thiết bị di động cho cái nokia 1280 của mình thôi :p
Dùng gì cho an toàn bây h ?
nghe goi kg co bi hack kg nho?
vãi hack, đt blackberry của mình dùng 3 năm rùi, chưa thấy bị gì 😃
Bài viết bổ ích quá! Cám ơn Mod nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019