[INFOGRAPHIC] Chân dung các tỷ phú công nghệ dưới 30 tuổi

Didu
17/1/2012 3:25Phản hồi: 125
[INFOGRAPHIC] Chân dung các tỷ phú công nghệ dưới 30 tuổi
Mark Zuckerberg chỉ là một ví dụ điển hình về các tỉ phú công nghệ có tuổi đời còn khá trẻ, chỉ dưới 30 tuổi. Tất nhiên họ đều là những doanh nhân giỏi và thành lập ra các công ty công nghệ có tiếng, tầm cỡ thế giới. Trong số 9 người được liệt kê bên dưới, có một số tốt nghiệp đại học, một số bỏ học và số còn lại không chọn đại học là đích đến sau khi tốt nghiệp phổ thông. Bằng nhiều cách khác nhau, họ đều thành công trên con đường mà họ chọn, mà cái chính là tự dạy mình. Mình rất tâm đắc với một câu trong bài đó là "Kỹ năng cơ bản để bắt đầu một công ty công nghệ là tự dạy", dù có đến trường để kiếm kiến thức thì quá trình tự dạy cho mình vẫn rất quan trọng và hiệu quả.

Nguồn: Mashable
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ông chủ FB
khiếp nhỉ
nhìn rất là.... ba chấm mà ghê thật 😁
ngưỡng mộ :X
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
những người đó phải gọi là thiên tài 😃 với em thì vẫn cần phải hoạch định cho kế hoạch tương lai đàng hoàng
Ý tưởng đúng thời, lên tỷ phú.
Sao Việt Nam ko có ai trong này nhỉ , buồn quá .
finely
TÍCH CỰC
12 năm
Bởi vì VN luôn có suy nghĩ phải vào trường giỏi mới có tương lai.
VN làm sao mà có đc khi mà nghỉ học bố mẹ chửi chết luôn :mstickle: với cả VN mà làm ăn hok có mối quan hệ quen biết thì còn lâu mới ngóc đầu được 😢
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì VN không có nhiều điều kiện như bên Mĩ, nếu bạn ko có bằng đh thì bạn ko thể xin đc việc làm. Nếu bạn ko đi học đh nhưng bạn có tiền, có ý tưởng mở công ty thì bạn cũng có thể thành công nhưng không thể trở thành tỉ phú hay triệu phú thế giới như họ đc. Vì đây là VN 😁
kieulien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vốn ban đầu toan 500000-1000000USD có gì gọi là thiên tài,tay trắng mà lên thì thế giới chỉ đếm trên đầu ngón tay.
nhiều người bỏ học mà thành công nhỉ
hoangba215
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang gặp rắc rối vs fb đây ko vào đc trên android
Dùng trình duyệt Opera
kinzutt2344
ĐẠI BÀNG
12 năm
hổ báo ..................
người giỏi thì học hay ko học vẫn giỏi nhưng mà nhiều thằng ko đi học hay học ko nổi mà cứ lấy mấy thiên tài ra để bào chữa thì XH đầy ra =))
locyt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn vào cái vốn ban đầu khi thành lập công ty đy, mấy bác đang mơ đấy à 😆
Bạn đã coi film The Social Network chưa, những bước chân đầu tiên của facebook chỉ với 1 ngàn USD thôi, rồi 500 ngàn USD là đc đầu tư mà :spin:
thời thế tạo thiên tài, thiên tài cần thời thế
Foursquares, Groupon, Firefox, Wordpress, liveSocial, giờ mới biết là do thanh niên làm ra, đúng là (những) siêu nhân!:ninja:
dohadu
ĐẠI BÀNG
12 năm
khâm phục 😁
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
hic...đọc xong chạy ra soi gương mà bùn cho cái thân mình
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Rât ngưỡng mộ những nhân tài này, thật tuyệt vời nếu cùng làm việc với họ
việt Nam mình mà đi nói với ba mẹ là con nghỉ học chắc bị cạo đầu mất! 😁. Vã lại bên Mỹ nếu nghỉ học và thất bại người ta vẫn không thể chết đói vì một học sinh tốt nghiệp trung học đã có thể làm rất nhiều việc! Còn VN, tốt nghiệp Đại Học ra rồi không biết có làm được chưa nữa! Nãn với cái nền giáo dục!
Cũng may hơn khôn thôi
đáng học hỏi?
500k => 17,5 tỷ obama kjnh khủng
power1
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là đọc tiểu sử Steve Jobs xong thấy có những thứ bên ngoài phù phiếm và rập khuôn thật, hàng ngàn người vẫn theo trong đó có mình! Nhiều điều đáng suy ngẫm
kakalekhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có nhầm không vậy, ở đâu ra 17.5 tỉ VND vậy bác. Trốn đi bác ơi để anh em chém bác thẳng tay đấy :unsure:
power1
TÍCH CỰC
12 năm
iem xin lỗi, cám ơn bác. Em trốn luôn đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019