Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Chân dung các tỷ phú công nghệ dưới 30 tuổi

Didu
17/1/2012 3:25Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Việt Nam bỏ học cũng nhiều sao không thấy ai có tên trong đây ta ?
CloudNine
TÍCH CỰC
12 năm
VN vẫn còn cái kiểu "Mẹ ơi mừng quá con vào được đại học rồi" thì vẫn sẽ cứ lẹt đẹt thôi.
Còn xét về thành công của FB, mình đánh giá đây là 1 may mắn lớn của Mark. Ý tưởng đầu tiên của FB cũng chỉ là 1 "sơ yếu lý lịch" online dành cho các sinh viên trong trường chứ không phải ý tưởng "kết nối thế giới" hoành tráng như bây giờ. Rõ ràng là 1 hướng phát triển cực kỳ may mắn.
ở mỹ , 1 triệu usd là 1 số tiền rất lớn , 1 người bình thường làm lụng để dành cả đời không tới 100.000usd . cho nên người có tài sản 1tr là đựoc gọi là triệu phú rồi .
1 triệu ở Việt Nam rất dễ kiếm , học sinh học lớp trung học cũng có hơn 1 triệu tài sản , lên trung học thì số người có tài sản trên 1 triệiuu nhiều hơn. lên sinh viên thì người nào cũng có > 1trieu tài sản. cho nên ở việt nam ít nhất 1ty mới gọi là triệu phú .
----
mark và andrew có trên 1ty usd gọi là tỉ phú, mấy người còn lại có mấy chục triệu chỉ xếp vào nhóm triệu phú
kem4dau
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhảm vãi. tỷ giá tiền tệ mỗi nước quá khác nhau. 1 usd =2xxxx vnd.
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
qua Tết em bỏ học kinh doanh thử xemmmmmmmmm, haha
cũng đang gặp rắc rối với fb đây, bạn nào chỉ mình cách vào fb trên ipad1 3G cái, mình xài mobifone, wifi mạng VNPT cty
Có tài, ý tưởng tốt, gặp thời, có điều kiện họ thành công. Nhìn vào tuồi đời lập nghiệp mình rất khâm phục. Rất nhiều người sau khi đọc bài này sẽ manh nha suy nghĩ sẽ bỏ học đi làm kinh doanh. Nhưng kính thưa các bác đó đó phải có năng khiếu đấy ạ. Bác nào thực sự có nhiều ý tưởng kinh doanh và khả năng thì cũng không đợi đến đọc bài này đâu. Cũng phải chấp nhận một điều không phải ai cũng có thể thành công, nếu biết chấp nhận đã có rất nhiều người nhảy vào cuộc rồi....
tình hình này em phải bỏ học mới đc 😁
ngưỡng mộ các cao thủ này quá ^^

Cái này cũng hay đó chứ , thấy cũng đúng 80% . Đây càng là 1 phần
Ở Việt Nam còn cố chen chân để có cái bằng đại học thì lấy đâu ra ai trong này 😆
Bên Mỹ cho dù học thật "stupid" nhưng luôn có trí suy luân, còn Việt Nam mình nhà nước chỉ có học với học. Mà rất ít vận động trí óc mà chỉ theo quy tắc rắc rối.//...:hot:
lối suy nghĩ nhận thức bên VN mình còn quá là cũ kỹ. Đối với nhiều người thì có đc một tấm bằng đại học là một ước mơ, trong khi đó nhiều người có đc tấm bằng đại học xong ra trường thì chả biết 1 chút gì về thực tế công việc bên ngoài. Giáo dục nước ta còn quá bảo thủ cũ kĩ và dập khuôn, suốt từ thế hệ hs này qua thế hệ hs khác vẫn ko thay đổi.Mà thế giới, nền kinh tế hay là công nghệ hiện đại thì có đứng im hay dậm chân tại chỗ đâu mà nó thay đổi liên tục, Kiến thức mình học đc trong trường Đh nói thật ra ngoài chả áp dụng thực tế là bao. hầu như là phải tự lăn lộn vào thực tế để trải nghiệm hay kiểm chứng thì mới có đc. Nếu như nền giáo dục nước ta vân không thay đổi thì chắc còn nhiều nhiều năm nữa VN ta mới có đc 1 nhân vật trong danh sách này
Họ biết nắm cơ hội và tạo ra cơ hội ;)
Thực lòng mà nói, đọc tiểu sử các bác tỉ phú thì em thấy thích và học được nhiều hơn là đọc mấy cái quyển dạy làm giàu.
Phù phiếm ....! và xa rời thực tế thị trường và văn hóa kinh doanh Việt Nam lắm lắm.
lhdtt
CAO CẤP
12 năm
Cái câu "cách tốt nhất để dự đoán tương lai là tạo ra nó" mình nhớ là của Steve Job mà
iSoft
TÍCH CỰC
12 năm
đa phần nhờ may mắn nữa...
Là họ có khả năng sử dụng vận may đó bạn, họ đưa tay ra bắt lấy may mắn chứ họ không ngồi chờ may mắn đến 😁
Ngày xưa mình mà bỏ học chắc giờ có mấy mẫu ruộng để cày cuốc rồi. ;)

---------- Post added at 04:15 PM ---------- Previous post was at 04:14 PM ----------

Vốn ban đầu là lúc lập công ty thôi. trước lúc lập công ty thì có 1 khoản thời gian tay trắng.
Một số người thành công sau khi bỏ học. Đa số còn lại thất bại. Ai muốn theo gương Bill Gate trước kia cũng phải cẩn thận. Giá phải trả có thể là rất lớn.
gặp thời thui 😃 chứ cho mấy bác này sang VN mình xem ,có mà h đang yên ổn tại một công ty,sáng đi tối về cuối tháng nhận lương 😃
blueskya1
ĐẠI BÀNG
12 năm
"thiên thời, địa lợi, nhân hòa" câu này ko bao h sai 😁
việt nam mình cũng có nhiều người "thiên tài" lắm, nhưng thiên tài ở khía cạnh "leo trèo", "luồn lách" 😆
học hành chẳng ra gì nhưng là sếp của bao nhiêu ông học hành cẩn thận đấy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019