Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Chân dung các tỷ phú công nghệ dưới 30 tuổi

Didu
17/1/2012 3:25Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
trường học chỉ dạy cho ta là 1 nhân viên tốt , trường đời mới dạy ta cách giàu có .
cái số vốn ban đầu và chất xám đổ vào cho FB ban đầu ko hề rẻ nào!chưa kể là bỏ ra từng ấy $ và công sức có thu hồi lại đc hay k
khâm phục, khâm phục
Công nhận rằng, đó là những “nhân tài”.
phục cái a tạo ra facebook quá. Tuổi trẻ tài cao :p
em thấy có trang chôm bài này của tinh tế, rồi xóa dòng "việt hóa bởi tinhte.vn" đi, mương 14 thì phải
Việt Nam không có ai là vì:
- có ý tưởng phải xin phép
- muốn xin phép phải có tiền, bằng cấp,
- còn chống chống là nó bắt...đi nghĩa vụ quân sự, đào đâu ra nhân tài
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn vốn ban đầu cũng nhiều rồi
Nhiều so với VN thui bác, cỡ đó là rất nhỏ so với nc ngoài nhé.

Sent from my SGH-I897 using Tinh tế
COSOVO
TÍCH CỰC
12 năm
Cơ hội tự họ xây dựng ra, và chính họ tự nắm bắt lấy
Định rõ tương lai và tầm năng lực, tự lập cho mình 1 con đường, cố gắng kiên trì, phấn đấu từ những khó khăn để đạt được thành quả, típ tục phân đấu hoàn thiện trong tương lai. Đúng là tất cả chủ yếu nằm ở bản thân mỗi người.
Đúng với câu: Số phận không tạo nên ta, mà ta mới chính là người tạo ra số phận cho mình.
Cái gì thì cũng phải có vốn ban đầu.ko có nguồn lực thì có = thánh cũng khó mà thành tỉ phú😆
Phải nói rằng họ quá giỏi, nhưng nếu sinh ra trong môi trường như của VN thì chắc chắn một điều là giờ họ vẫn ngồi học thuộc lòng sách giáo khoa hoặc đã bỏ đi bụi lâu rồi. Ý muốn nói là tài năng phải đi kèm với môi trường phát triển.
Nhiều người nói thì giỏi sao không làm đi!
mai bỏ học mới được
trời,vốn ban đầu của facebook là 82 tỷ đấy,ít gì đâu
letanfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có 500.000 thôi bạn ạ, đọc kỹ đi nhé. 82 tỷ usd là số tiền hiện tại đó !
hàng giờ ngồ lập trình thì nổ bay đầu mất...
Cùng thời với facebook mịn biết có nhiều bạn ở VN có ý tưởng trước và hay hơn facebook hôm nay. Thậm chí đã có sản phẩm chạy được trong tay luôn nhưng cuối cùng bỏ ngõ không phát triển được. Mình cũng trong số này. Cái quan trọng là tìm được nguồn vốn đầu tư cao và quan trọng hơn nữa tại thời điểm đó tất cả đều ở VN. Toàn đi thuê server nước ngoài để chạy không ngóc đầu lên nổi trong khi fb có đầu tư ngay cả mấy chục ngàn $ để làm server riêng v.v... SV VN rất giỏi nhưng không được coi trọng đủ nên cơ hội cho những cái đi trước không có.
Emerald214
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý, VN nhiều người giỏi lắm, chẳng qua là do cơ chế ngăn cản. Mình ko giỏi nhưng đã từng thấy nhiều người giỏi nhưng ko có điều kiện để thực hiện đc tham vọng.
không biết nói gì hơn hai chữ khâm phục
ko biết bao giờ có đc cái vốn ban đầu như vậy chứ đừng nói là tài sản bây giờ😔 500k usd hơn chục tỷ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019