[Infographic] Chỉ có 2% người có thể làm việc đa nhiệm hiệu quả

TDNC
21/8/2012 9:5Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để chạy đc đa nhiệm hiệu quả thì các bạn nên update phần mềm lên phiên bản cao nhất, 😆
KIMQUOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong thời buổi kinh tế khó khăn, doanh nghiệp luôn đứng bên bờ giải thể thì một nhân viên chạy đa nhiệm là chuyện bình thường.
anhsabmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa đọc bài vừa lăn chuột vừa ún cafe -> mình nằm trong số 45% người lao động mỹ =)))))))))))))
Raindayqb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một anh thợ săn đuổi theo một lúc 2 con thỏ thì anh ta sẽ chẳng săn được con nào ! True story 😁
sakervista
ĐẠI BÀNG
12 năm
có vẻ ko đúng lắm
số bác vào đây reply bảo rằng mình đa nhiệm hiệu quả đã chiếm mất 1,5% rồi cũng nên =))
thực tế chứng minh rất ít người làm được nhiều việc 1 lúc . Cái mà chúng ta cho là đa nhiệm thực tế là dừng 1 việc này rồi sang việc khác rồi lại quay lại làm công việc đầu tiên thôi o_O nhưng mà vẫn không có nghĩa là không có ai làm được nên 2% có vẻ hợp lí 😁
hôm bữa xem trên NATGEO người ta bảo thế
Vừa đi wc vừa chém fruit ninja >1k điểm
Vừa hút thuốc vừa đánh binh, thương thường bỏ túi 3-400k
Chỉ mỗi đang ăn mà đánh răng thì chịu
kungvn
CAO CẤP
12 năm
cậu nào cũng nhận 2% =)) để tớ là 98% còn lại cho 😆
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng đọc thấy vài tờ báo có đề cập tới cái này. Thậm chí việc đa nhiệm còn ảnh hửng lâu dài tới sức khoẻ nữa.
Con người nói chung chưa theo kịp biến đổi công nghệ quá nhanh trong 100 năm trở lại đây. Trong khi cơ thể chẳng biến đổi gì mấy. Ước gì có loại thuốc thần kỳ nào nhỉ.
sinh viên vừa ngồi học vừa check fb,chơi nông trại, chăn gà zingme cũng là đa nhiệm đây mà 🆒
hehe ảo quá. 😆 tưởng đâu củng 5 %
Có ai ĐA NHIỆM = Vừa đi vệ sinh + Vừa Ăn + Đánh răng + Chải tóc k ta. Còn mình thì vừa xem bóng đá+Chơi game+Chém gió Tinh tế, FB. Chắc vậy cũng là ĐA NHIỆM rồi
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
hồi trước mình có ông làm cùng phòng có thể vừa đánh răng vừa huýt sáo, đa nhiệm tuyệt vời luôn 😁
mình vừa ăn cơm vừa check tinhte------>thuộc 2% rồi😁
trong lúc xem phim mình vừa lướt web, vừa đọc tin nhắn rồi trả lời >>>> kết quả xem xong bộ phim không hiểu gì ráo ^^
mkdragon
ĐẠI BÀNG
12 năm
e từng xem 1 bộ phim về khả năng của não con người. Nghiên cứu thử nghiệm với 1 chú CEO tự tuyên bố có khả năng đa nhiệm rất cao, nào là vừa nghe điện thoại, vừa trả lời email, vừa làm các việc khác. Nhưng khi tham gia thử nghiệm chẳng hạn như vừa lái xe, vừa tránh các vật cản, vừa nói chuyện điện thoại, hỏi vớ vẩn thôi thì k làm nổi. Cũng tương tự, vừa lái xe, vừa làm vài phép tính cộng trừ đơn giản nhưng cũng k làm đc. Nghiên cứu chỉ ra là não chỉ có thể tập trung vào 1 việc trong 1 lúc, nếu có việc khác nó sẽ dừng việc đang tập trung lại. Nên rất ít người có khả năng đa nhiệm thực sự nhé😆

=> chuẩn luôn bác ạ, vừa hôm trước e xem phim đấy, trên national geographic thì phải 😁 , túm lại người làm đc đa nhiệm ít lắm, kể cả giải trí cũng k dễ làm đc đa nhiệm đâu, bác nào chơi game + nghe nhạc đảm bảo lúc đang máu thì nghe truyện ma hay truyện hài cũng như nhau thôi :D
e vẫn toàn ngồi học + nghe nhạc nhưng học xong thì chả biết mình đã nghe cái gì nữa hoặc ngc lại :p , khi mở 30 tab thì các bác phải đọc từng trang 1 tại 1 thời điểm thôi chứ làm sao đọc cũng lúc 2 trang đc, may ra ông nào lé :D:D:D
thank bài viết hữu ích của chủ thớt.
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế thì mình cũng đa nhiệm nốt rồi 😁
😁 Em cũng đa nhiệm nhưng nằm trong 98%.
^ nói thế ai cũng làm việc đa nhiệm (2%) cả sao @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM