[Infographic] Chỉ có 2% người có thể làm việc đa nhiệm hiệu quả

TDNC
21/8/2012 9:5Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết thật hữu ích.
moonigrls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc mình tệ nhất trong số 98% 😔
Da Nhiem? giong...Da Khoa!
gooner
TÍCH CỰC
12 năm
mình vừa ngồi toilet vừa cài app, tuy 2 việc đơn giản nhưng phải công nhận là 1 trong 2 việc ko hiệu quả cho lắm =))
có mình và thấy phân tích thật đúng quá...giảm trí nhớ và hại não cực kỳ 😔(
obscurite
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang nằm ở top 98%, hy vọng sắp tới có thể nhảy vào top 2% ^^
Mình vừa đi vệ sinh, vừa nghe nhạc, vừa chém ninjafruit , kĩ lục cao nhất trong máy mình cũng đc lập từ trong nhà vệ sinh !! 😆) mình trong số 2%
@boydatinh_htn Rồi quên không dùng giấy thì bỏ mẹ :p
thế vừa đi nhà xí vừa lướt web cũng là làm việc đa nhiệm à , vãi cả mấy bố =))
Mình cũng thường xuyên vừa chạy xe vừa xem bản đồ trên dt vì có biết hết đường đâu

Sent from my LG-P725 using Tinhte.vn
mình nằm trong 98% còn lại. cảm ơn bài viết vì giúp mình nhận ra điều mình mất trong suốt thời gian qua!
anhnam87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cmt bài này trong giờ hành chính thì người đó sẽ nằm trong số 98% ^^!
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
hiểu rõ ràng 1 chút đa nhiệm ở đây là gì? người ntn gọi là người đa nhiệm. Và bài đánh giá đang đánh giá chung chỉ có 2% số người đa nhiệm không hiệu quả. Chứ có bảo là chỉ có những người đó đa nhiệm đâu.
Mình tán thành bài viết này. Nhận định từ bản thân cũng thấy vậy
Đa nhiệm trong tất cả mọi hoạt động của con người lẫn máy móc bây giờ vẫn chỉ dừng lại ở khái niệm : Làm cái này một tí, làm cái kia một tí. Mà con người như thế thì cũng khó hiệu quả lắm.
clock1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào củng tranh nhau là làm việc đa nhiệm hiệu quả, Có thực sự hiệu quả không hay chỉ dùng lại ở mức làm được.- Thay vì làm vài ba việc một lúc các bác thử chuyên tâm làm từng công việc một xem thử cái nào hiệu quả hơn
Ai cũng giành phần 2% thôi mình giành cái chỗ 98% cho rộng đất vậy.keke
Hồi cấp 3 thường vừa nghe radio, vừa ôn thi đại học
Hồi đại học thường nghe nhạc, chơi game, hoặc học bài, ăn mỳ tôm, nghe nhạc
Bây giờ thường vừa cài win, apps cho máy này, tìm virus ở máy khác, gọi điện thoại hướng dẫn cho remote, tranh thủ làm cái báo cáo gửi sếp.

Mình thuộc 2% đa nhiệm, nhưng k đồng ý với kết luận của bài viết. Đồng ý rằng đang làm việc mà bị quấy rầy thì rất khó chịu, song đồng thời thao tác nhiều việc giúp mình linh hoạt hơn. Còn khi cần tư duy, nghiên cứu thì chỉ thích stay alone
@toilangthang0831 - như bác thì nói là thuộc đa nhiệm thì hơi quá vì bác làm nhiều việc mà cùng một thời điểm bác chỉ làm 1 cái mà thui, vừa nghe nhạc vừa chơi game, học bài.. đó chỉ là cách để mình tập trung cao hơn lấy tiếng nhạc điều điều để lấn át tiếng ồn bên ngoài....
- đa nhiệm trong bài viết ở đây là đa nhiệm thật sự, ví như làm bên nghề thiết kế của e 1 lúc không thể nào mà vừa suy nghĩ về mẫu thiết kế này vừa suy nghĩ về mẫu khác nữa, hoặc hồi đó viết bài cho groupon 1 lúc không thể nào suy nghĩ được cả 2 bài được hoặc đang viết bài mà nghe điện thoại hay làm cái gì khác mà phải suy nghĩ...
😁 Sáng sớm vừa ngủ lơ mơ, vừa ngồi toilet, đánh răng rội đầu.

Trưa vừa ngồi toilet vừa sudoku vừa nghe nhạc.

Chiều vừa toilet vừa đọc tin.

=> Dễ thực hiện đa nhiệm khi... ngồi toilet :p
hacbachvotu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa đi cầu vừa đọc báo nè các bác ơi. Đa xử lý luôn.
nldquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
excellent
Đa nhiệm chuẩn thì phải là vừa đánh răng vừa huýt sáo! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119