Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Cuộc cách mạng của Nokia từ 1984

Didu
17/9/2012 3:51Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như hơi sơ sài chủ thớt nhỉ. hì 😃
Nhớ thời Nseries làm khuynh đảo thị trường giờ còn đâu :oops:
Lumia 920 không thành công đồng nghĩa với việc anh Mic sẽ sẽ sẽ sẽ sẽ ......lượm anh No ngay 😁
Những tưởng khi No kết hợp với MS cho ra dòng wp sẽ là cuộc cách mạng lấy lại vị thế,ko ngờ MS là một kẻ đểu giả,khi mà nay hãng nào cũng có thể cho ra wp thì No đâu phải là nhà phân phối độc quyền wp nữa,miếng bánh wp bị ms chia 5xẻ 7 kiếm lợi,No lại vất vả nữa rồi...
Là fan No và buồn cho No...
Mình thì trừ khi không còn thương hiệu nokia nữa chứ ko bao giờ thích xài đt hãng khác.
mfu-01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boss027 Elop nghe được những lời này chắc sẽ thưởng cho bác 1 em wp8 ^^
@mfu-01 Fan ruột của nokia mừ! ))
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
đến bây giờ vẫn kết con N96
Nếu có điều kiện cũng tậu con nghiên cứu:rolleyes::rolleyes:
@zinzinzu bạn này củng giống mình nà thích n96 hi
Whale P
ĐẠI BÀNG
12 năm
ip5 ra mắt làm em vui vui đi mua con nokia 5110 cổ về xài 😔
thanhtuana5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng rất muốn Nokia sẽ thành công, lấy lại được ngôi vương đã mất. Hồi năm đầu sinh viên, mình từng mê mẩn chiếc E71 và dự tính sau này đi làm sẽ tậu em nó 😃. Thế mà chỉ 2 năm sau mình lại có cách nghĩ khác. Thực sự mình đã mất lòng tin với smartphone Nokia. Khi có người bạn hỏi mình tư vấn mua 1 chiếc điện thoại, mình luôn hướng họ sang các smartphone của Samsung, LG hay HTC. Mình luôn đặt ra câu hỏi tại sao Nokia không dùng nền tảng Android? Tại sao điện thoại cảm ứng của Nokia hổi đó chỉ dùng công nghệ cảm ứng điện trở? Mặt trước nhìn rất đẹp nhưng bề ngang lại rất thô và dày.
Nhưng giờ khi Nokia ra dòng Smartphone chạy WP mình lại nhen nhóm hi vọng, mình không có nhìu xiền nhưng nhất định sẽ tậu 1 em WP8 của Nokia(loại giá rẻ thui😔 )
Mong cho Nokia sẽ làm lên điều thần kì!!
hãng nào củng có thời hoàng kim cả, nhìn lại thời gian trước apple củng te tua nhưng thời gian gần đay thì nổi đình nổi đám. Maybe thời hậu nokia
cuda123
TÍCH CỰC
12 năm
nokia bủa viu !
cùng cảnh ngộ với anh BB
fan ruột của Nokia đây
rocking with nokia since 2008. 5800 FTW!
yêu nokia lắm
Mình thấy nokia thật tuyệt! Nhưng lumia 920 thì chỉ hóng thui chưa có đủ money chạy theo! Hic!
Nokia có thể ko làm nhiều đt như SS, LG, Moto....nhưng hầu như mỗi chiếc đt của Nokia, dù là thuộc phân khúc nào thì cũng đc người ta nhớ đến với bao kỉ niệm đẹp của những ngày đầu được dùng đt. Hồi trước, với những người ko dùng Nokia mà dùng đt của hãng khác thì vẫn hay thường chê đt của Nokia rằng: ko thời trang như SS, ko nghe nhạc hay, chụp ảnh đẹp như SE, ko chuyên nghiệp như BB, ko bền bỉ như Moto....nhưng cá nhân mình là cho rằng, ở Nokia thì tất cả những yếu tố đó được kết hợp một cách hài hòa, thân thiện và dễ sử dụng. Cái cách mà Nokia tiếp cận với mọi đối tượng người tiêu dùng bằng những dòng sản phẩm chuyên biệt đã khiến cho Nokia bước lên ngôi vương. Với tình hình hiện tại đang ko tốt đẹp lắm cho Nokia khi mà sự vươn lên của các hãng khác quá mạnh mẽ, nhưng Nokia cũng đã bắt đầu quay trở lại cuộc đua rồi, Lumia 920 nhận được rất nhiều sự chú ý của người dùng cũng như những đánh giá tốt đẹp, hy vọng đây sẽ là bước đệm tốt để Nokia lấy lại đc vị thế của mình như ngày nào
@O.R.A.N.G.E 10 năm nữa sẽ có ng nói về apple như bạn vậy .
rockboys
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem hình lại nhớ đến những người vợ cũ 😔
dthan432
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy nokia với motorola là 1 hãng có nhiều phát minh nhất trong lĩnh vực di động. moto thì đã ra đi. Hi vọng còn nokia trụ lại được.
1 hãng mà chỉ dùng 1 lần sẽ k bao giờ quên. 😔 Tiếc là bảo thủ. Haizz

ola ba ba
Dù là BBer nhưng vẫn muốn có mấy em e90,9500 😁
so vo samsung va iphone nokia van xung dang la cu to ve dien thoai.
nokia xung dang la cu to!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019