Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Free Wi-fi, Bạn hay Thù?

suwaxbow
7/6/2012 17:23Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
xài wifi tinhte free là sướng nhất. Ngoài ra thì 3g viettel. Và vài mạng wifi của trường.
hồi trước ra quán trà sữa vô wifi thấy có thằng để phim xxx ngoài folder public document luôn mới ghê. may là lúc đó ngồi sát lường quay mặt vô nên ko ai thấy
songoku01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@FullOfLove thèn là bình thg, con mới ghê 😃
songoku01
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì thế mà internet banking phải xác nhận 2 lần mật khẩu nên an toàn hơn!!!
😁 Qua khảo sát sau khi tt đăng bài số lượng hacker tăng đột biến
cái nào cũng có cái giá của nó, mình thì dung free trên những gi đó không quan trọng
ở trọ thì mong có thằng wifi chùa để dùng,h này chắc khó khăn quá đi ah
hihiiiiii có thì cứ dùng thôi dù sao cũng chẳng có thông tin gì quan trọng:p
Dùng http không an toàn đâu bạn ơi, khi truy cập vào những nơi nhậy cảm như ngân hàng , hay giao dịch trực tuyến nên xem có https không.
máy em còn mấy chục gb JAV với hàng chục acc tài khoản ở mấy trang thông tin du học :p
hack cái chết dở :p
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Là bạn nếu biết dùng bạn đúng nơi đúng lúc
ra quán có wiffi việc đầu tiên là sài netcuter =))
wifi bây h nhiều như quân nguyên
Mình cũng thường tắt wifi khi không sử dụng, nhưng là vì...tiết kiệm pin cho "em" Nokia "bé nhỏ" ^^
gớm..ko nên đưa quá nhìu thông tin cá nhân lên mạng xã hội...@@
kimcy929
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ mới biết các thủ đoạn này thật kinh khủng.Mình thông tin chả có gì những cũng không thể tiết lộ😁
htag
ĐẠI BÀNG
12 năm
moi nguoi nen can than la thuong sach. doi khi thong tin do minh nghi k quan trong nhung voi hacker thi................troi biet. dung de qua muon.
cam on chu thot
vs những người bình thường thì k sao nhưng vào tay hacker thì cả 1 vấn đề.tốt nhất cứ làm theo cách ở dưới mà bác í dậy ;)
Là 1 cách trong hàng ngàn cách lấy cắp thông tin thôi
sợ nhất là lấy dc tt thẻ tín dụng, tt tài khoản ngân hàng >>> liên quan đến kinh tế, chứ 3 cái ttin vớ vẩn xin cho luôn !
htag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ThuanVu107 nhung tt co the gay phien phuc k dang co cho ban hoac nguoi than ban (hoac bi lua dao)
vd: lay tk yahoo cua ban va yeu cau ban be mua the cao v....v...
lbshock
TÍCH CỰC
12 năm
Ở nhà mình có 2 mạng wifi cùng 1 tên. Ví dụ wifi 1: Tuan_Anh_123, wifi 2: Tuan_Anh_123 nhưng wifi 1 thì bị khoá mã, wifi 2 thì k bị khoá mã. Chẳng lẽ có bộ phát wifi nào vừa phát có mã, vừa phát k mã à?... Pro nào có thể đưa ra nhận định giúp mình với...;;)
soiteen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lbshock 2 mạng wifi thì fải xài 2 router wifi. Không có chuyện 1 router wifi phát 2 sóng wifi.

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
@lbshock cái này mình vẫn làm: điện thoại và laptop cùng phát, 2 nguồn đặt cùng tên nhưng khác pass hoặc ko đặt pass, ai có ý kiến khác ko ?
@soiteen nhà mình 1 con router phát được 4 mạng 1 lúc .4 sóng 4 config độc lập
nhưng phải khác tên , trùng tên trên 1 router ko được .
free wifi is gooooooooood 😃
Ở VN thì mình ko lo lắm, chỉ lo ko có wifi chùa để xài thôi.
Dù sao mình đủ chiêu để đỡ khi cần.
còn may là mình nghèo rớt mùng tơi ko bao giờ giao dịch trên mạng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019